ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปดีๆ ต่างประเทศ คนขับรถบัส เตือนมอไซค์ เมื่อมีคนข้ามถนน แม้ไม่ใช่ทางม้าลาย  (อ่าน 4832 ครั้ง)

ออฟไลน์ Push in Boost

• Full Member

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
อังกฤษ ประเทศเจริญแล้วของแท้

ออนไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พี่ไทยก็เหมือนๆกันแหละครับ ต่างคนต่างให้หมัดแบบในคลิบ
 ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Push in Boost

• Full Member
เคสนี้ถ้าผมขับมอไซค์ อาจจะชนก้ได้ เพราะมัวแต่มองหา fake taxi 55

ออฟไลน์ toonze

ตะกี้ ผมเห็นคนข้ามทางม้าลาย ผมก็ชะลอรถ แต่คันข้างผม แม้งเปิดไฟสูงไล่คนข้ามถนนตรงทางม้าลาย ทั้งๆที่แค่เอาเท้าออกจากคันเร่งเอง  เกิดอะไรขึ้นกับคนพวกนั้นครับ ในเมืองแท้ๆๆข้างหน้าไฟแดง มันจะรีบไปไหน

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

เจอมาเยอะเหมือนกันครับ ข้างหน้าไฟแดงแต่ตะบี้ตะบันเหยียบโยกซ้ายขวาจะแซงให้ได้เพื่อไปติดไฟแดงข้างหน้า คนพวกนี้มันคิดอะไร จะเอาสะใจหรือเอาชนะอย่างเดียวรึไงฟะ มีสมองต้องใช้บ้างนะ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ Altima

อย่าพูดถึงเลย กรุงเทพดีกว่า London เยอะ
ในกรุงเทพคุณจอดมอไซหน้า7ตอนกลางวันไม่โดนขโมยหรอกครับ แต่ที่Londonโดนขโมย จอดรถค้างคืนก็อย่าหวังเลย หายแน่นอน

ออฟไลน์ cadherin

ประเทศเดียวกัน ต่างกรรม ต่างวาระครับ แล้วแต่มารยาทผู้ใช้ถนนมากกว่าครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
เจอมาเยอะเหมือนกันครับ ข้างหน้าไฟแดงแต่ตะบี้ตะบันเหยียบโยกซ้ายขวาจะแซงให้ได้เพื่อไปติดไฟแดงข้างหน้า คนพวกนี้มันคิดอะไร จะเอาสะใจหรือเอาชนะอย่างเดียวรึไงฟะ มีสมองต้องใช้บ้างนะ

บางที มันมีผลต่อไฟแดงหน่านะครับ รีบแซงให้ได้หลายๆคันเพื่อติดไฟแดงอยู่คันหน้าสุด หรือคันที่ 2 -​3 พอออกตัวไฟแดง อาจสามารถแซงคันหน้าสุดจนทันไฟแดงหน้าได้

กลับกันถ้าขับชิวๆตามคันหน้าที่ไม่ได้รีบร้อน ถึงไฟแดงหน้าเราเป็นคิวที่ 4-5 ค่อยๆขับไปถึงไฟแดงหน้าก็ยังอยู่ตำแหน่งเดิม ต้องรอไฟแดงไปอีก 3 นาที

3 นาทีสำหรับบางคนมีค่ามาก สำหรับบางคนมีค่าน้อยครับ และ บางคนเจอหลายไฟแดงกว่าจะถึงที่หมายครับ ผมไม่ได้ส่งเสริมให้ขับอันตรายนะคนับ แต่แค่อยากให้เข้าใจคนที่รีบครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
จู่ ๆ คนขับรถบัสก็หล่อขึ้น เป็นแบบแดนเซล วอชิงตัน

ออฟไลน์ Vipvipvip

ประเทศเดียวกัน ต่างกรรม ต่างวาระครับ แล้วแต่มารยาทผู้ใช้ถนนมากกว่าครับ

ต้องยอมรับว่าประเทศเราจิตสำนึกคนส่วนมากโดยเฉพาะเรื่องการจราจรยังสู้ประเทศที่พัฒนาแล้วยังไม่ได้ครับ อันนี้จากประสบการณ์ตรง ไม่ใช่จากคลิปแต่เพียงอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ BN`

ออฟไลน์ SM.

เคสนี้ถ้าผมขับมอไซค์ อาจจะชนก้ได้ เพราะมัวแต่มองหา fake taxi 55

;D ;D ;D ;D ;D