ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยทำแบบสอบถาม เกี่ยวกับพฤติกรรมและปัจจัยในการเลือกใช้สถานีบริการน้ำมัน  (อ่าน 3771 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeus127

• Newbie
  • *
เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนครับ ขอรบกวนเวลาซัก 5 นาที ช่วยทำแบบสอบถาม เรื่องเกี่ยวกับพฤติกรรมและปัจจัยในการเลือกใช้สถานีบริการน้ำมัน เป็น Project จบ ป.โท ของผมเอง
ขอบพระคุณทุกคนที่เสียสละเวลาช่วยตอบแบบสอบถามมากๆเลยนะค้าบ

แล้วก็ใครมีเพื่อน พี่ น้อง คนรู้จัก
ยังไงฝาก SHARE ให้ด้วยนะครับ

https://www.surveymonkey.com/r/PTStation

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member

ออฟไลน์ sudlor_gang

• Sr. Member
ทำให้แล้วครับ
สุดท้าย ผมอยากได้ผลการทำวิจัยจังครับ อย่าลืมเอามาแชร์กันนะ

ออฟไลน์ 3aRtH

• Newbie
  • *
ทำให้เรียบร้อยแล้วครับ
- 2013 Honda Civic FB (9th) 1.8
- 2017 Isuzu Mu-X 4x4 3.0

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ทำแล้วจ้า
แบบทดสอบยาวไปนิดนะ
ข้อที่มีเรียงลำดับเหมือน เอ่อๆ เรียง 1-2-3 ทีไรแฮ้งตลอด เรียก1 ข้อเดียวผ่ายฉลุย
รอดูผลเหมือนกัน

ออฟไลน์ Mr.P_Lawman

• Newbie
  • *
  • Go go go
ทำให้แล้วครับ  ผมชอบนะกาแฟพันธ์ไทย หอมคล้ายๆชาวดอย

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคนมากนะครับ เดี๋ยวเอาผลมาให้ดูนะครับ

แบบสอบถามอาจจะยาวหน่อยแต่ว่าก็ไม่รู้จะตัดคำถามข้อไหน จริงๆ อยากเพิ่มคำถามด้วย TT

ส่วนเรื่องข้อเรียงลำดับอันนี้ ให้เรียง ว่าชอบอันไหนมากสุด แค่ 1-3 ก็พอครับ หรือจะเรียง 1- อันดับสุดท้ายเลยก็ได้ แต่ถ้าไม่เรียงก็ใส่ n/a ไว้ก็ได้ครับ คือถ้าปล่อยเป็นค่าว่าง มันจะแจ้งว่า ยังทำไม่เสร็จ TT เหมือนเป็น ฟังก์ชันของ surveymonkey(เว็บที่ใช้ทำแบบสอบถามหนะครับ)
ถ้าติดปัญหาอะไรก็ขออภัยทุกคนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆ อีกครั้งครับ

ออฟไลน์ Ao_Chosi

จังหวัดที่ผมอยู่ อย่าว่าแต่ร้านสะดวกซื้อหรือร้านกาแฟเลยครับ ที่เติมลมยังไม่มี
แต่ผมก็เติมตลอดน่ะ เด็กปั้มบริการดี ชอบตรงนี้

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
PT นี่เอง
กว่าผมจะตอบเสร็จ (ทำงานไปด้วย ) ร่วม 1.30 ชม.  8)

ออฟไลน์ TNP

• Newbie
  • *
PT นี่เอง
กว่าผมจะตอบเสร็จ (ทำงานไปด้วย ) ร่วม 1.30 ชม.  8)

ทำกันนานขนาดนั้นเลยเหรอ TT  :o :o

ออฟไลน์ โบตั๋น

ทำให้เรียบร้อยแล้วครับ จริงๆชอบการบริการของปั้มนี้ ถ้ามีโอกาสก็เติมอยู่เหมือน แต่เหมือนไม่ค่อยชอบทำความสะอาดพื้นหรือพวกตัวเพดาน เลยไม่ค่อยน่าเข้า เข้าทีไรเจอหยดน้ำมันหกเป็นคราบติดพื้น ฝ้าเพดานปั้มคราบดำปี๋ ทั้งๆที่ปั้มยังไม่เก่ามาก แถมพวกโซนถ่ายน้ำมันเครื่องวางของเกะกะเต็มปั้ม เจอหลายที่เลยของปั้มนี้ แต่ปั้มใหม่ๆก็ไม่ค่อยมีแล้ว

