ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบยอดขายรถยนต์ ทุกรุ่น ในแต่ละเดือน จะดูได้ที่ไหนเหรอครับ  (อ่าน 4421 ครั้ง)

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
พอดีเห็นที่คุณจิมมี่ลงไว้
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1467:toyota---2010&catid=1:pr-news-network&Itemid=59

มันแบ่งแค่ ชนิดของรถยนต์ แต่ถ้าเราอยากทราบเป็นรุ่นเลย จะมีเว็บที่เก็บสถิติยอดขายรถยนต์ จำแนกเป็นรุ่น มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คงต้องดูที่ กรมการขนส่งทางบก และดูจากยอดจดทะเบียน กันเลยครับ

หรือไม่ ก็รอดูใน Headlightmag.com ของเรานี่ละครับ เพราะว่าปกติแล้ว
Honda จะแถลงยอดขาย รถ 5 อันดับแรก ในทุกกลุ่ม ทุกเดือนอยู่แล้ว ยกเว้นตลาด กระบะ
ซึ่งทาง Honda ไม่ใส่มาให้ เพราะให้เหตุผลว่า ถ้าใส่ตัวเลขยอดขาย ไปแล้ว
เกิดไปผิดเพี้ยนกับตัวเลขที่ทาง Toyota หรือ Isuzu เค้าจะประกาศ
ก็อาจจะมีรายการขุ่นเคืองกันได้ หนะครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
อ่อ ครับ  ขอบคุณครับ