ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ0รถที่ให้ทดลองขับรถเป็นชั่วโมงหรือข้ามวันและไม่มีเซลมานั่งด้วยหน่อยครับ  (อ่าน 9127 ครั้ง)

ออฟไลน์ Altima

• Hero Member
ตอนนี้ผมกำลังดูรถหลายรุ้นเพราะไม่แน่ใจว่าจะชอบรุ้นไหน (ดูตั้งแต่ C-segment ไปยัน D-segment) ผมได้ไปลอง Civic, Mazda 3 มาแต่รู้สึกว่าขับได้แค่แปปเดียวและมีแต่ทางตรง และการที่มีเซลมานั่งด้วยผมรู้สึกรำคานเพราะเค้าชอบเน้นแต่ลูกเล่นกับoption แต่ว่าผมสนใจแต่ความแรงกับความสบาย(ความสบายจะรู้ได้แค่หลังจากได้นั่งเกิน30นาที)

อยากรู้ว่ามี0 Honda/Nissan/Mazda ที่จะให้ทดลองขับรถเป็นชั่วโมงและไม่มีเซลมานั่งด้วยไหมครับ

ผมก็รู้ว่าโจทนี้ยากหน่อย ผมเลยไปดูร้านเช่ารถต่างๆ ร้านเช่ารถต่างๆก็ไม่มีตัวท้อป Civic มีแต่ 1.8, Teana ก็มีแต่ 2.0 มันก็ไม่ได้ช่วยผมตัดสินใจซื้อถ้ามาลองขับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kez

ไม่มีหรอกทึ่ไม่ทีเซลลตาม. รถหายใครจะรับผิดชอบ

ออฟไลน์ Altima

ไม่มีหรอกทึ่ไม่ทีเซลลตาม. รถหายใครจะรับผิดชอบ

ผมเคยได้ยินสมาชิก HLM ท่านนึงได้ทดลองขับ MX5 แบบข้ามวันนะ และรถทดลองเค้าก็มี GPS ติดอยู่แล้วครับ ผมทดลองขี่ Ducati ที่ Vibhavadi บนถนนและไม่มีเซลตาม แต่เค้าก็มี GPS ติด อันนี้ผมรู้เพราะว่าผมขี่เกินสี่แยกเซลก็โทรมาบอกว่าห้ามขี่เกินสี่แยกลาดพร้าว

ออฟไลน์ Fly to dream

ยากครับ เจอแต่แบบอย่าไปเกินตรงนั้นตรงนี้เหมือนกัน บอกมีประกันแค่ไม่เกินพื้นที่นั้นนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Magl

ยืมคนรู้จัก เจ้าของยังไม่กล้าให้ยืมเลยมั้งเป็นชั่วโมง ข้ามวัน ต้องจับความรู้สึกนานขนาดไหนละครับ ปกติลองในทางที่คุ้นชิน ทางตรงสั้นๆก็พอสรุปได้บ้างแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2018, 12:25:59 โดย Maglev911 »

ออฟไลน์ flat6

• Sr. Member
เมืองนอกได้อยู่ ในไทยยาก
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ No Trespassing

มองกลางๆ

การทดลองขับ ต้องมีชื่อเซลส์เป็นคนรับรอง ไม่ใช่อยู่ๆเราจะไปขอเค้าขับ ใครจะให้
ถ้ารถหาย เซลส์ก็ต้องร่วมรับผิดชอบ เสียชื่อเสียงตัวเองอีก

และใครจะเอาไปเสี่ยงครับ คนก็ต้องทำมาหากิน ต้องเก็บชื่อเสียงเอาไว้วันข้างหน้า เผื่อต้องไปยี่ห้ออื่นหรือไปทำงานด้านอื่น

ถ้าอยากขับรถข้ามวัน แนะนำเช่าครับ มีหลายรุ่น หลากยี่ห้อให้เลิก

ออฟไลน์ Arado_kung

ทำได้ถ้าคุณรู้จักเจ้าของศูนย์หรือผู้บริหารศูนย์ครับ ถ้าไม่รู้จักไม่มีใครให้ทำแบบนั้นหรอกครับในเมืองไทย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ AkE

