ผู้เขียน หัวข้อ: - - - ขอข้อมูลจากคนใช้ฟิลม์ v - dupont หน่อยครับ - - -  (อ่าน 9404 ครั้ง)

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
คนที่บ้านพึ่งออกรถใหม่
ตอนแรกแนะนำไปว่า 3m Vkool Smarttec Autozkin
ตัวไหนก็ได้ ที่เป็นระดับกลางขึ้นไป
ราคา หมื่นต้นถึงหมื่นปลาย (Autozkin น่าจะเกิน)
จะได้ไม่ต้องเข้มมาก และกันร้อนดีตามระดับราคา

ทีนี้ไม่แน่ใจว่าเขาไปหาข้อมูลมาหรือยัง
กับฟิลม์ยี่ห้อ v - dupont
แถมติดตามประดับยนต์ทั่วไปด้วย
กลัวว่าเขาจะโดนหลอก

และผมลองรีวิวหาไม่มีเลย หาคนที่ใช้ก็ไม่มี
รู้แต่มาจาก USA (ซึ่งมันก็โฆษณาแบบนี้กันทั้งนั้น)

เลยอยากมาสอบถามพี่ ๆ น้อง ๆ ในนี้
ใครพอรู้จักฟิลม์ยี่ห้อนี้บ้าง

ออฟไลน์ seeker

• Hero Member
Re: - - - ขอข้อมูลจากคนใช้ฟิลม์ v - dupont หน่อยครับ - - -
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 09:18:45 »
เกือบได้ติดครับ เป็นฟิล์มเซรามิค ที่ผมว่าเข้มและไม่มีปรอทเลย แต่ร้านบอกว่ากันร้อนดีมากๆๆๆๆเลย
แต่ผมไปติดอีกยี่ห้อแทน ที่มีปรอทบางๆ และความเข้มประมาณ 70 แทนครับ
ตัว 80 ของ v dupont นั้นแสงผ่านแค่ 1x เองนะครับ ติดบานหน้าผมว่ามืดไปครับ

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
Re: - - - ขอข้อมูลจากคนใช้ฟิลม์ v - dupont หน่อยครับ - - -
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 10:51:03 »
หลักๆ ผมจะไปหาข้อมูลจากเว็บนอก ยี่ห้อไหนไม่มีขาย จะพยายามเลี่ยงครับ

ออฟไลน์ coolpix99

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 11:29:35 »
ผมติดอยู่ครับ
ใช้มาได้สี่ปี มีแต่บานหน้าที่ลอกไปหนึ่งครั้งหลังใช้ได้ปีแรกเพราะว่ามันมืดไปหน่อยเวลาขับกลางคืน แต่ก็ยังใช้ยี่ห้อเดิมอยู่แค่เลือกเบอร์ใสกว่าเดิม (จำรุ่นไม่ได้แต่เทียบความใสแล้วใกล้กับ vk40 มาก) ค่าเสียหายโดนไปเก้าพันเฉพาะบานหน้า
ข้อดีคือสีเกือบจะเหมือน v-kool vk series เลยครับ ใสๆ
ข้อเสียเฉพาะสำหรับบานหน้าคือมันเสื่อมเร็วเพราะหลังจากสองปีมันกันแดดและแสงแย่ลงไปเยอะครับ ร้อนจนแสบๆแขนและแสบตาเวลาแดดจัดๆ
ถ้าให้ติดอีกรอบผมคงไป 3M crystalline หรือถ้างบอำนวยก็ไป v-kool vk series ครับ
2014 Mazda CX-5 2.2D
2017 BMW 430i
2020 Nissan Kicks
2021 Mazda CX-8 2.5

ออฟไลน์ z4kas

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 15:46:42 »
ขอบคุณทุกคนทุกคำตอบครับ