ผู้เขียน หัวข้อ: // All NEW Volvo XC40 : T4 190 แรงม้า - T5 252 แรงม้า เปิดตัวในไทย 10 ก.ย.นี้ //  (อ่าน 8730 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Volvo XC40 เวอร์ชั่นไทย จะมีให้เลือก 2 รุ่นย่อย คือ T4 190 แรงม้า และ
T5 AWD 252 แรงม้า ขับเคลื่อน 4 ล้อ ราคา - รายละเอียดอย่างเป็นทางการ
ติดตามได้ช่วงบ่ายวันนี้ (10 ก.ย.)

อ่านรายละเอียดทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/all-new-volvo-xc40-t4-t5-thailand-coming-soon/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2018, 00:50:42 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ DriveOnly

เพื่อนส่งรูป slide presentation มาให้ดูเขาเขียน 252 แรงม้า คิดว่าน่าจะจุนม้าเพิ่มให้กับเมืองไทย? แต่ทำไมหัวกระทู้เป็น 247 หว่า?

ออฟไลน์ ibombknight

• Newbie
  • *
ชอบมาก ๆ ครับ สวยจริงๆ

ออฟไลน์ AkE

รุ่นท้อปล้อสวยจังครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

รอชมครับ

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
Volvo หลังๆ เยี่ยมมากครับ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เข้าเวป วอลโว่เลยครับ กดโหลดโบร์ชัวร์มาครับ สเปคออกมาคร่าวๆแล้ว จัดเต็มเช่นเคย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ recycleman

รอดูตัวเริ่มต้นว่าราคาพอจะชวนให้ขยับมาจาก c-suv ตัวท๊อปได้ไหม

ออฟไลน์ Teera

ขอโทษ Volvo ที่ดูถูกว่า จะไม่เอา T5AWD มา
V40 ผม เริ่มจุ๊กจิก เมื่อไหร่ เจอกันนะ !!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Jumborosy

• Newbie
  • *
รอดูตัวเริ่มต้นว่าราคาพอจะชวนให้ขยับมาจาก c-suv ตัวท๊อปได้ไหม

ถ้าราคาตัวเริ่มต้น เท่า GLA200 ราคา ตัว r design เท่า GLA250 จะเลือกอะไรคะ ระหว่าง benz glaกับ volvo xc40??

ออฟไลน์ Koong

ช่องแอร์ ขัดใจมากขอบอก  ใครรู้สึกเหมือนผมมั่ง

ออฟไลน์ aobness

แรงจัด ระบบมาเต็ม

ออฟไลน์ Bond007

ช่องแอร์ ขัดใจมากขอบอก  ใครรู้สึกเหมือนผมมั่ง

รู้สึกเหมือนกันเลยครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ราคาดีมากๆ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ MisterDante

สวยและแรงงงงง

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
retro นิดๆ ชอบครับ  :-*
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ golf8023

เห็นในเฟสแวบๆ
T4 2ล้าน
T5 2.3ล้าน

ออฟไลน์ superest

• Full Member

ถ้าราคาตัวเริ่มต้น เท่า GLA200 ราคา ตัว r design เท่า GLA250 จะเลือกอะไรคะ ระหว่าง benz glaกับ volvo xc40??

ท่านลูกค้า ส่วนใหญ่ ก็คง จะ เชียร์ ชื่นชม และหลงรัก xc40 ครับ แต่ พอถึงเวลา ต้องซื้อ จริงๆ ท่านทั้งหลายก็ คงจะถอย Benz อยู่ดีครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

สวย อะ

แรงดีด้วย

ชอบ ชอบ

ออฟไลน์ SM.

มาแล้ว  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ tvm

เพื่อนผมก็โจทย์ประมาณนี้ แต่เป็น CLA250 และไม่ได้เทียบวอลโว่
สรุปง่ายๆ นางบอกว่าอยากได้ตราดาว แค่นั้น ไม่ต้องพูดเรื่องสมรรถนะ ดีไซน์ ออปชั่น ฯลฯ

ส่วนตัว ถ้าผมจะซื้อรถระดับนี้ แต่ไม่เอาวอลโว่ ผมคงลองดูตัวเลือกอื่นๆ ดู เพราะรับไม่ได้กับรถที่ราคาประมาณนี้ แต่ไม่มีเซ็นเซอร์รอบคัน ไม่มีระบบเตือนชน ไม่มีระบบเตือนมุมอับด้านข้าง ฯลฯ

หาไม่ได้จริงๆ จัด CHR ไม่ก็ CX3 5555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2018, 09:42:55 โดย tvm »

ออฟไลน์ CarameLon

ราคาและแรงม้าแรงบิดที่ได้สมเหตุผลกว่าค่ายอื่นๆ  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ nin122

อยากให้ UX มาราคาแบบนี้บ้าง..........
แต่ขอเดาว่าราคาคงแถวๆ 2.2 -2.7 ล้าน

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
อยากทราบว่าตัวนี้จะได้บำรุงรักษาฟรีมั้ยครับ

ออฟไลน์ Smith686

Re: // All NEW Volvo XC40 : T4 190 แรงม้า
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 19:21:36 »

ท่านลูกค้า ส่วนใหญ่ ก็คง จะ เชียร์ ชื่นชม และหลงรัก xc40 ครับ แต่ พอถึงเวลา ต้องซื้อ จริงๆ ท่านทั้งหลายก็ คงจะถอย Benz อยู่ดีครับ

เคยเจอคนที่ใช้ Volvo แล้วย้ายค่ายมาใช้ Benz เขาบอกว่าใช้ Volvo ซ่อมจนเหนื่อย  อู่นอกหายาก  อะไหล่แพง  พอย้ายค่ายมาใช้ Benz อะไหล่หาง่าย  มีทั้งอะไหล่แท้ใหม่  อะไหล่แท้มือสอง  อะไหล่เทียบ  ศูนย์บริการเยอะ  อู่นอกก็เยอะ  มีหลายราคาให้เลือก

ออฟไลน์ BN`

ราคาดีมากครับ สงสัยต้องเก็บตังรอบ้างแล้ว  ;D

ออฟไลน์ ho-mannie

Re: // All NEW Volvo XC40 : T4 190 แรงม้า
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 15, 2018, 08:17:07 »

เคยเจอคนที่ใช้ Volvo แล้วย้ายค่ายมาใช้ Benz เขาบอกว่าใช้ Volvo ซ่อมจนเหนื่อย  อู่นอกหายาก  อะไหล่แพง  พอย้ายค่ายมาใช้ Benz อะไหล่หาง่าย  มีทั้งอะไหล่แท้ใหม่  อะไหล่แท้มือสอง  อะไหล่เทียบ  ศูนย์บริการเยอะ  อู่นอกก็เยอะ  มีหลายราคาให้เลือก
เคยเจอคนใช้เบนซ์ยุคใหม่ๆแล้วหนีไปวอลโว่บ้างไหมคับ อิอิ ด้วยเหตุผลที่ว่ารถเหมาะสมเหตุผลกว่า