ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเทคนิคการขับแคมรีไฮบริดให้ประหยัดน้ำมันครับ  (อ่าน 3221 ครั้ง)

ออฟไลน์ fongleon356

• Newbie
  • *
คืออยากทราบเทคนิคหรือวิธีการขับให้ประหยัดน้ำมันหน่อยครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
เกิดอะไรขึ้นครับ ?  มันประหยัดน้อยกว่าที่คาดหวังเหรอ ?

มันดูจากหน้าปัด มาตรวัดวงกลมใหญ่ อันซ้ายมือ ได้ไม่ใช่เหรอครับ ?

ออฟไลน์ fongleon356

• Newbie
  • *
อ่อ คือความจริงก็ประหยัดอยุ่แล้วครับ แต่แค่อยากทราบจะข้อมูลและเทคนิคเผื่อใครที่เคยขับมา แล้ว มีประสบการณ์ ค้นพบวิธีและเทคนิค ที่มันประหยัดได้ดี ยิ่งกว่าเดิม  อ่ะครับ 

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คันเร่ง แตะให้แผ่วเบา

คิดเสียว่า กำลังจะเหยียบปุยนุ่น ต้องเหยียบให้เบาๆ เดี๋ยวนุ่นจะแบน

ไม่ว่าเครื่องจะทำงานในโหมดไหน จะเป็นโหมด มอเตอร์ล้วน หรือเครื่องยนต์กับมอเตอร์ช่วยกัน
ก็ต้องค่อยๆเหยียบ เบาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ อย่าให้เบาเกิน จนรถคันที่ตามมา กระพริบไฟแถมบีบแตร ด่าผู้ปกครองของเราที่นั่งเล่นอยู่บ้าน

เท่านั้น เป็นพอครับผม จะประหยัดได้อีกนิดหน่อย

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota
ติดไฟแดงเกิน 15 วินาที อย่าใส่ N นะครับ เพราะมันจะไม่ชาต์ไฟให้เรา 

ม่ะกี๊พิมเยอะเลย กดผิดหายไปหมดเลย  เสียดายจัง

ออฟไลน์ Ruksadindan

อย่าเหยียบคันเร่งเกินความจำเป็นครับ ให้เหมาะกับสถานการณ์ และไม่ใช่เห็นทางข้างหน้าโล่งๆซัดเอาซัดเอา อย่างนั้นคงเปลืองครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ทำแบบเพื่อนๆ ด้านบนบอก แต่ผมแถมให้จะเพิ่มความประหยัดอีกมากนะครับ ต้องปิดแอร์เปิดหน้าต่างวิ่งตลอดทาง รับรองประหยัดขึ้นอีกเพียบๆ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Twitty

• Newbie
  • *
เคยอ่านมาว่าให้รักษาอัตราการเร่งและให้ใช้ไฟฟ้าในขณะเบรคครับ แต่ในรายละเอียดน่าจะลองเข้าไปดูรายละเอียดที่ Camry club ดูอีกทีแล้วกันนะครับ