55555 ยากครับต้องรู้จักกับเจ้าของศูนย์อะครับพอเป็นไปได้ ซื้อ c seg d seg ตอนนี้เลยถ้าจะเอาแรง ไปจอง civic rs เลยครับไม่ต้องลองเพราะไปได้ไกลละเหมาะสุดละครับ ช่วงล่างก้ใช้ได้ ได้ยางดีๆไปก้จบละครับ

ออฟไลน์ koko86

ผมเคยเจอโจทย์แบบ จขกท นะ ตอนจะซื้อalphard  hybrid
สิ่งที่ผมทำคือ
- ลองหารีวิวทั้งในเมืองไทย และในเมืองนอก หาสื่อที่ไว้ใจได้ อธิบายรู้เรื่อง จะเป็นแนวทางให้เราคร่าวๆได้ มันจะทำให้เรารู้ ข้อดี ข้อเสีย คร่าวๆ เวลาไปลอจริงๆจะได้focus จุดนั้นว่ารับได้หรือไม่
- รถเช่า alphard ไม่มีที่ไหนให้ขับเอง ผมจึงตัดสินใจ "เช่า" เพื่อมานั่งและจับอาการครับ ว่ารับได้หรือไม่ อย่างในกรณีนี้ อาจจะขับ civic 1.8มาจับอาการ แล้วไปอ่านรีวิวต่อว่า พวงมาลัย ช่วงล่างมันต่างกันมากไหม กับตัวrs
- ถ้ารถเช่าหาไม่ได้ก็อาจขอลองนั่งรถเพื่อน รถญาติดูครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

มี Benz ครับเท่าเคยเจอ ตอนจะซื้อ E300 ให้มาใช้ 2 วันเต็มๆครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ho-mannie

ส่วนใหญ่จะรถยุโรปครับ และลูกค้าค่อนข้างสนิทด้วย

ออฟไลน์ AMG GT

ที่บ้านซื้อ ch-r ก็ได้เอามาขับประทานสองวันเต็มๆเลยครับ   แต่อาจจะเพราะรู้จักกับเจ้าของศูนย์ด้วยแหละครับ

ออฟไลน์ aekoy

เคยได้ Toyota camry hybrid มาลองขับ 1 สัปดาห์ ตอนนนั้เขามีโปรโมชั่นให้กับแพทย์
และที่ศูนย์ Volvo หัวหมากจัดทริป ไปกลับ กรุงเทพฯ-นครนายก อันนี้เลยได้ลองขับ V60 1 วันเต็มๆ
Volvo 850 T-5R
SAAB 9000 Aero
BMW E30 M10 coupe M/T 1987
Volvo V60
Toyota AE111

ออฟไลน์ wheeler 168

• Newbie
  • *
LEXUS ครับ เซลล์จะให้ผมมาลองใช้สัปดาห์นึง แต่ผมไม่ค่อยได้ขับรถก็เลยไม่เอาดีกว่า

ออฟไลน์ nuntapon.s

รถญี่ปุ่นตลาดยากส์ครับ  รถใหม่ดีมานด์ในการทดลองขับมันเยอะ  ถ้าพวกvolvo bmw lexusพอจะเคยได้ยิน

ออฟไลน์ Simethicone

• Jr. Member
  • **
ศูนย์มิตซูแถวบ้านผมมีครับ อยู่ชานเมืองหาดใหญ่ ให้ยืมรถได้48ชั่วโมง

ออฟไลน์ mongolias

ค่ายที่ จขกท ถามไม่น่าจะมี
ขนาดผมจองรถแล้ว ยังให้ขับแค่ไม่เกิน 10 ก.ม. เลยครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
ผมเคยได้ GLC coupe มาขับแบบข้ามวันครับ
คือเซลล์เอารถมาให้ตอนบ่ายที่ออฟฟิส ผมจอดรถผมไว้ที่ออฟฟิส
แล้วขับ GLC coupe กลับบ้าน ตอนเช้าขับมาทำงาน
เย็นๆเซลล์ก็มารับกลับไป แต่อันนี้คือเซลล์ที่เคยซื้อรถด้วยกันอยู่แล้ว
เค้าเลยเอามาให้ลองไม่มีปัญหา แถมให้บัตรมาเติมน้ำมันฟรีๆด้วย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เคยแต่ เขาให้ทดสอบถึงที่บ้าน ที่ทำงาน และ ทดลองขับได้ไกลมาก บางแสน เขาใหญ่ แต่ก็มีเซลล์นั่งไปด้วย

