ผู้เขียน หัวข้อ: C220d ได้ส่วนลดกันเท่าไหร่บ้างครับ แล้วจริงหรือไม่ที่จะผลิตแค่ 600 คันครับ  (อ่าน 22002 ครั้ง)

ออฟไลน์ miracle2

• Newbie
  • *
สนใจ c220d AV ครับ กำลังจะไปทดลองขับ ซึ่งส่วนตัวคงรู้สึกว่าขับดีเพราะตอนนี้ขับ eco car เครื่อง 1.2 อยู่ เซลหลายที่ก็ขู่เหลือเกินว่ารถจะหมดแล้ว ให้รีบจองพอดีเจอเซลล์คนนึงให้ส่วนลดมา 1xx,xxx + ประกัน + ฟิล์ม (ซึ่งคงฟิล์มถูกๆ) โดยดาวน์ 25% ผ่อน 4 ปีและดอกอยู่ที่ประมาณ 2.6% ตอนนี้ก็เลยลังเลอยู่ว่าจะรอมอเตอร์เอ็กซ์โปจะมีโปรดีกว่านี้ไหม หรือจะสอยเลยดีเพราะก็คิดว่าไม่น่าจะได้ส่วนลดมากกว่านี้เท่าไหร่แล้ว ใจนึงก้ออยากรอดู BMW G20 ใหม่ก็กลัว benz จะเลิกผลิตไปทำแต่ hybrid อีกก็เลยลังเลว่าควรจะจองเลยดีไหมครับ ใครมีข้อมูลว่า benz จะทำตัว c220d แค่จำนวนหนึ่งจริงไหม รบกวนช่วยแชร์ด้วยครับ ถ้าไม่จริงจะได้รอเทียบกับ G20 ก่อน แต่ถ้าดูแล้วล็อตเดียวแน่คงเอา c220d เลยครับ

แถมอีกหน่อย ตัวถัง W205 นี้น่าจะมีอายุตลาดถึงปีไหนครับ อีกซัก 3 ปีจะถึงไหมครับ + ดอกเบี้ยที่บอกสูงไปไหมครับ ปกติควรได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Torshi

• Full Member
ผมขอ pm ไปถามหน่อยนะครับ ที่ได้มาตอนนี้แสนเดียวเองครับ
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ famicom

• Jr. Member
  • **
ผมว่าไม่น่าเลิกไปทำ hybrid อย่างเดียวนะ เพราะถ้าทำแบบนั้น เจอ 320d โฉมใหม่แย่งยอดไปแน่ๆ

ออฟไลน์ eloseiam

• Newbie
  • *
สนใจส่วนลดด้วยครับ Line: eloseiam หรือ PM มาบอกหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
Film ลองขอ เป็น 3m ไม่ก็ lamina ดูนะครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ดอกแพงครับ ของผมดาวน์ 25% ผ่อน 4 ปี ดอก 2.1% ครับ แต่ว่าได้ประกันอย่างเดียว
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Weeraphat_son

• Newbie
  • *
อันนี้ผมคุณแม่สนใจมาครับ ไปถามมาจะออกตัวนี้เหมือนกัน เซลล์บอกว่า ผลิต 1400 คันครับ แล้วกลับไปทำตัว plug in ต่อครับ
คิดว่า 600 คันไม่น่าใช่ แต่ series 3 ออกปลายปีเหมือนกัน  เห็น 3 สวยอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ koko86

