ผู้เขียน หัวข้อ: // Spyshot : All NEW Honda Accord Gen10 วิ่งทดสอบแล้วในไทย คาดเปิดตัวต้นปี 19 //  (อ่าน 16349 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
มาแล้ว ! Spyshot : All NEW Honda Accord Gen10 วิ่งทดสอบในไทยแล้ว
คาดเปิดตัวต้นปีหน้า 2019 จะได้เครื่องยนต์อะไรบ้าง ? เบนซิน 2.0 / 2.4 /
เบนซิน 1.5 - 2.0 Turbo / 2.0 Hybrid รอลุ้น !

ชมภาพ และ อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/spyshot-all-new-honda-accord-gen10-in-thailand/

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ไม่สวยมาก แต่สไตล์ดูบึกบึนมั่นคงกว่าCamry

ส่วนตัวรอชมNew Altima

ออฟไลน์ Arado_kung

แอคคอร์ดรุ่นนี้มาแนวเรียบร้อยเลย

ออฟไลน์ Altima

จะเป็นได้ไหมที่จะรู้ว่าเป็นเครื่องอะไรด้วยการมองแค่ภาพ

แต่ที่รู้ๆนะใครเจอก็วิ่งตามแล้วพยายามส่องเกี่ยร์ว่ามันเป็นหน้าตาแบบไหน ถ้าเป็นปุ่มกดแสดงว่า 2.0T

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
1.5Tว่าไง อิๆ

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
รอลุ้นว่าจะได้เครื่องอะไร แต่ถ้าให้ทายน่าจะเป็น 2.4กับ1.5T แล้วก็2.0Hybrid แต่ก็อยากมห้ 2.0T มำตลาดด้วย

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ไฟท้ายมีหางด้วย

ออฟไลน์ masuoka

10 speed มามั้ย 8)

จะเป็นได้ไหมที่จะรู้ว่าเป็นเครื่องอะไรด้วยการมองแค่ภาพ

แต่ที่รู้ๆนะใครเจอก็วิ่งตามแล้วพยายามส่องเกี่ยร์ว่ามันเป็นหน้าตาแบบไหน ถ้าเป็นปุ่มกดแสดงว่า 2.0T

ส่องยากครับ รถพวกนี้วิ่งกันเร็วชิบ ส่องได้คือตอนติดไฟแดงคู่กันแล้วรถเราต้องสูงกว่าถึงจะเห็นภายในได้

ออฟไลน์ AkE

เท่าที่ผมรู้จาก supplier มีรุ่นที่เกียร์เป็นปุ่มครับแต่ถามเรื่องเครื่อง 2.0t เค้าไม่พูดถึงครับ รอลุ้นๆ 5555 มองไปมองมาก้สวยดีเหมือนกันครับ ถ้าเครื่องเป็น 1.5t 2.0t hybrid แบบเมกานี่จะแจ่มมากไม่รู้ฝันรึป่าว แต่1.5&hybridมาอยู่แล้วล่ะ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
รอชมไฟท้าย จะได้แบบไหนนะ  8)

ออฟไลน์ Magl

Honda sensing จะได้ตั้งแต่ตัวเริ่มต้นเลยใช่ไหมครับ ตอนนี้ไฟ drl มาเป็นแบบมุมๆกันหมดทุกรุ่นแล้ว รุ่นที่เป็น tube มีแค่ hrv กับ accord g9 mc

ออฟไลน์ No Trespassing

ถ้าเปิดตัวพร้อมกับ Camry ในวันเดียวกัน หรือไล่หลัง 1-2 วัน

คงสนุกไม่ใช่น้อย

ออฟไลน์ Barracuda

เป็น honda ที่รู้สึกอยากได้มาก แต่ ผบ ที่บ้าน จะเอา camry คงต้องยอมถอยแล้วมองดูตาละห้อย

ออฟไลน์ final

หวังว่าเรื่องเสียงก๊อกแก๊กจะดีขึ้นนะ

ออฟไลน์ snif

• Full Member
1.5T 2.0Hy  ;) ;)

