ผู้เขียน หัวข้อ: รถคันนี้รุ่นอะไร และทะเบียนแบบนี้เป็นทะเบียนรถทั่วไปของประเทศลาวหรือไม่ครับ  (อ่าน 5728 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
ฝนตกหนักมองรุ่นไม่ชัด. น่าจะKia อะไรสักอย่าง ทะเบียนสีแปลกตา และอักษรลาวรึป่าว
เซียนช่วยชี้แนะด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2018, 19:42:30 โดย Pegasus7700 »
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Darkart

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Narong Lith

• Full Member
KIA Koup ครับ โฉมก่อนปัจจุบัน ทะเบียนมาจากลาว

ออฟไลน์ Fly to dream

ป้ายลาวครับ รู้สึกป้ายฟ้าจดนิติบุคคล มั้ง

ส่วนรุ่น KIA KOUP forte ป่ะ ไม่ชัวร์
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ KKCP118

Kia Cerato/Forte Koup ครับ (ในลาวใช้ชื่อ Cerato) ป้ายสีเหลืองตัวอักษรดำ เป็นป้ายรถส่วนบุคคลทั่วไปครับ
เพิ่งรู้เหมือนกันว่ารถในลาวถ้าเป็นป้ายขาวตัวอักษรดำแบบรถบ้านเรา แปลว่าจดเป็นชื่อนิติบุคคล หรือรถยังผ่อนไม่หมดนั่นเอง หลังจากผ่อนหมดแล้วจะได้เปลี่ยนเป็นป้ายเหลือง

เสาร์อาทิตย์แถวอุดรธานี มีรถสวยๆ ข้ามมาจากลาวเพียบเลยครับ แอบอิจฉาคนลาวเหมือนกันที่ได้ใช้รถหลายๆ รุ่นที่บ้านเราไม่มีขาย 555

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
รถมาจากลาวมีแต่แพงๆ แปลกๆ เยอะมากครับ

ออฟไลน์ manonmoon

เพิ่งกลับจากหลวงพระบาง รถเก๋งที่นั่นเป็นเกียกับฮุนไดเยอะมากครับ ส่วนกระบะแบบบ้านเราก็โตโยต้าเยอะสุด เห็นฟอร์ดเรนเจอร์บ้างครับ

รถป้ายเหลืองเป็นรถส่วนตัว ป้ายขาวที่ที่ถามคนลาวได้ความอีกอย่างหนึ่งว่าเป็นรถเช่า รถมอเตอร์ไซค์เช่าก็ป้ายขาว รถส่วนตัวก็ป้ายเหลืองครับ

ออฟไลน์ Fat

ถ้าไปแถวๆจังหวัดอุดร จะพบเห็นรถป้ายเหล่านี้จนคุ้นชินตาไปเองครับ ในเซนทรัลอุดร รถป้ายทะเบียนลาวนี่ระดับ 30-40% ของที่จอดรถเลยครับ รถสวยๆแพงๆทั้งนั้น วิ่งกันขวักไขว่เป็นเรื่องปกติไปแล้วแถวนั้น
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พี่ไทย999Kไม่ค่อยมีใครอุดหนุนเลย เห็นไม่กี่คัน

ออฟไลน์ SM.

บ้านเราก็เคยมีขายนะครับ แต่ไม่ค่อยมีคนซื้อ

ออฟไลน์ kabutoro

• Sr. Member
ที่ลาวรถเกาหลีเยอะมาก รถกะป้อ4x4ก็เยอะอยากได้ซักคัน :-X