ผู้เขียน หัวข้อ: Isuzu เพิ่ม อีซูซุสมาร์ทโพรเทคชั่น ขยายรับประกัน 5 ปี ครับ  (อ่าน 4839 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
เอามาให้ดูครับ

http://service.isuzu-tis.com/%E0%B8%AD%E0%B8%B5%E0%B8%8B%E0%B8%B9%E0%B8%8B%E0%B8%B8%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%97%E0%B9%82%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%84%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99

คือตอนนี้ Isuzu เริ่มสู้กับ Toyota เรื่อย ขยายการรับประกันแล้วครับ

มีขาย package รับประกันแล้ว

ผมดูราคา เทียบกับ Revo กับ D-max ผมว่าของ Toyota คุ้มกว่าครับ เพราะของ D-max ตัว 4x2 ราคา 5 พัน
ได้รับประกัน 5 ปี เช็คระยะรายปี (ที่ไม่ใช่เช็คระยะปกติ) 5 ครั้ง

แต่ของ Toyota นอกจากได้ 5 ปีแล้ว ยังได้ ช่วยเหลือฉุบเฉิน 24 ชั่วโมง กับคูปองย่อยๆ อีก ในราคา 5.5 พัน เท่ากันทุกรุ่นทั้งขับ 2 ขับ 4
ถ้าจะเอาให้ถึง 1.5 แสน isuzu ต้องจ่ายเพิ่มเป็น 6 พัน ขณะที่ Toyota ไม่ต้องจ่ายเพิ่ม

แต่ถ้าเป็นของ MU-X ราคา 6 พัน ของ Toyota จะแพงกว่า คือ 9.5 พัน ส่วนตัวผมมองว่าของ Isuzu คุ้มกว่า แม้จะไม่ได้ช่วยเหลือฉุบเฉินก็ตามครับ

คิดอย่างไรกันครับ ทุกท่าน แชร์กันได้ครับ

ออฟไลน์ Arm

ตอนแรกนึกว่าเพิ่มให้เลยแบบมิตซู

อ๋อ ต้องซื้อเพิ่มเหมือนโต
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป
ของพวกนี้ควรให้ฟรี ไม่ใช่เอามาขาย

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
เดี๋ยวนี้ 5ปีกันหลายค่าย มิตซู toyota อีซูซุ ถือว่าอุ่นใจขึ้นอีกสำหรับคนออกรถใหม่ แต่ยังไงดูรับประกันไมล์ประกอบด้วยจะดีกว่า ส่วนตัวผมสามปีก็แสนโลไปแล้ว น่าขยายรับประกันสักสองแสนโลไปเลย

ออฟไลน์ SLuang

ผมซื้อเรนเจอร์ เมื่อปี 12 ก็ได้ซื้อเพิ่ม จาก 100,000 โล เป็น 140,000 โล(ปัจจุบันได้ 1.5 แสนโล) หรือ 3 ปี เป็น 5 ปี แต่แพงมาก 1.5 หมื่น ครับ ก็ได้คุ้มครองชิ้นหลักๆ ทุกอย่าง แต่มียกเว้นบางอย่าง เช่น พวกไฟ เบรค ช่วงล่าง เช่นโช๊ค เป็นต้น  ไม่ทราบว่าของโต ของอี 5 ปีนี้ได้อะไรมาบ้าง ทำไมถูกมากเมื่อเทียบผมซื้อจากฟอร์ดเมื่อปี 12

ออฟไลน์ O_o"

เคยเห็นเซลล์ isuzu ให้ ขยายประกันเป็นของแถมครับ

ออฟไลน์ Amnaj

• Sr. Member
จากที่เคยใช้ ISUZU มา 4 คัน  ภายใน 5 ปีไม่มีอะไรเสียน่ะ  แต่เห็นข่าวตัวใหม่ๆเสียบ่อยขึ้น อาจเป็นที่ Social network ด้วยข่าวแพร่เร็ว

ออฟไลน์ plu

• Full Member
ส่วนตัวผมไม่ต่อครับ ซื้อง่าย อะไหล่ไม่แพง ทนทานตามยี่ห้อ

ออฟไลน์ Arado_kung

ขายมาพักใหญ่แล้วครับ แต่ถ้าผ่อนรถกับอีซุซุลิสซิ่งเค้าแถมให้ฟรี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เศษเสี้ยวของค่าประกันเอง ผมว่าคุ้มนะ

ออฟไลน์ Fly to dream

อ๋อถ้าแบบนี้ผมซื้อให้ Fiesta มาแล้วเมื่อ 5 ปี ก่อนครับ

คิดว่าเพิ่มให้เลยแบบบางยี่ห้อ นี่แค่ซื้อเพิ่มหลายยี่ห้อมีนานแล้วครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Tien.W

ถูกกว่า HONDA มากมาย

ออฟไลน์ SM.

อ่านข้อยกเว้นการรับประกันดีๆนะครับ สำหรับใครที่สนใจ จะได้ไม่พลาดครับ  ::) ::) ::) ::)