อีกอย่างน่าจะจ้างนักออกแบบปรับดีไซน์ปั้มให้ได้มาตรฐานทั่วประเทศอีกนิดหน่อยก็ดีนะครับ เหมือน ปตท กับ เชลล์
บางที่เข้าไปปั้มใหม่น่าเข้า แต่เอาบ้านน็อคดาวบ้านๆมาวางเป็นร้านกาแฟหน้าปั้ม บอกตามตรงเห็นแล้วขัดตามากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2018, 15:25:38 โดย โบตั๋น »

ออฟไลน์ toffyearn

บางข้อให้เรียง 1 2 3 แต่คำตอบมีข้อเดียวจริงๆ เลยไม่รู้จะตอบอย่างไรดี

ออฟไลน์ N_Peace_B

• Newbie
  • *
Toyota Vios 1.5S MC 2006
Mazda CX-5 2.2 XDL MC 2016
Honda Civic FK MC 2021

ออฟไลน์ Azur3

ออฟไลน์ No Trespassing

ตอบให้แล้วนะครับ

จะบอกว่า PT ก็น่าสนใจ เพราะเคยเห็นโฆษณาในสุวรรณภูมิฝั่งขาออก Domestic

ยังเคยคิดว่าถ้ามาเปิดแถวนวมินทร์ต้นๆก็ดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ maggie

ทำให้แล้วครับ ส่วนตัวอย่กรุงเทพชั้นใน PT หาไม่ได้เลย แต่เวลาออก ตจว เติมประจำ รู้สึกว่าน้ำมันเค้าแรงกว่าเจ้าอื่น บริการอื่นๆยังสู้เจ้าดังไม่ได้

ออฟไลน์ Darkart

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า

ออฟไลน์ bravo

ติดกับหมู่บ้านผม กำลังก่อสร้างปั๊มน้ำมัน ผมคาดว่าต้องเป็น PT

ก็ดีครับ วันไหนน้ำมันจะขึ้นราคา ก็แวะเติมเสร็จก็เข้าบ้านพอดี

ที่ผ่านมา ไม่ค่อยได้เติมเลย เพราะผมเส้นทางที่ใช้ไม่ผ่าน PT ครับ

ออฟไลน์ notamaru

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ BN`

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากนะครับ ทุกคน

ข้อไหนเรียงได้ แค่ ข้อเดียวที่เหลือ ใส่ n/a ไปก็ได้ครับ

ส่วน คอมเม้นต่างๆ เดี๋ยวผมจะเก็บไว้ไปเพื่อไปพัฒนากลยุทธ์ ให้กับปั๊ม PT ต่อไป นะครับ

ขอบคุณอีกครั้ง ครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

เดี๋ยวจะต้องลองหาชิมกาแฟพันธุ์ไทย  อิอิ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Arado_kung

PT นี่เอง อยากให้ปรับปรุงคือให้เป็นมาตราฐานเดียวกันหมดครับ เท่าที่เจอคือถ้าไม่ใช่ปั้มขนาดใหญ่หน่อยไม่มีมินิมาร์ทและร้านกาแฟพันธ์ไทย บางปั้มก็เอากาแฟไม่มียี่ห้อมาลงซึ่งบ้านผมชอบกินพันธ์ไทยมากกว่า ไปๆมาๆถ้าไม่ใช่ปั้มที่คุ้นเคย PT ไม่ค่อยได้แวะเพราะเรื่องนี้แหละครับ

ออฟไลน์ NervusZ

• Jr. Member
  • **
ทำให้แล้วนะครับ  8) ผลโหวตเป็นยังไงบ้าง ถ้าแชร์ได้ก็อยากทราบเหมือนกันนะครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากนะครับทุกคน
เดี๋ยวผม เอาผลมาให้ดูครับ

ขอบคุณที่ทุกคนช่วยกันทำ มีคอมเม้น เชิงลึกให้อีก ขอบคุณอีกครั้งครับ   

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