ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ0รถที่ให้ทดลองขับรถเป็นชั่วโมงหรือข้ามวันและไม่มีเซลมานั่งด้วยหน่อยครับ  (อ่าน 9128 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
เช่าขับเอาครับ ผมเอง ยังเช่า CH-R ไปขับเลยครับ 2 วัน เชียงใหม่ - สะเมิง - วัดจัน - ปาย - ห้วยน้ำดัง - แม่แตง - เชียงใหม่

civic ก็ สุวรรณภูมิ - วังน้ำเขียว - ปากช่อง - สุวรรณภูมิ 2 วัน

ออฟไลน์ ไทบ้าน

• Hero Member
Toyota ครับ (บางศูนย์นะครับ หาเอา)
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ส่วนใหญ่มีแต่รถ premium ครับ

และ ลูกค้าต้องมี Profile เช่นลูกค้าเก่า เคยซื้อที่ศูนย์นี้ หรือ มีโอกาสที่จะซื้อสูง

ศูนย์ถึงยอมเสี่ยงให้เอามาขับข้ามคืน
ใช่ครับ เซลล์ก็เคยเอา730LDมาให้ผมถึงบ้านเพื่อให้ลองใช้หลายๆวัน แต่ผมลองแค่ข้ามคืนก็พอแล้วเพราะรู้สึกเกรงใจครับ

ปัญหาคือ จขกท จะหาซื้อรถบ้านๆ แต่อยากได้บริการ premium ครับ ถ้าเป็นยี่ห้อแบบที่จขกทจะหา คงหารถมาลองแบบนี้ยาก

ออฟไลน์ V221

ส่วนใหญ่มีแต่รถ premium ครับ

และ ลูกค้าต้องมี Profile เช่นลูกค้าเก่า เคยซื้อที่ศูนย์นี้ หรือ มีโอกาสที่จะซื้อสูง

ศูนย์ถึงยอมเสี่ยงให้เอามาขับข้ามคืน
ใช่ครับ เซลล์ก็เคยเอา730LDมาให้ผมถึงบ้านเพื่อให้ลองใช้หลายๆวัน แต่ผมลองแค่ข้ามคืนก็พอแล้วเพราะรู้สึกเกรงใจครับ

ปัญหาคือ จขกท จะหาซื้อรถบ้านๆ แต่อยากได้บริการ premium ครับ ถ้าเป็นยี่ห้อแบบที่จขกทจะหา คงหารถมาลองแบบนี้ยาก
ก็พอมีนะครับ แต่คงต้องเป็นลูกค้าที่สนิทกันหรือซื้อเป็นFleetกันมาแล้ว แต่ถ้าเป็นลูกค้าใหม่คงจะยากหน่อยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

หลายปีก่อน น้องที่ทำงาน เคยลอง prius ครับ 2-3 วัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

ศูนย์ที่คุณซี้ด้วยครับ

ผมจำได้ว่าประมาณสิบปีที่แล้วมี Innova กับ Camry ACV40 มาให้ขับคันละไม่กี่วัน

ออฟไลน์ rvsmart

มาทำงานกับพี่จิมมี่ ถ้ามีฝีมือได้ขับแน่

ออฟไลน์ Auto Messe

ถ้ามีสิทธิหน้าที่ก็ไม่ได้ยากนะครับ ผมยืมบริษัทมาเทสไดรฟได้ทีละ 1-2 อาทิตย์ บางทียืมมาก็เป็นภาระค่าน้ำมันต้องออกไปต่างจังหวัด ต้องนั่ง taxi ไปรับไปคืนรถ

ถ้าทั่วไปตามโชว์รูม ก็แค่บอกเซลว่าสาธิตอุปกรณ์ให้เรียบร้อย ตอนขับขอให้นั่งไปด้วยเปิดฟังเพลงไปเงียบๆสักครึ่งชั่วโมง ตกลงกันให้เรียบร้อย

ออฟไลน์ sabuy

• Jr. Member
  • **
มีอีกทาง คือ กลุ่มรถบ้านปล่อยเช่ารายวัน ที่มีประกันรองรับ เช่น drivemate หรือ drivehub
ผมเคยดูในเวปนะครับ ไม่เคยลองเช่าครับ
เผื่อจะมีรุ่นที่สนใจครับ

สำหรับผม ถ้าจะลองยาวๆก็อาศัยเช่ารถจากบริษัทรถเช่าตามสนามบินครับ
แต่รุ่นก็จะไม่ตรงอย่างที่ จขกท ต้องการครับ

ออฟไลน์ xcalibur

มีคนรู้จัก เซลเอา Lexus IS300h มาให้ลองหลายวันอยู่ครับ แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อ

ออฟไลน์ Azur3

• Full Member
คิดว่าคงต้องแบรนด์พรีเมี่ยมหน่อยครับ ถึงจะมีทิ้งรถไว้ให้ลองเป็นวันๆ