ผู้เขียน หัวข้อ: toyota aigo เข้าไทยแล้ว!!!!  (อ่าน 8215 ครั้ง)

ออฟไลน์ motion

• Full Member
toyota aigo เข้าไทยแล้ว!!!!
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:03:26 »
พอดีได้รับฟอร์เวิดเมลมาครับ ก็เลยไม่รู้ว่าจริงเท็จอย่างไร

วานพี่จิมมี่และผู้รู้ตรวจสอบด้วยครับ รายละเอียด มีดังนี้

โตโยต้า ไอโกะ 290,000 Bht. เข้า Thai แล้ว!!!
  โตโยต้า ไอโกะ BHT 290,000 เข้า Thai มาแล้ว.......เตรียมใจเตรียมเงิน........
ราคารถใหม่ โตโยต้า
ยาโก้ TOYOTA AYGO ( ไอ-โกะ)
ราคา 290,000 บาท
รายละเอียดทางเทคนิค
ฐานล้อกว้าง : 2340 mm
ยาว : 3405 mm
สูง : 1465 mm
น้ำหนักรถ : 790 kg (1741. 65 lb)
วงเลี้ยว : 9.46 m (31.03 ft)
ช่วงล่างหน้าแบบ : Mac Person
Strut พร้อม coil springs
ช่วงล่างหลังแบบ : torsion
beam พร้อม coil springs
ความเร็วสูงสุด : 157
กิโลเมตร/ชั่วโมง(เค รื่อง
ยนต์ เบนซิน) และ 154
กิโลเมตร/ชั่วโมง(
เครื่องยนต์ ดีเซล)
เครื่องยนต์
1.0 ลิตร 12 วาล์ว หรัส 1KR-FE
(998 ซีซี) I3, 68 PS (67 แรงม้า/ 50
กิโลวัต/แรงบิด 94
นิวตัน - เมตร ที่ 3600 รอบ)
1.4 ลิตร

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
Re: toyota aigo เข้าไทยแล้ว!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:12:18 »
FW Mail อันนี้มีมานานแล้วนิครับ

eco car ของ Toyota ไม่ใช่คันนี้ครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Re: toyota aigo เข้าไทยแล้ว!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:19:03 »
ข่าวนี้เก่าหลายปีแล้ว แต่ก็ยังคงมีคน ฮือฮา กับมันอยู่ (เวลาได้รับ forward)
แค่นี้ก็เป็นการ survey กลายๆ แล้วว่า รูปร่างหน้าตาแบบ Aygo
เป็นอะไรที่คนไทยชอบ

เพราะงั้น Eco car ของ Toyota ที่จะมาในอีก 3-4 ปีข้างหน้า
ถ้าออกแบบมาแนว Aygo  ก็น่าจะขายได้นะครับ แต่ถ้ามาแนว
Etios (โชคดีที่ไม่มาเป็น Eco car บ้านเรา) ม่องเท่งแน่เลย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:21:28 »
ทำไมผมเพิ่งจะได้รับเนี่ยะ...5555

โดยส่วนผมก็ไม่เชื่อครับ ว่าจะมาจริง ก็เลยมาหาที่ยืนยันอ่ะครับ กลัวคนที่ส่งให้ผมเค้าเข้าใจผิด  ;D

หรือว่าเป็นกระแส สะกัดดาวรุ่งพุ่งแรง อย่างน้องมาร์ช

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:37:10 »
มันจะมาได้ไงครับ ในเมื่อติดสัญญากับ PSA

FWD เมลส่วนใหญ่ไร้สาระนะครับ หลังๆ FWD เมล มีแต่
-ใครไม่รู้บอกว่าของ..................อันตราย อย่ากิน (ความใฝ่ฝันสูงสุดของนักโภชนาการคือให้มนุษย์ทุกคนกินอาหารที่เป็นเหมือนอาหารหมา มีแต่คุณค่าทางอาหารแต่ไม่มีรสชาติ)
-ใครไม่รู้บอกว่า....................กำลังจะตาย ขอความช่วยเหลือ
-ใครไม่รู้บอกว่า...................... เป็น............................

ขอแนะนำให้พิจารณา FWD เมล อย่างรอบคอบ ก่อนกดส่งต่อไปให้ชาวบ้าน

แต่ FWD เมลรูปโป๊ ขอให้กดส่งได้เลย (แต่ขอให้พิจารณาภาพสักนิดละกัน)

ลบรูปตามคำขอครับ ผมลืมไปว่ามีข้อความพาดพิงเวปแห่งนั้นอยู่ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2010, 11:14:04 โดย the keanetona »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:45:22 »
มันจะมาได้ไงครับ ในเมื่อติดสัญญากับ PSA

FWD เมลส่วนใหญ่ไร้สาระนะครับ หลังๆ FWD เมล มีแต่
-ใครไม่รู้บอกว่าของ..................อันตราย อย่ากิน (ความใฝ่ฝันสูงสุดของนักโภชนาการคือให้มนุษย์ทุกคนกินอาหารที่เป็นเหมือนอาหารหมา มีแต่คุณค่าทางอาหารแต่ไม่มีรสชาติ)
-ใครไม่รู้บอกว่า....................กำลังจะตาย ขอความช่วยเหลือ
-ใครไม่รู้บอกว่า...................... เป็น............................

