ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น First Impression : Lexus UX 250h ก่อนเปิดตัวในไทย //  (อ่าน 9250 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
First Impression ทดลองขับ All NEW Lexus UX 250h : SUV/Crossover ขนาดเล็ก
ที่มีหัวหน้าทีมวิศวกรเป็นผู้หญิงครั้งแรกในประวัติศาสตร์ของค่าย เชิญรับชม - อ่านกันได้เลยครับ

http://www.headlightmag.com/exclusive-first-impression-2018-lexus-ux250h/

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
ไปดู Lexus มาหลายครั้งแต่ด้วยค่าตัวทำให้ต้องถอยห่างเมื่อเปรียบเทียบกับคู่แข่งจนไปใช้คู่แข่งมาตลอด และฝันว่าซักวันจะได้ใช้  Lexus คันแรกบ้างเพราะส่วนตัวชอบงานประกอบและความทึกทนทานของแบรนนี้จริงๆครับ ขอให้รอบนี้ทำราคามาให้จับต้องได้ซักทีเถอะ เริ่มต้นซัก 2.19 ออฟชั่นไม่น่าเกรียดจะมีทางเป็นไปได้ไหม

ออฟไลน์ delete

คู่แข่งเต็มตัวของ XC40
มีรีวิวให้อ่านอย่างจุใจ
แต่ทำไมกระแสในเวบหัวไฟกลับเงียบกว่า XC40 เยอะ อิอิ

ออฟไลน์ HLRx

เป็น Lexus คันแรกที่เข้าตาจริงๆ รุ่นพี่ๆมองยังงัย ก็ ลิเก๊ ลิเก แถม Safty จัดเต็ม  เหลือแค่ผลทดสอบ การชนจาก iihs ว่าจะสู้ ค่าย Sweden-China ได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ HHHsung

เส้นข้างนี่มัน cx5 เลยนะ รู้สึกถึงแรงบันดาลใจอันยิ่งยวด แต่อย่างว่า to กับ m เค้าเป็นพันธมิตรกัน การแลกเปลี่ยนเทคโนโลยีแบบนี้ถือว่าเป็นเรื่องปกติทั่วไป

ผมว่ารูปทรงมันสวยแบบนางงาน จืดๆ ไม่ว้าวแบบ xc40 ซึ่งคันนั้น ถ้าเงินถึง ผมเอาแน่ครับ ดูเป็นรถที่สวยและมีสเน่ห์มากๆ จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2018, 10:15:30 โดย HHHsung »

ออฟไลน์ tatum0022

ตัวรถ นึกถึง CX5
พอมองล้อ นึกถึง Honda
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ madboy

ถูกใจ แต่น่าจะไม่ถูกตังแหงๆ  :'(

เดาว่าน่าจะมี 2 กลาง++  ::)

ออฟไลน์ 20TRF

ตัวรถ นึกถึง CX5
พอมองล้อ นึกถึง Honda

+1 เห็นด้วยครับ
แต่ดูรวมๆแล้วสวยดี

ออฟไลน์ yopmp

• Jr. Member
  • **
ทำไมผมมองแล้วเหมือนXV 555
honda city เพราะขายได้ไม่กี่ตังค์เลยเก็บไว้
mazda 2.2 bt50pro เพราะน้ำท่วม
hyundai sonata sport เพราะรีวิวHLM
honda stepwgn เพราะมีลูก
pajero sport GT Premium 4WD 2015 เพื่อแม่
x5 f15 celebration edition ...
kia grand carnival SXL เพื่อครอบครัวที่แท้จริง

ออฟไลน์ tsubasa

คิ้วขอบล้อและเส้นสายข้างดูเหลี่ยมๆ ไม่เนียน อย่างกับรถไทยรุ่ง
lexus thailand , lexus singapore จะตั้งราคาแพงเว่อร์เพื่ออะไร? ไม่อยากขายสินค้าเหรอ? อยากเห็นชื่อและโฉมหน้าผู้บริหาร singapore ที่ตั้งราคาขาย lexus ในไทยมากกว่าการเปิดตัว new model  ว่าเค้าคือใคร? พวกนี้ควรเปลี่ยนยกชุดออกได้แล้วครับ

ออฟไลน์ SM.

สวยดีครับ ติดไฟท้ายไปหน่อยเดียว

ขอบคุณสำหรับบทความครับ

ออฟไลน์ CJ.

ขอบคุณครับ

ส่วนตัวผมไม่ชอบ design ของ UX เลย เส้นสายเยอะจนรกแต่หน้าตากลับดูชืดๆ ดูรวมๆสะเปะสะปะไปหมดเลยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มาเร็วจุง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ golf8023

ขอบคุณครับ
ผมมองยังไงก็หาความสวยจากเจ้านี่ไม่เจอ สงสัยตาไม่ถึง  ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ด้านหน้าดูโอเคได้อยู่นะครับ แต่ด้านหลังผมว่าไม่สวย (คหสต.) ที่เหลือรอเปิดตัวราคาว่าจะว๊าวหรือไม่ว๊าว

ออฟไลน์ mothsan

ทำไมผมมองเป็น​ lexus ่นแรกที่ไม่ค่อยสวยและไม่ค่อยกลมกลืนไปในทิศทางเดียวกัน​ทั้งด้านนอกด้านในอ่ะ หรือคิดไปคนเดียวหว่า

ออฟไลน์ BN`

ตัวเริ่มต้นไม่เกิน 1.99 ล้าน จะดีมากเลย :D

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ราคาผมว่าตอนนี้เค้าเริ่มทำมาสู้ได้ ถึงจะแค่รุ่นเริ่ม

ส่วนตัวที่ยังไม่ชอบคือไฮบริตที่ไม่ค่อยแรง เพราะรถยุโรปตอนนี้0-100จะได้ต่ำกว่า9วิกับแทบหมด ยิ่งถ้าไฮบริตยุโรปได้5-6วิกันไปแล้ว

อีกอย่างคือเกียร์cvt รู้สึกว่าจะซื้อรถpremiumอยากได้เกียร์7-9สปีดมากกว่า

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ราคาผมว่าตอนนี้เค้าเริ่มทำมาสู้ได้ ถึงจะแค่รุ่นเริ่ม

ส่วนตัวที่ยังไม่ชอบคือไฮบริตที่ไม่ค่อยแรง เพราะรถยุโรปตอนนี้0-100จะได้ต่ำกว่า9วิกับแทบหมด ยิ่งถ้าไฮบริตยุโรปได้5-6วิกันไปแล้ว

อีกอย่างคือเกียร์cvt รู้สึกว่าจะซื้อรถpremiumอยากได้เกียร์7-9สปีดมากกว่า

ออฟไลน์ Terng

ดูไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ แต่พอลองถามแฟนผมเค้าบอกว่าสวยแฮะ สงสัยที่ใช้ผู้หญิงดีไซน์จะได้ผล
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================