1.  ถ้าไม่รีบใช้รถ จะรอ motor expo ก่อนก็ได้ครับ ผมว่าให้ลองไปคิดดูว่าส่วนลดที่อาจจะได้เพิ่มขึ้นมานั้น คุ้มค่าแก่การรออีกสองเดือนหรือไม่
2. ถ้าผมเป็นเซล ถูกเทรนมา ผมก็คงต้องรีบปิดการขายให้เร็วที่สุด ดังนั้นทุกคนคงถูกเทรนมาเหมือนกัน ว่า ผลิตจำนวนจำกัดเพื่อให้รีบตัดสินใจซื้อ โดยส่วนตัว ข้อมูลนี้ต้องฟังหูไว้หูครับ แต่ถ้าจะซื้อ เลยให้ถามหลายๆที่ หลายๆคน ต่อให้เยอะที่สุด อย่าเลือกเซลที่กน้าตาดี เพราะพวกนี้มักไม่ค่อยมีส่วนลดครับ 55555  พวกหน้าตาธรรมดาจึงต้องมีอะไรมาcompensateเช่น การบริการหรือส่วนลด
3. ถ้าชอบเบนซ์ ก็ไม่อยากให้รอg20 ครับ เพราะ กว่ารถจะมาก็น่าจะต้น2019 มอเตอร์expo ก็อาจจะมีแค่ตัวโชว์ และล๊อตแรกๆ ก็เป็นcbuก่อน ซึ่งราคาจะไม่คุ้มค่าเมื่อเทียบกับเบนซ์ ออพชั่นอาจจะน้อยๆ เหมือนg30ยุคแรกๆ ครั้น จะรอckd ก็น่าจะนาน หลายๆเดือนเลยทีเดียว ลองหาข้อมูลของg30ดูก็ได้ครับว่านานแค่ไหนกว่าตัวckdจะมา

สรุป  ถ้ารอได้ก็รอmotor expo และไม่อยากให้รอg20เพราะตัวckdอีกนานครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2018, 07:57:22 โดย koko86 »

ออฟไลน์ groovy

เซลที่รู้จักกันบอกตอนนี้ส่วนลดแสนนึงเยอะสุดแล้วครับ
ถ้าไม่รีบผมว่ารออีกสักพักน่าจะได้เยอะขึ้น ตัวเริ่มต้นราคาดี น่าใช้มากครับ

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
พอส่วนลดเลยแสนดอกก็จะไปไกลแบบนั้นแหละครับ ที่พรรคพวกไปจองมา ได้ลด 100,000 ดาวน์ 25% 4ปี 2.1 คับฟิล์ม v kool vk

ออฟไลน์ tvm

ต้องใช้ก็ซื้อครับ รอ หา จนได้ที่ถูกที่สุดนี่ยากมาก เพราะเดี๋ยวก็มีคนได้มากกว่าเยอะกว่า จนโน่น ตกรุ่นเลย
ถ้าพอใจก็จัดไป ส่วนลดไม่แย่เพื่อนผมจองคันแรกของศูนย์ ได้เกือบแสนเอง แต่ดูเรื่องดอกหน่อยนะ
ปล. เปลี่ยนจากอีโค่ไป ขับดีกว่าเดิมแน่นอนครับ ถ้ายังไม่โดนรอ 3 ก็ได้ ตัว av นอกจากเป็นไมเนอร์ เครื่องดีเซล และตราดาว นอกนั้นผมว่าเฉยๆ นะ

ออฟไลน์ Dr.Jones

แถมอีกหน่อย ตัวถัง W205 นี้น่าจะมีอายุตลาดถึงปีไหนครับ อีกซัก 3 ปีจะถึงไหมครับ

>>>>> แม่นแล้วครับ 3 ปี ถ้า "รอได้" ปลายรุ่นก็จะมีโปร 0% ออกมาตามฟอร์มนะล่ะ
            แต่ถ้า "รอได้อีก" ก็จะถึงคราวของ E class
            รถนั่งเครื่องดีเซล ไม่เป็นที่นิยมในโลกตะวันตก การซ่อมบำรุงอีก 7-8 ปี ข้างหน้าจะขลุกขลักไหม
            ลองตรองดูครับ รถยุโรปพึ่งพาการซ่อมระยะยาวด้วย (ยกเว้นขายไปก่อนนะ)
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ Tonge