ขอแนะนำให้พิจารณา FWD เมล อย่างรอบคอบ ก่อนกดส่งต่อไปให้ชาวบ้าน

แต่ FWD เมลรูปโป๊ ขอให้กดส่งได้เลย (แต่ขอให้พิจารณาภาพสักนิดละกัน)

ส่วนเรื่องโตโยต้า AYGO ดูรูปละกันครับ รูปนี้ได้รับรางวัลชนะเลิศจากเฮียจิมเลยนะครับ

อยากจะส่งรูปนี้กลับไปให้คนที่ส่งมาให้ผมจังเลย แต่เกรงว่าจะมองหน้ากันไม่ติดอ่ะดิ..... ;D

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:47:28 »
ไม่เป็นความจริงทั้งสิ้นครับ เมล์นี้เก่ามากและนานมากและผมคิดว่าเลิกส่งกันไปนานแล้วด้วย ไหงยังมีคนได้รับกันอีก

อ้อ รูปข้างบนนี้ถ้าเป็นไปได้กรุณาลบออกเถอะนะครับ เพราะใต้รูปมีข้อความที่พาดพิงถึงเว็บไซต์ดังกล่าว

เกรงว่าจะมีปัญหากันในภายหลังนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:52:32 »
ต้องใช่ วิจารณญาน อย่างสูงครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 09:59:50 »
ถ้างั้น ในเมื่อความจริงกระจ่างแล้ว ผมขอให้ลบกระทู้นี้ไปเลยก็ได้

อย่าปล่อยไว้รกหูรกตา เปลื่องเนื้อที่เลยครับ  แค่นี้ผมก็ได้ข้อมูลมากพอที่จะไปเถี่ยงกับเค้าแล้ว

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ  ;) ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 11:47:42 »
กะจะเข้ามาโพสต์ด่าไอ้คนส่งฟอร์เวิร์ดเมล์ เวรตะไล ชิ้นนี้

แต่ โอเคครับ ในเมื่อทุกท่าน เขียนระบุเอาไว้ทั้งหมดแล้ว ผมจะได้ไม่ต้องทำอะไร อิอิ

เพาะเคยเขียนด่า เรื่องนี้มาหลายรอบมากแล้ว จากเดิม ที่ค่อยๆตอบกันดีๆ พอตอบหลายครั้งเข้า
ก็เริ่มสงสัยว่า ไม่กลับไปดูข้อความเก่ากันเลยหรือ แต่ ก็พอเข้าใจดีว่า ยังจะมีคนอีกเยอะที่ไม่รู้เรื่อง

ยังไงก็ตาม ฝาก ฟอร์เวิร์ด ต่อๆกันไปด้วยนะครับว่า ไอ้โก้ หนะ ไม่มาบ้านเราหรอก

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 12:31:58 »
จิงๆ ก็มีนะครับ แถวนครปฐมเห็นวิ่งอยู๋คนนึง คล้ายๆ นี้แหล่ะ จอดที่โชว์รูมอิซูซุ? สงสัยสั่งมาเองมั้งครับ ราคาคงร่วมล้านกว่าบาทแน่ะ

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 14:04:08 »
กะจะเข้ามาโพสต์ด่าไอ้คนส่งฟอร์เวิร์ดเมล์ เวรตะไล ชิ้นนี้

แต่ โอเคครับ ในเมื่อทุกท่าน เขียนระบุเอาไว้ทั้งหมดแล้ว ผมจะได้ไม่ต้องทำอะไร อิอิ

เพาะเคยเขียนด่า เรื่องนี้มาหลายรอบมากแล้ว จากเดิม ที่ค่อยๆตอบกันดีๆ พอตอบหลายครั้งเข้า
ก็เริ่มสงสัยว่า ไม่กลับไปดูข้อความเก่ากันเลยหรือ แต่ ก็พอเข้าใจดีว่า ยังจะมีคนอีกเยอะที่ไม่รู้เรื่อง

ยังไงก็ตาม ฝาก ฟอร์เวิร์ด ต่อๆกันไปด้วยนะครับว่า ไอ้โก้ หนะ ไม่มาบ้านเราหรอก

ญาติผมเป็น Dealer ยังไม่รู้เรื่องนี้เลย ...

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 18:39:29 »
เออ คือว่าผมก็เพิ่งได้รับเมื่อ 2-3 วันก่อนนิเอง แต่ดูแล้วก็คิดว่าไม่ใช่แน่นอนอ่าครับ แหะๆๆๆ

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 20:50:55 »
อยากเห็นรูปปป

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 21:44:14 »
จิงๆ ก็มีนะครับ แถวนครปฐมเห็นวิ่งอยู๋คนนึง คล้ายๆ นี้แหล่ะ จอดที่โชว์รูมอิซูซุ? สงสัยสั่งมาเองมั้งครับ ราคาคงร่วมล้านกว่าบาทแน่ะ
อันนั้น iQ หรือเปล่าครับ สวยดีนะผมว่า

ออฟไลน์ Gangho

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 09:49:28 »
สงสัย FWD ตัวนี้กลับมาอีกรอบ เพราะจะเอามากลบกระแสมาร์ชรึปล่าว  ;D ;D ;D