ออฟไลน์ off_033

ดูกี่ทีก็ยังไม่ชินกับไฟท้ายกุ้งแห้งสักที

ส่วนตัวชอบแคมรี่ใหม่หน้าปลาวาฬมากกว่า

เท่าที่ผมรู้จาก supplier มีรุ่นที่เกียร์เป็นปุ่มครับแต่ถามเรื่องเครื่อง 2.0t เค้าไม่พูดถึงครับ รอลุ้นๆ 5555 มองไปมองมาก้สวยดีเหมือนกันครับ ถ้าเครื่องเป็น 1.5t 2.0t hybrid แบบเมกานี่จะแจ่มมากไม่รู้ฝันรึป่าว แต่1.5&hybridมาอยู่แล้วล่ะ
Hybrid ได้เกียร์ปุ่มกดครับ

ออฟไลน์ Nut_K

Honda sensing จะได้ตั้งแต่ตัวเริ่มต้นเลยใช่ไหมครับ ตอนนี้ไฟ drl มาเป็นแบบมุมๆกันหมดทุกรุ่นแล้ว รุ่นที่เป็น tube มีแค่ hrv กับ accord g9 mc

ข่าวว่าได้เฉพาะ Hybrid ทุกรุ่นครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
เปนแอคขอดที่ถอยหลังลงคลองมากผมว่า โฉมปัจจุบันสวยกว่า หรุหรากว่า ดูดีกว่าเยอะเลย โฉมใหม่นี้หน้าตารับไม่ได้ ไฟท้ายก้แย่พอกัน หาความสวยไม่เจอ ขี้เหร่ที่สุดในกลุ่ม ถ้าเทียบนะผมยกให้ 6 , camry, altima  และแอคขอดรั้งท้าย แต่เรื่องอื่นก้โออยุ่ ยกเว้นบอดี้ผมว่ามันแย่ลง

ออฟไลน์ aunn2515

• Jr. Member
  • **
สวยดีครับ ชอบๆ gen10นี่สวยสุดตั้งแต่มีรุ่นนี้มาเลย ดูล้ำดี

ออฟไลน์ MoO Cnoe

2.0 Turbo น่าจะยากครับ เพราะ Positioning คือ มันมาทำหน้าที่แทน V6 3.5 ลิตรเดิม

ออฟไลน์ coolpix99

• Full Member
เดาว่า 2.0 N/A  เปHนตัวล่างเพื่อให้ทำราคาได้
ถัดไปคือ 1.5T มาแทน 2.4 N/A
และ 2.0 hybrid

2.0T ไม่มา ยกเว้นว่า Honda อยากโชว์ของเหมือนตอนที่มี V6 3.5

แต่ในใจก็ลุ้นลึกๆให้ 2.0T เข้ามา ของแต่งเครื่องเพียบเลย ไปต่อยอดได้อีกเยอะ
2014 Mazda CX-5 2.2D
2017 BMW 430i
2020 Nissan Kicks
2021 Mazda CX-8 2.5

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ชอบแคมรี่ที่สุดแล้วครับ ดีไซน์ แคมรี่แน่นอน ถ้าจะสู้แบบเอาตายต้องงัดอาวุธเด็ดมาครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ coolcarrera

ที่ผ่านมา v6 3.5 ภาษีมันเกินเหตุไปเยอะเลยทำให้ราคาถูกดันไปอยู่แถวๆ 2 ล้านปลาย พอเป็น G9 เลยตัดปัญหาไม่เอามาขาย แต่ประกอบในประเทศนี่แหละแล้วส่งออก เห็นท่อคู่บนรถเทรลเลอทีไรก็คิดถึงวันเก่าๆที่ได้ขับรถเก๋งเครื่องแรงๆ ราคาไม่ได้เวอร์วังมากและทำให้รู้สึกว่าเออ ค่ายญี่ปุ่นก็ทำรถดีๆที่ไม่กระป๋องเป็นกับเขาเหมือนกันนะ

ทีนี้ย้อนกลับไปสมัย G6 งูเห่า และ G7 ปลาวาฬ
ทั้งสองเจ็นนี้ก็มี V6 ขายเพราะยังเป็นเครื่อง 3.0

