ผู้เขียน หัวข้อ: C220d ได้ส่วนลดกันเท่าไหร่บ้างครับ แล้วจริงหรือไม่ที่จะผลิตแค่ 600 คันครับ  (อ่าน 22007 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
จากที่สอบถามมา ถ้าไฟแนนซ์ ลดแสนนึง พอหาได้อยู่ครับ แต่ที่จองไปตัว amg สีขาว คิวนานมาก ธค หรือ มค ครับ เลยไม่แน่ใจครับว่าต่อรองส่วนลดเลยให้คิวทีหลังหรือรถผลิตน้อยจริง เคยเจอเซลล์บอก 1,400 เหมือนกันครับ ยังแอบลุ้นว่าจะได้รถมั้ยปีนี้ (ถ้าไม่ใช่เทคนิคการตลาดของเบนซ์ 55)
ผมได้แค่ประกันเองครับ ดาวน์ 25% ดอก 2.1 ผ่อน 4 ปี อยากได้อีกสัก 4-5 หมื่น
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ miracle2

• Newbie
  • *
จากที่สอบถามมา ถ้าไฟแนนซ์ ลดแสนนึง พอหาได้อยู่ครับ แต่ที่จองไปตัว amg สีขาว คิวนานมาก ธค หรือ มค ครับ เลยไม่แน่ใจครับว่าต่อรองส่วนลดเลยให้คิวทีหลังหรือรถผลิตน้อยจริง เคยเจอเซลล์บอก 1,400 เหมือนกันครับ ยังแอบลุ้นว่าจะได้รถมั้ยปีนี้ (ถ้าไม่ใช่เทคนิคการตลาดของเบนซ์ 55)
ผมได้แค่ประกันเองครับ ดาวน์ 25% ดอก 2.1 ผ่อน 4 ปี อยากได้อีกสัก 4-5 หมื่น

เซลที่ผมคุยเค้าให้นะครับ ถ้าสนใจผมจะ pm ให้น่ะครับ ได้มากกว่านั้นด้วย

ออฟไลน์ miracle2

• Newbie
  • *
ผมไปดูเว็บของ australia ตัว  c200 ที่เป็นเครื่อง 1.5+mild hybrid ค่า CO2 สูงกว่าตัวดีเซลอีก ในแง่เบนซ์อาจจะไม่ได้ประโยชน์อะไรนักจากตัวนี้ ไม่เหมือนตัว plugin hybrid ที่ค่า co2 ต่ำมากๆตามวิธีวัดปัจจุบัน ก็อาจเป็นไปได้นะครับที่จะขายตัวดีเซลยาวไปเลย ยิ่งถ้าเริ่มขายยากในในยุโรปที่เป็นตลาดใหญ่ของเก๋งดีเซลอยู่แล้วน่ะครับ

ออฟไลน์ patnapat55

• Newbie
  • *
สนใจ c220d AV ครับ กำลังจะไปทดลองขับ ซึ่งส่วนตัวคงรู้สึกว่าขับดีเพราะตอนนี้ขับ eco car เครื่อง 1.2 อยู่ เซลหลายที่ก็ขู่เหลือเกินว่ารถจะหมดแล้ว ให้รีบจองพอดีเจอเซลล์คนนึงให้ส่วนลดมา 1xx,xxx + ประกัน + ฟิล์ม (ซึ่งคงฟิล์มถูกๆ) โดยดาวน์ 25% ผ่อน 4 ปีและดอกอยู่ที่ประมาณ 2.6% ตอนนี้ก็เลยลังเลอยู่ว่าจะรอมอเตอร์เอ็กซ์โปจะมีโปรดีกว่านี้ไหม หรือจะสอยเลยดีเพราะก็คิดว่าไม่น่าจะได้ส่วนลดมากกว่านี้เท่าไหร่แล้ว ใจนึงก้ออยากรอดู BMW G20 ใหม่ก็กลัว benz จะเลิกผลิตไปทำแต่ hybrid อีกก็เลยลังเลว่าควรจะจองเลยดีไหมครับ ใครมีข้อมูลว่า benz จะทำตัว c220d แค่จำนวนหนึ่งจริงไหม รบกวนช่วยแชร์ด้วยครับ ถ้าไม่จริงจะได้รอเทียบกับ G20 ก่อน แต่ถ้าดูแล้วล็อตเดียวแน่คงเอา c220d เลยครับ

แถมอีกหน่อย ตัวถัง W205 นี้น่าจะมีอายุตลาดถึงปีไหนครับ อีกซัก 3 ปีจะถึงไหมครับ + ดอกเบี้ยที่บอกสูงไปไหมครับ ปกติควรได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่ครับ

รบกวนขอรายละเอียดเซลล์ด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้ำเขียว

• Full Member

เซลที่ผมคุยเค้าให้นะครับ ถ้าสนใจผมจะ pm ให้น่ะครับ ได้มากกว่านั้นด้วย

ผมรบกวนขอ pm ด้วยครับไปลองขับมาวันเสาร์แล้ว น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ Fascinate

• Newbie
  • *
รบกวนขอรายละเอียดเซลล์ และส่วนลดด้วยคนนะครับ พอดีสนใจอยู่ครับ
ขอบคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ xynez

• Newbie
  • *
สนใจเหมือนกันครับกำลังเล็งตัวนี้เหมือนกันครับ อยากได้คอนแทกเซล์เหมือนกันครับ ส่ง PM มาก้อได้คับ

ออฟไลน์ bellabarbie

• Newbie
  • *
ลุ้นไตรมาส 1 ปีหน้า

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น

ได้รับ PM จากท่านนึงแล้วครับ แต่ตอนนี้คุณพ่อผมไม่ค่อยสนใจมากแล้ว รอ GLC Facelift ถ้ามีเครื่อง 220d เจอกันครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)