ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ เพิ่มช่องทาง Podcast  (อ่าน 3246 ครั้ง)

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
แนะนำ เพิ่มช่องทาง Podcast
« เมื่อ: กันยายน 10, 2018, 16:34:49 »
ผมไม่แน่ใจว่า ทาง HLM มีช่องทางนี้หรือยังนะครับ
เห็น มี FB Youtube แล้วครับ ถ้าเพิ่มช่องทาง Sound Cloud (Podcast)ด้วยก็ดีครับ

โดยส่วนตัว ผมอยากฟังแค่เสียง เนื่องจากทำงาน และต้องการประหยัด Steaming data และแบตเตอรี่
โดยเฉพาะ Review รถ บางครั้ง อยากฟัง แต่ไม่อยากเปิดหน้าจอมือถือทิ้งไว้ ถ้ามี Voice Steaming อย่างเดียวด้วย จะดีมากๆเลยครับ

ทาง Android ก็มี แอปแบบนี้นะครับ แอพ Google Podcasts เปิดตัวอย่างเป็นทางการ ดาวน์โหลดได้แล้วบน Android

ตัวอย่างเวปที่มีหลายช่องทาง เปิดตัวช่องทางใหม่ให้ติดตามเนื้อหาสนุกๆ กันได้แล้ว นั่นคือ “สาวก Podcast”

รบกวนพิจารณาด้วยครับ

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
Re: แนะนำ เพิ่มช่องทาง Podcast
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2018, 09:44:15 »
เอารายการวิทยุมาลงเป็น weekly podcast ก็ดีครับ
เดี๋ยวนี้ขับรถผมชอบฟัง podcast สนุกกว่าฟังเพลงอีก
'08 Honda Accord 3.5 V6         '09 Nissan Teana 200XL           '14 Mazda CX-5 2.5 S
'12 Honda CR-V 2.4 EL 2WD    '16 Volvo XC60 D4