งั้นถ้ามองว่าตอนนี้ลดกลับมาเหลือ 2.0 ยัดเทอร์โบ ตัวเครื่อง cc ก็ไม่เกินแล้วนิ (ก็ต้องลุ้นค่า co2 อีกที) แล้วก็ต้องประกอบส่งขายต่างประเทศอยู่แล้ว เหตุผลอะไรถึงจะไม่มาขายในไทยเหมือนสมัย G6 G7 ที่มีรุ่นเครื่องแรงให้เลือกด้วย

บอกตามตรง ตอนฟังรายการวิทยุ Drive ผมก็รู้สึกอกหักครับ เพราะรายการในวันนั้นยืนยันชัดเจน "No 2.0 Turbo in Thailand"
รู้สึกความน่าซื้อ และความตื่นเต้นที่เรารอ accord รุ่นนี้อยู่มันหายไปหมดทันที จริงๆหายไปครั้งที่สองหลังจากเห็น design เต็มคันตอนเปิดตัวที่ USA ถามจริงๆ สวยมั้ยครับ มั่นใจขนาดนั้นมั้ยครับว่ายอดมันจะเปรี้ยง ขนาดตลาด US เองที่เป็นตลาดหลักของ accord ดิลเลอร์ยังออกมาร้องกันเพราะ accord ตัวใหม่มันขาย "ไม่ค่อย" ออกเฟร้ยย

1.5 turbo จูนให้แรงกว่า civic แรงม้าป้วนเปี้ยนแถวๆ 190 ไม่เถียงว่ามันจะเร็วกว่า 2.4 เดิมแน่ๆ
แต่อยากรู้ว่า honda จะสื่อสารการตลาดอย่างไรให้กลุ่มเป้าหมายของเขา เช่น คนอายุ 50-60 ปี ที่มาเห็นว่า accord คันใหม่ของพวกเขาจะมีความจุเครื่องยนต์ที่ 1500 cc

หรือจะดันเขาไปเล่นรุ่นไฮบริดให้หมดดีครับ ... ก็ดีนะ ขับไป 6-7 ปีเริ่มรวน เปลี่ยนคันใหม่เร็วขึ้นไปอีก  :-X

อาจถึงเวลาที่ลูกค้าบางกลุ่มต้องขยับไป segment อื่นล่ะมั้งครับ :-\
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ Ultravistra

• Jr. Member
  • **
1.5t 1.6d 2.0 hy ถ้าเป็น 3 เครื่องนี้ ยอดก็พุ่งแล้ว

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ใช่ครับ เครื่อง 3 ตัวนี้หากินได้อีกนาน ถ้าเอาตัวแรงมาขาย จะขายถูกๆได้อย่างไร แถมราคาก็ไปทับกับระดับล่างเครื่องแรงของยุโรปอีกด้วย ปัญหาหลักที่เห็นๆคือ ดีไซน์มันไม่ลงตัว อาจจะมีแฟนฮอนด้าเป๋ไปซื้อคู่แข่งเยอะพอสมควรเลยล่ะ

ออฟไลน์ MisterDante

รู้สึกว่าไม่สวยเลย ตัวปัจจุบันที่ไมเน่อแล้วลงตัวสุดละ

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
เปนแอคขอดที่ถอยหลังลงคลองมากผมว่า โฉมปัจจุบันสวยกว่า หรุหรากว่า ดูดีกว่าเยอะเลย โฉมใหม่นี้หน้าตารับไม่ได้ ไฟท้ายก้แย่พอกัน หาความสวยไม่เจอ ขี้เหร่ที่สุดในกลุ่ม ถ้าเทียบนะผมยกให้ 6 , camry, altima  และแอคขอดรั้งท้าย แต่เรื่องอื่นก้โออยุ่ ยกเว้นบอดี้ผมว่ามันแย่ลง

+1ครับ ผมว่าโฉมใหม่มันอวกาศเกินไปมาก

ออฟไลน์ golf8023

ทำไมมีแต่คนอยากได้2.0T
ผมเอาแค่1.5Tก็พอแล้ว

ถ้า2.0Tมาขาย แล้วดันราคาขึ้นไป2ล้านกว่าๆจะซื้อกันไหม
ตามสเป็คมันต้องแพงกว่า2.0HV (2.0HVก็ล้านปลายๆแตะ2ล้านแล้ว)
ผมเชื่อว่าคงไม่ซื้อกัน 2ล้านกว่าก็ไปยุโรปหมด