ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 1 กันยายน 2018  (อ่าน 3613 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง4 โมงเย็น
ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122

2. Webboard ที่กระทู้นี้

3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/183837595058799/posts/1694850280624182/

FM 105.0 MHz.

(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)

บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ

" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สวัสดีครับ

ผมอยากสอบถามว่า ปีนี้จะมีการจัด Headlightmag Meeting ประจำปี 2561 เหมือนช่วงปีที่ผ่านๆ มาไหมครับ

;)

ออฟไลน์ This is my city

• Newbie
  • *
suzuki jimny ถ้านำเข้าจากอินโดนิเซีย จะมีราคาประมาณเท่าไหร่ครับ อยากให้เดาจากประสบการณ์

ออฟไลน์ rtong

Suzuki Ciaz ไมเอร์เชนจ์  จะได้หน้าตาแบบอินเดียไหม
มาไทยเมื่อไหร่ครัย

ออฟไลน์ view smith

• Newbie
  • *
Benz e ตากลม​ 1996-2000 อะไหล่หาง่ายมั้ยครับ​ ถ้ายังซ่อมได้ง่าย​รบกวนแนะนำอู่นอกให้ด้วยครับ​ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jeunekong

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่ๆ ผมกำลังจะออก Mazda Cx 5 Diesel 2018 ไม่ทราบว่าเติมน้ำมันดีเซลอะไรดีครับ เพื่อที่จะเลี่ยงปัญหาในการใช้ระยะยาว มีอะไรต้องระวังอะไรบ้างครับ พอดีเซลล์บอกปัญหา diesel มาสด้าได้แก้ไขแล้ว จริงมั้ยครับ (ผมทราบว่าพี่จิมมี่แนะนำเครื่องเบนซิน แต่ไป test drive มาแล้วชอบแรงดึง diesel มากกว่า เลยขอดื้อหน่อบครับ )

ออฟไลน์ Sagel

• Newbie
  • *
กำลังจะติดฟิล์ม CIVIC เน้นกันร้อนดีและทัศนวิสัยกลางคืน 3M Crystalline หรือ V-Kool ดีครับ
และขอแนะนำสถานที่ติดฟิล์มที่เก็บงานดีๆหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Hertz_88

• Newbie
  • *
altis 1.8 หน้าหมู  มีอาการรอบเดินเบาสั่นไม่นิ่ง
ทั้งตอนเครื่องร้อนและเย็นเป็นทั้งตอนใช้น้ำมันและแก๊ส อาการนี้เกิดจากอะไรครับ ?

ออฟไลน์ maxone111able

• Jr. Member
  • **
Revo 2.4 cab เกียร์กระปุก อยากแปลงใส่หน้า Rocco ทำได้ไหมครับ ใช้งบเท่าไหร่ ประกันจะหมดไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ช่วยเปรียบรถให้หน่อยครับระหว่าง Yaris E กับ Jazz S CVT ใช้งานเป็นรถคันเดียวในบ้านผู้ใหญ่ 2 เด็ก 2
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
Pulsar Turbo มือสอง น่าเก็บไหมครับ อยากได้รถแรร์ๆ Sleeper ไม่จุกจิกสักคัน ลังเลกับ Sylphy Turbo
พี่ช่วยวิจารณ์ความแตกต่าง 2 คันนี้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
แนะนำวิธีล้างทำความสอาดห้องเครื่อง
แบบถูกวิธีหน่อยคับ เพิ่งจัดนิสสันอัลเมร่ามา

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
Toyota alphard 2.5 hybrid การขับขี่,การนั่งเบาะหลังเป็นยังไงบ้างครับ อัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วมีปัญหาประจำรุ่นหรือควรระวังอะไรเป็นพิเศษหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Ryu

• **
สวัสดีครับ รบกวนช่วยเปรียบเทียบช่วงล่างและการเก็บเสียงระหว่าง CRV G5 กับ CHR หน่อยครับตัวไหนดีกว่ากัน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ team130

• Newbie
  • *
City ปี 2008-2013(รุ่นที่แล้ว) กับ Yaris Ativ
ช่วงล่าง พวงมาลัย คันไหนดีกว่ากัน การขับขี่ที่ความเร็ว 120 คันไหนนิ่งกว่ากันครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2018, 15:03:14 โดย team130 »

ออฟไลน์ Rut - Lee

• Newbie
  • *
สอบถาม 2 ข้อครับ
 1. การรีแมท ที่เห็นโฆษณา แรงขึ้นและประหยัดขึ้น มันจริงหรือครับ ที่ผมเข้าใจ ถ้ารถแรงขึ้น มันก็ต้องกินมากขึ้น ถูกไหมครับ
 2. ที่ผมเข้าใจ รถพวก ขับสี่ตลอดเวลา กับขับสี่บางเวลา เวลา ขึ้นเขา หรือ แบบ ถนนลูกรัง ขรุขระ รถขับสี่ตลอดเวลา จะขับลุยดีกว่า ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ beerpong

• Newbie
  • *
พี่จิมพอทราบมั้ยครับว่าทำไม่ดีลเลอร์นิสสันตรงถนนกิ่งแก้วบางพลีถึงปิด
ปกติผมเข้าศูนย์นั้น สงสัยตอนนี้ต้องไปเอาเข้าที่BKK ตรงเทพารักษ์ที่พี่แนะนำแทน

ออฟไลน์ paulmoderndog

BMW 725d จะมาไหมครับ

ออฟไลน์ Altima

มาไม่ทันอีกแล้ว  :'( :'(