ญาติผมจองไปแล้วครับ ซื้อเงินสด avantgarde
ได้ข้อเสนอมา 1.50,000+ประกันภัย 2.60,000+ประกันภัย 3.90,000ไม่ได้ประกันภัย
สรุปเลือก 50,000+ประกันภัย เขาเน้นศูนย์ใกล้บ้าน เอาสบายใจ ไม่มีเวลาไปไกลๆงานยุ่ง
ก่อนหน้านี้จะซื้อตั้งแต่ E220d รอไปรอมารถหมดไม่ได้ซื้อ ต่อมาสนใจGLC 250d AMG
สุดท้ายเอาเงินจะซื้อGLC มาซื้อCX5 Diesel ผ่อน0% กับ C220d เพิ่มเงินนิดหน่อยได้รถ2คัน
ราคาถูกลงกว่าC350eอีก ผมละงง ไหนว่ารถHybridได้ส่วนลดอัตราภาษี ทำไมดีเซลทำราคาได้ถูกกว่า

จากที่ตามข่าวสารมา จะเปลี่ยนกลับไปใช้Hybrid เมื่อโรงงานผลิตแบตเตอรี่ที่สมุทรปราการพร้อมผลิตครับ คาดการไว้ว่าช่วงต้นปีหน้า
ซึ่งจะรอดูโปรโมชั่นช่วง motor expoก่อนก็ได้ครับ

ปล. ค่าประกันภัย C220d ราคาเท่าไหร่ครับ ถามเซลล์มาบอกมูลค่า50,000 ตอนแรกสงสัยจะเทียบความคุ้มค่ากับส่วนลด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2018, 10:49:33 โดย Tonge »

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

ถ้าใจตั้งธงมา MB แล้วก็ไม่ต้องรอ G20 ครับ คำตอบอยู่ที่หัวกระทู้แล้ว

แต่ถ้าใครชอบค่ายใบพัด ก็จะมีข้อดีตรงที่ว่าการตลาดเดี๋ยวนี้รถยังไม่ทันออกขายก็ลดกัน 2-3แสนแล้ว
ออกไปสักพักไม่นานก็ได้ 4-5แสน MB จะเล่นตัวมากกว่า เพราะรู้ว่ายังไงก็เป็นเจ้าตลาดรถหรู ไม่ง้อลูกค้าด้วยการลด
แต่ถ้าใจชอบ MB ก็ไม่ต้องสนใจส่วนต่างราคาส่วนลดครับ ก็จัดตามที่เราชอบ

ออนไลน์ Smith686

แถมอีกหน่อย ตัวถัง W205 นี้น่าจะมีอายุตลาดถึงปีไหนครับ อีกซัก 3 ปีจะถึงไหมครับ + ดอกเบี้ยที่บอกสูงไปไหมครับ ปกติควรได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่ครับ
   เบนซ์แต่ละบอดี้จะมีอายุ 7 ปี  บอดี้ W205 ออกปี 2014  บอดี้ต่อไปก็น่าจะปี 2021  น่าจะอีกประมาณ 3 ปีก็จะออกโมเดลเชนจ์บอดี้ใหม่

ออฟไลน์ Stp

ราคานี้ออกมาเรียกแขกแหงๆ ถ้าต้องการใช้รถจริงก็จัดเลย รอไปรอมาเดี๋ยว Plug-in มาเหมือนตอน E220d ก็ไม่มีใครช่วยได้นะ ภาษี Plug-in คุ้มกว่าดีเซล ค่ายรถมีหรือจะไม่อยากทำ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Nice

• Jr. Member
  • **
ญาติผมจองไปแล้วครับ ซื้อเงินสด avantgarde
ได้ข้อเสนอมา 1.50,000+ประกันภัย 2.60,000+ประกันภัย 3.90,000ไม่ได้ประกันภัย
สรุปเลือก 50,000+ประกันภัย เขาเน้นศูนย์ใกล้บ้าน เอาสบายใจ ไม่มีเวลาไปไกลๆงานยุ่ง
ก่อนหน้านี้จะซื้อตั้งแต่ E220d รอไปรอมารถหมดไม่ได้ซื้อ ต่อมาสนใจGLC 250d AMG
สุดท้ายเอาเงินจะซื้อGLC มาซื้อCX5 Diesel ผ่อน0% กับ C220d เพิ่มเงินนิดหน่อยได้รถ2คัน
ราคาถูกลงกว่าC350eอีก ผมละงง ไหนว่ารถHybridได้ส่วนลดอัตราภาษี ทำไมดีเซลทำราคาได้ถูกกว่า