ส่วนปล่อยให้เอารถไปขับยาวๆ แบบไม่มีเซลล์ ผมว่าในไทย อาจจะยากหรือไม่มีเลยนะครับ

ง่ายๆ หารถเช่าขับดีกว่าครับ

ออฟไลน์ nin122

ผมเคยได้จาก  Benz และ Lexus แต่ เพราะเป็น ลูกค้าเก่าเค้าด้วย

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ถ้าไม่ใช่รถ Premium ยากครับ และต้องขอกรณีพิเศษด้วยครับ ศูนย์ Benz รู้จักเจ้าของ เคยเสนอให้ยืม S-Class เย็นวันเสาร์คืนเช้าวันจันทร์ครับ (เอารถมาให้ที่บ้านแล้วรับกลับ) แต่พอดีไม่รู้จะขับไปไหนและตอยนั้นยังไม่คิดซื้อเลยไม่ลองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2018, 17:53:30 โดย OXYGEN2 »
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ simcity

ส่วนใหญ่มีแต่รถ premium ครับ

และ ลูกค้าต้องมี Profile เช่นลูกค้าเก่า เคยซื้อที่ศูนย์นี้ หรือ มีโอกาสที่จะซื้อสูง

ศูนย์ถึงยอมเสี่ยงให้เอามาขับข้ามคืน

ออฟไลน์ neutrino

คิดง่ายๆนะ ถ้าคุณเป็นเจ้าของโชว์รูมคุณจะทำแบบนี้ไหม?
ถ้าคุณตอบว่าไม่ คนอื่นก็คิดแบบคุณ มองอะไรอย่ามองตัวเราเป็นศูนย์กลาาง
ต้องมองที่ใจเขาใจเรา ครับ

ออฟไลน์ spn

มีพ่อเพื่อนเป็นนายก อบต. ก็มี Camry Hybrid ขับมาจอดถึงบ้าน ให้ขับเป็นวันเลยครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เท่าที่รู้ ค่ายที่ว่ามาไม่มีครับ แต่ถ้ามีเส้นสายก็ลองคุยดูครับ

แต่ถ้าไม่มีเส้นสาย ลองตระเวนโทรคุยไล่ทีละศูนย์ดูครับ รถเทสเป็นของศูนย์ นโยบายก็ของเค้าครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เพื่อนพ่อผมเขาก็ส่งรถมาให้ทดลองขับถึงบ้านเลยครับ ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้สนใจจะซื้อ  ;D

ออฟไลน์ w_th

• Full Member
ยี่ห้อที่ จขกท. ว่ามา ไม่เคยได้ยินครับ

เจอแต่พี่โตแถวบ้าน ถ้าใครมีแนวโน้มว่าจะซื้อจริงๆ เค้าให้รถไปใช้ 2-3วัน

ยิ่งมีโอกาสตัดสินใจจะเอายี่ห้อคู่แข่ง เซลล์รีบเสนอเลย
คนรู้จักได้ Vios มาเทส สุดท้ายเค้าก็ซื้ิอ
ส่วนผม เซลล์เสนอ Revo ให้ 2-3 วัน แต่ใจเราไปยี่ห้ออินดี้แล้ว เลยไม่กล้ารับรถเค้ามาลองครับ

ออฟไลน์ V221

ส่วนใหญ่มีแต่รถ premium ครับ

และ ลูกค้าต้องมี Profile เช่นลูกค้าเก่า เคยซื้อที่ศูนย์นี้ หรือ มีโอกาสที่จะซื้อสูง

ศูนย์ถึงยอมเสี่ยงให้เอามาขับข้ามคืน
ใช่ครับ เซลล์ก็เคยเอา730LDมาให้ผมถึงบ้านเพื่อให้ลองใช้หลายๆวัน แต่ผมลองแค่ข้ามคืนก็พอแล้วเพราะรู้สึกเกรงใจครับ
BMW 750E M SPORT