ผู้เขียน หัวข้อ: ขออัพเดท Camry 2018 หน่อยครับ timeline เปิดตัวชัดเจนยังครับ?  (อ่าน 5418 ครั้ง)

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
เพื่อนๆสมาชิก มีท่านใดพอมีข่าว update บ้างไหมครับ?
ว่าจะมาช่วงไหน?
เครื่องยนต์ ออปชั่นราวๆไหนครับ?
แอบหวั่นๆว่า 2.5 dynamic force 8A/T จะมาไหม
 เพราะเห็น  spec ออสเตเลีย กับ รัสเซีย ได้ 2.5 6A/T อันเดิม แค่อยู่ในกระดองใหม่ครับ

ออฟไลน์ nest@cm

• Full Member
ตอนแรกเห็นผู้บริหารบอกว่า ช่วงสิงหาคม ถึงกันยายน นี่จะเปิดตัว แต่ก็จะผ่านสิงหาคมและครึ่งเดือนกันยายนมาแล้ว ไม่น่าจะเปิดตัว แต่เห็นมีสมาชิกท่านหนึ่งบอกว่า พี่Jimmy บอกว่าน่าจะเป็นพฤศจิกายน ค่อนข้างชัวร์ครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
November มาแน่ครับน่าจะกลางๆเดือน อ่อหรอครับผมไม่รู้เลยเรื่องเครื่องที่ออสเตรเลียถ้าเป็นแบบนั้นไทยก้น่าจะเตรียมได้แบบนั้น 5555 เดือนหน้าผมเช่าไว้ที่ tokyo ตัวไฮบริดจะลองขับยาวๆเลยครับ 555

ออฟไลน์ SM.

รอพบตัวจริงในงาน motor expo ได้เลยครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

ไม่รีบครับ เพราะตัวปัจจุบันก็ยังพอขายได้
เวลาโตโยต้าเปิดตัวอะไรใหม่ๆ "มักจะ" ช้ากว่าคนอื่นเสมอ เอาให้แน่ใจแล้วค่อยปล่อย ไม่ต้องตามแก้ปัญหาภายหลัง

เช่น สมัยเครื่อง Dual VVT-i ก็มาช้า รอแก้ปัญหาเรื่อง OCV ในเมืองนอกให้จบ แล้วค่อยเปิดตัวในไทย
หรือเครื่อง 2.0 รหัส 6AR-FSE ก็รอให้นิ่งจริงๆ แล้วค่อยขายแทนที่ 1AZ-FE

และคู่แข่งอย่าง Accord G10 ก็ยังไม่เปิดตัว จึงไม่ต้องรีบมาก

ไม่พฤศจิกาปีนี้ ก็ช่วงมกราปีหน้า คงได้เห็นครับ

ออฟไลน์ off_033

คงขยับไป ตค. - พย. ละครับ

เพราะเห็นcamryโปร ดอก 0% ต่อเวลาเป็นสิ้นเดือน กย.

ออฟไลน์ O_o"

toyota คงไม่รีบเท่าไรครับ รถในกลุ่มนี้ทำยอดขายไม่ได้สูงเหมือนสมัยก่อน อีกทั้งคู่แข่งในรุ่นนี้อาจเหลือแค่ honda

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
ไม่รีบครับ เพราะตัวปัจจุบันก็ยังพอขายได้
เวลาโตโยต้าเปิดตัวอะไรใหม่ๆ "มักจะ" ช้ากว่าคนอื่นเสมอ เอาให้แน่ใจแล้วค่อยปล่อย ไม่ต้องตามแก้ปัญหาภายหลัง

เช่น สมัยเครื่อง Dual VVT-i ก็มาช้า รอแก้ปัญหาเรื่อง OCV ในเมืองนอกให้จบ แล้วค่อยเปิดตัวในไทย
หรือเครื่อง 2.0 รหัส 6AR-FSE ก็รอให้นิ่งจริงๆ แล้วค่อยขายแทนที่ 1AZ-FE

และคู่แข่งอย่าง Accord G10 ก็ยังไม่เปิดตัว จึงไม่ต้องรีบมาก

ไม่พฤศจิกาปีนี้ ก็ช่วงมกราปีหน้า คงได้เห็นครับ

อันนี้ข่าววงในหรือคาดการณ์ครับ?

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ช่วงตุลาคมแหละครับ เพราะเซลล์บอกว่าอยู่ระหว่างกันยายนถึงตุลาคม 2018
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ผมว่ากิจกรรมขับ Rocco ของทางเวป จะมีเซอร์ไพรส์ให้ลองขับ New Camry หรืออย่างน้อยก็ให้เข้าไปจับๆนั่งๆกัน

ออฟไลน์ mozart

Re: ขออัพเดท Camry 2018 หน่อยครับ timeline เปิดตัวชัดเจนยังครับ?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 12:30:58 »
ถ้าจะซื้อผมว่ารอดูแอคคอดด้วยอีกคันดีกว่าครับ คงเปิดตัวห่างกันไม่มาก

ออฟไลน์ Kook_044

• Jr. Member
  • **
Re: ขออัพเดท Camry 2018 หน่อยครับ timeline เปิดตัวชัดเจนยังครับ?
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 13:38:01 »
พฤศจิกาเลยเหรอครับ ผมเนี่ยขายรถรอมาหลายเดือนแล้ว กว่าจะส่งมอบรถคงปีหน้าเลย 555  ซื้อตัวเก่าดอก 0% ดีไหมครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 13:49:55 »

อันนี้ข่าววงในหรือคาดการณ์ครับ?

คาดการณ์ครับ แต่ไม่เกินจากนี้เท่าไร

โตโยต้าเวลามีเทคโนโลยีใหม่ๆ พี่แกไม่ค่อยรีบเปิดตัวนัก อย่างอัลติสโฉมหน้าแบน (08-13) กว่าเครื่อง Dual จะมา ก็เกือบสามปีหลังการเปิดตัว
เพราะเมืองนอกเจอปัญหาเรื่องกินน้ำมันเครื่อง กับ OCV คุมวาล์วแปรผันเสีย เลยต้องแก้จุดนี้ให้จบก่อน จะได้ไม่ต้องแก้ปัญหาภายหลัง

ยิ่ง TNGA เป็นของใหม่ ยิ่งต้องใช้เวลาเอาให้นิ่ง

รวมถึง Accord ใหม่ที่ยังดึงเชงกันอยู่ ก็ไม่รู้จะรีบไปทำไม

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 16:14:35 »

คาดการณ์ครับ แต่ไม่เกินจากนี้เท่าไร

โตโยต้าเวลามีเทคโนโลยีใหม่ๆ พี่แกไม่ค่อยรีบเปิดตัวนัก อย่างอัลติสโฉมหน้าแบน (08-13) กว่าเครื่อง Dual จะมา ก็เกือบสามปีหลังการเปิดตัว
เพราะเมืองนอกเจอปัญหาเรื่องกินน้ำมันเครื่อง กับ OCV คุมวาล์วแปรผันเสีย เลยต้องแก้จุดนี้ให้จบก่อน จะได้ไม่ต้องแก้ปัญหาภายหลัง

ยิ่ง TNGA เป็นของใหม่ ยิ่งต้องใช้เวลาเอาให้นิ่ง

รวมถึง Accord ใหม่ที่ยังดึงเชงกันอยู่ ก็ไม่รู้จะรีบไปทำไม

แล้วทำไมปี09ถึงออก2.0dual vvtiมาหล่ะครับถ้ามีปัญหาแล้วอยากแก้ให้จบก่อน   หรือคนละบล็อคปัญหาไม่มีเหมือน1.8