จากที่ตามข่าวสารมา จะเปลี่ยนกลับไปใช้Hybrid เมื่อโรงงานผลิตแบตเตอรี่ที่สมุทรปราการพร้อมผลิตครับ คาดการไว้ว่าช่วงต้นปีหน้า
ซึ่งจะรอดูโปรโมชั่นช่วง motor expoก่อนก็ได้ครับ

ปล. ค่าประกันภัย C220d ราคาเท่าไหร่ครับ ถามเซลล์มาบอกมูลค่า50,000 ตอนแรกสงสัยจะเทียบความคุ้มค่ากับส่วนลด

ของอาคเนย์ เบี้ยอยู่ที่ 64,780 บาท ทุนประกัน 100% สำหรับ รุ่น C220d AMG Dynamic ไปถามมาแล้วครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เรื่องนี้ตอบยากครับอยู่ที่ MBTH เท่านั้น ถ้าคิดจะทำตลาดต่อเขาก็ผลิตเพิ่มอยู่ดี เว้นแต่เปลี่ยนทัศนคติจะลุย PLUG-IN HYBRID ต่อ
ช่วงนั้นและครับจะเป็นช่วงที่แต่ละท่านจะถามหา C220d แต่ละศูนย์ จนกลายเป็น Rare Item ในที่สุด

ถ้าคิดว่าคงเอาดีเซลตัวนี้แล้วก็จัดไปเลย อย่าเสียดายกับส่วนลด เดียวจะสายเอาน่ะครับ

ออฟไลน์ miracle2

• Newbie
  • *
ดูแล้วที่คุณ ho-mannie บอกน่าจะได้ถูกที่สุด ผมก็คิดอยู่ตั้งแต่แรกแล้วว่าดอกเบี้ยมันแพงผิดปกติ รบกวนช่วย pm บอกศูนย์หรือเบอร์เซลหน่อยครับ

คือผมเข้าไปดูในเว็บ eco sticker ตัว 220d โดนภาษี 25% แต่ตัว 350e โดนแค่ 8% ซึ่งแค่ตัวภาษีเองก็น่าจะต่างกันหลายแสนแล้ว MBTH ก็น่าจะอยากขาย hybrid มากกว่ามากๆ ยกเว้นแต่เครื่องดีเซลมีปัญหาในตลาดโลกจริงๆ ต้องมาถอนทุนคืนในประเทศที่ยังได้ก็อาจจะขายยาวครับ

ของอาคเนย์ เบี้ยอยู่ที่ 64,780 บาท ทุนประกัน 100% สำหรับ รุ่น C220d AMG Dynamic ไปถามมาแล้วครับ
ขอบคุณครับ แบบนี้เลือกแถมประกันวิริยะ คิดถูกแล้วสินะครับ avantgardeคงถูกกว่าหน่อย  ราคารถลดลงจาก350eแล้ว ตัดปัญหาhybridด้วย เกียร์ก็เป็น9G ไม่เหมือน7Gที่มีปัญหาแผงวงจร คนพร้อมก็ตัดสินใจซื้อได้ง่ายเลย

ออฟไลน์ panjap

ต่อจากตัวนี้ เมื่อเครื่องดีเซลหมดลง จะนำเบนซิน 1.5 mild hybrid มาขายแทน ภายใต้ชื่อ c200

รถ plugin hybrid จะไม่มีทำอีกแล้ว เพราะทำแล้วไม่ประสบผลสำเร็จ จะข้ามไปเป็นรถ ev เลย  ส่วนโรงงานที่สมุทรปราการ เป็นโรงงานประกอบแบตเตอรี่ สั่งชิ้นส่วนมาจากนอกมาประกอบ ไม่ใช่ โรงงานผลิต  ในเมืองไทยขณะนี้ ยังไม่มีที่ไหนผลิตแบตเตอรี่สำหรับใช้กับรถ ev ได้

