ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะนั่งเด็ก Recaro เลิกผลิตแล้วครับ  (อ่าน 4921 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
เบาะนั่งเด็ก Recaro เลิกผลิตแล้วครับ
« เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 01:22:51 »
เบาะนั่งเด็ก ของ Recaro เลิกผลิตเพราะกำไรต่ำ  แต่สวนตัวผมว่าน่าจะมีบริษัทจากประเทศจีนมาซื้อต่อนะครับ แต่เท่าที่ทราบ บ. Recaro เพิ่งได้สัญญาผลิตเบาะให้เครื่องบินและทำกำไรได้ดี

ผมสงสัยว่าทำไมเค้าไม่เอากำไรจากธุรกิจอื่นมาเฉลี่ย

แต่ถ้ารัฐบาลไทยไปถือหุ้นแล้วให้ใช้วัสดุที่ผลิตจากยางไทย หรืออะไรก็ได้ที่ผลิตจากไทย (แต่ต้องวิจัยพัฒนาให้มันwork)อนาคตผมว่าน่าจะokอยู่นะ

https://en.recaro-cs.com/recaro-child-safety/press/press-release/recaro-child-safety-to-end-business-operations-at-the-end-of-july-2018-2346.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2018, 01:37:16 โดย paulmoderndog »

PKS8

• บุคคลทั่วไป
Re: เบาะนั่งเด็ก Recaro เลิกผลิตแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 07:15:41 »
ขนาดขายแพงแล้วยังกำไรต่ำอีกหรือครับเนี่ย ส่วนตัวใช้ Combi egg shock แล้วรถเข็นใช้ Recaro Easy Life แต่ได้ลองซื้อ Embix มาลองใช้ขำๆ สุดท้ายไม่ขำครับ Embix 6,000 กว่าบาทใช้ดีกว่า Combi 25,000 อีกครับ ติดตั้งง่าย หุ้มด้วยหนังทำความสะอาดง่าย ปรับเอนนอนได้หลายระดับ วัสดุโฟมต่างๆ เหมือนจะทนกว่าด้วย ไม่ย้วย ไม่ยุ่ย

สุดท้ายลูกผมไม่นั่ง Combi เลย มันบ่นไม่สบาย คนที่สองออกมาผมว่าจะลอง Alibebe บ้างครับ

ออฟไลน์ rotaryman

Re: เบาะนั่งเด็ก Recaro เลิกผลิตแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 09:23:16 »
car seats Recaro มันได้แค่สวยครับ แต่ฟังก์ชั่นการใช้งานยังสู้ของญี่ปุ่นพวก alibebe , Combi , Aprica ไม่ได้เลยครับ ของญี่ปุ่นรุ่นสูงๆจะมีแบบปรับหมุนเบาะได้ใช้งานสะดวกมากๆ (จากการใช้งานจริงอันนี้ Hi-Recommend ต้องมีครับ) เนื้อผ้าไม่หนาถ่ายเทความร้อนได้ดี มีม่านบังแดดกัน UV ให้ด้วย มีขาหยั่งเวลาเบรคแล้วเบาะไม่ไถลไปข้างหน้า ราคาก็ไม่ต่างจาก Recaro ซึ่งมีแต่ตัวเปลือยๆไม่มีอะไรให้เลย ส่วนตัวผมดูมาหลายยี้ห้อสุดท้ายจบที่ alibebe ดีอย่างที่เขาร่ำลือจริงๆ ใครจะซื้อให้ลูกแนะนำเลยครับ  :-*

ออฟไลน์ nett

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 09:49:36 »
car seats Recaro มันได้แค่สวยครับ แต่ฟังก์ชั่นการใช้งานยังสู้ของญี่ปุ่นพวก alibebe , Combi , Aprica ไม่ได้เลยครับ ของญี่ปุ่นรุ่นสูงๆจะมีแบบปรับหมุนเบาะได้ใช้งานสะดวกมากๆ (จากการใช้งานจริงอันนี้ Hi-Recommend ต้องมีครับ) เนื้อผ้าไม่หนาถ่ายเทความร้อนได้ดี มีม่านบังแดดกัน UV ให้ด้วย มีขาหยั่งเวลาเบรคแล้วเบาะไม่ไถลไปข้างหน้า ราคาก็ไม่ต่างจาก Recaro ซึ่งมีแต่ตัวเปลือยๆไม่มีอะไรให้เลย ส่วนตัวผมดูมาหลายยี้ห้อสุดท้ายจบที่ alibebe ดีอย่างที่เขาร่ำลือจริงๆ ใครจะซื้อให้ลูกแนะนำเลยครับ  :-*

แบบที่ว่ามา Recaro มีหมดในรุ่น Zero.1 ครับ

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 09:54:07 »
ไปเอาดีกับเบาะรถแข่ง รถสนามดีกว่ามั้ง คงไม่ใช่กำไรน้อยหรอกมั้งต้นทุนสามพันถึงรึป่าวตัวนึง ยอดขายคงสู้พวกเอพริกา คอมบิไม่ได้ ระดับหมื่นสองหมื่นไม่ใช่ถูกๆยังไงผมก็ต้องเอาที่เชื่อถือได้มีผลทดสอบแน่นอนไว้ก่อน ไม่ใช่แค่แปะยี่ห้อดัง อนาคตไม่ได้ใช้ขายต่อก็ง่ายกว่าได้ราคาดีกว่า

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 10:21:24 »
ที่จริงผมเป็นตัวแทนนำเข้า car seat อยู่แบรนด์ญี่ปุ่น
ยี่ห้อที่ผมนำเข้ามาก็เป็น oem ให้ recaro  แม้ไม่ใช่ทุกรุ่น
แต่ผมว่า recaro ไม่มีโรงงาน car seat เป็นของตัวเองครับ

ออฟไลน์ tom46

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 10:36:34 »
มีกับเขาอยู่ตัวนึง ซื้อมาตอนเขาลดราคา แต่ก็ทนดีนะครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ น้ำเขียว

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 11:17:35 »
Alibebe อีกเสียงครับหมุน 360 องศา สะดวกดีครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 19:14:12 »
ผมพึ่งเดินผ่านบู๊ทขายเบาะ Recaro Car Seat มาเมื่อตะกี้ ที่ Crystal Veranda ครับ แต่เป็น Special Event Zone นะ ไม่แน่ใจว่ามีถึงเมื่อไหร่ครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ lambkin

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2018, 00:14:20 »
ตัวนึง 4 หมื่นยังกำไรต่ำอีกเหรอครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2018, 20:47:03 »
ใช้ Alibebe เหมือนกันครับ