ออฟไลน์ Stp

ขอให้เป็นแบบนี้จริงๆ ผู้บริหารคนใหม่ที่มาแทนหวังว่าจะเข้มงวดเรื่องศูนย์บริการซะที ไม่ต้องแก้เรื่องงานขายกับสเปครถ แต่เรื่องบริการต้องเด็ดขาดได้แล้ว แต่ถ้าเลิกเสียบปลั๊กความป่วนก็น่าจะลดลงด้วยมั้ง

ต่อจากตัวนี้ เมื่อเครื่องดีเซลหมดลง จะนำเบนซิน 1.5 mild hybrid มาขายแทน ภายใต้ชื่อ c200

รถ plugin hybrid จะไม่มีทำอีกแล้ว เพราะทำแล้วไม่ประสบผลสำเร็จ จะข้ามไปเป็นรถ ev เลย  ส่วนโรงงานที่สมุทรปราการ เป็นโรงงานประกอบแบตเตอรี่ สั่งชิ้นส่วนมาจากนอกมาประกอบ ไม่ใช่ โรงงานผลิต  ในเมืองไทยขณะนี้ ยังไม่มีที่ไหนผลิตแบตเตอรี่สำหรับใช้กับรถ ev ได้
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ถูกต้องครับ ไม่ทราบว่าโรงงานจะพร้อมประกอบแบตเตอรี่เมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

เศร้าในแทนการตลาด BMTH น่ะ

คนจะออก C220d คงคิดว่า ...
รีบซื้อน่ะ เดี๋ยวไม่มีอีกแล้ว เหมือน E ที่ไป e350e อย่างเดียวเลย

คนจะออก G20 (เมื่อมันมา) คงคิดว่า ...
รอก่อน รอก่อนอย่างเพิ่งซื้อตอนเปิดตัวใหม่ๆ
รอ3-4 เดือน เดี๋ยวก็ลด 3-4แสน

ออฟไลน์ Stp

จากที่เคยได้ข่าวช่วงที่เปิดตัวสร้างโรงงาน เขาว่าปีหน้านี้แต่เป็นกลางปีหรือปลายปีไม่แน่ใจครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ถูกต้องครับ ไม่ทราบว่าโรงงานจะพร้อมประกอบแบตเตอรี่เมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ kamphola

เห็นส่วนลดแล้วช็อคพอสมควรครับ พอดีอยู่ ตจว. โทรไปถาม ขนาดแค่แถมประกันยังต้องเข้าไปคุยที่ศูนย์ (ไม่รู้จะให้รึเปล่า)
ดอกเบี้ย 2.69% ดาวน์ 25% ผ่อน 4 ปี
ผมรบกวนพี่ๆ PM เบอร์ Sale หรือศูนย์ที่ได้ส่วนลดแสน Up ให้หน่อยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ออฟไลน์ SM.

W206 น่าจะมาอย่างช้า 2021 นะครับ และจะมี C53 ด้วย

ส่วน W205 ยังไม่มี C53

ออฟไลน์ Uchat

• Newbie
  • *
จากที่สอบถามมา ถ้าไฟแนนซ์ ลดแสนนึง พอหาได้อยู่ครับ แต่ที่จองไปตัว amg สีขาว คิวนานมาก ธค หรือ มค ครับ เลยไม่แน่ใจครับว่าต่อรองส่วนลดเลยให้คิวทีหลังหรือรถผลิตน้อยจริง เคยเจอเซลล์บอก 1,400 เหมือนกันครับ ยังแอบลุ้นว่าจะได้รถมั้ยปีนี้ (ถ้าไม่ใช่เทคนิคการตลาดของเบนซ์ 55)

ยอดขาย C class ปีละกี่คันครับ 1,400คันนี้จะหมดภายในกี่เดือน
กลุ่มBenzมีคนรับรถกันแล้วนะครับ รุ่นAMG
ญาติผม Avantgarde รับสิ้นเดือนนี้ครับ