ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องเลือกระหว่าง Mustang GT กับ Benz C43 Coupe  (อ่าน 16061 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: ถ้าต้องเลือกระหว่าง Mustang GT กับ Benz C43 Coupe
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 16:02:41 »
.
.
ผมอ่านมาทุกคอมเม้นท์แล้ว สรุปเลือกยากกว่าเดิมครับ 5555

คือมันมีดีมีเสียกันคนละแบบ เลือกยากจริงๆครับ
ผมว่าใครที่กำลังเล็งสองตัวนี้อยู่คงเป็นเหมือนกัน
ถ้ามีเงินซื้อได้สองคันคงจบ 555

ถ้ามีเงินซื้อสองคันก็ต้อง 5.0 V8 ไปเลยครับ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

Re: ถ้าต้องเลือกระหว่าง Mustang GT กับ Benz C43 Coupe
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 16:43:53 »
ซื้อรถ sport อย่าดูแต่ความแรง ต้องดูความสวยด้วยครับ

ตอนติดไฟแดง คนจะมองคันไหนล่ะครับ?

Mustang GT สีเทาครับ

555555 ชอบเมนต์นี้

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 16:47:51 »
ผมเพิ่งได้ลองขับ Mustang GT ครับโดยขับ C43 มาที่สนามพีระเพื่อลองเทียบกันเลย สรุปคือถ้าเน้นรถขับสนุกใช้ทุกวันพอได้ไป Mustang ได้เลยครับ อารมณ์คล้าย C63 คันเก่าผมแต่ handling หนึบแน่นกว่า ท้ายไม่ไวเท่าแต่ก็พอเล่นสนุกได้สบายๆ เสียงเครื่องยนต์เร้าใจกว่า V6 biturbo ใน C43ครับ ส่วนอัตราเร่ง 0-100 พอๆกันแต่เกิน 100 ไปแล้ว Mustang GT ดึงแรงกว่าครับ เกียร์เปลี่ยนไวพอๆกัน ติดที่ interior ผมว่าไม่ต่างจากรถคันละล้านกว่าบาทเลย ถ้ามาจากรถ premium อาจจะขัดใจนิดหน่อยแต่ถ้ามาจากรถซิ่งญี่ปุ่นพวกอีโวหรือ STi ก็ปกติครับ
แต่ถ้าต้องการรถที่ขับได้ทุกวันสบายๆ ภายในสวยคุณภาพดี อัตราเร่งเร้าใจแต่ handling จะออกไปทางเซฟๆหน่อยแต่มุดสนุกก็จิ้มไป C43 ได้ครับ แต่ถ้าให้ผมเลือกตอนนี้คงเปลี่ยนใจไม่ออก C43 มาเล่นมัสแตงแทน

สุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 17:32:55 »
ผมเพิ่งได้ลองขับ Mustang GT ครับโดยขับ C43 มาที่สนามพีระเพื่อลองเทียบกันเลย สรุปคือถ้าเน้นรถขับสนุกใช้ทุกวันพอได้ไป Mustang ได้เลยครับ อารมณ์คล้าย C63 คันเก่าผมแต่ handling หนึบแน่นกว่า ท้ายไม่ไวเท่าแต่ก็พอเล่นสนุกได้สบายๆ เสียงเครื่องยนต์เร้าใจกว่า V6 biturbo ใน C43ครับ ส่วนอัตราเร่ง 0-100 พอๆกันแต่เกิน 100 ไปแล้ว Mustang GT ดึงแรงกว่าครับ เกียร์เปลี่ยนไวพอๆกัน ติดที่ interior ผมว่าไม่ต่างจากรถคันละล้านกว่าบาทเลย ถ้ามาจากรถ premium อาจจะขัดใจนิดหน่อยแต่ถ้ามาจากรถซิ่งญี่ปุ่นพวกอีโวหรือ STi ก็ปกติครับ
แต่ถ้าต้องการรถที่ขับได้ทุกวันสบายๆ ภายในสวยคุณภาพดี อัตราเร่งเร้าใจแต่ handling จะออกไปทางเซฟๆหน่อยแต่มุดสนุกก็จิ้มไป C43 ได้ครับ แต่ถ้าให้ผมเลือกตอนนี้คงเปลี่ยนใจไม่ออก C43 มาเล่นมัสแตงแทน

ขอบคุณมากๆครับ นึกภาพออกเลย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 23:18:57 »
อ่านผ่านๆ ว่าจะ C43 แต่พอเห็น GT ไป Mustang ครับ  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2018, 12:38:01 »
มันก็แล้วแต่รสนิยมและความพอใจของใจของผู้ซื้อนะครับของแบบนี้ สำหรับก็เล็งๆมัสแตงไว้แล้ว เมอร์เซเดสไม่ว่าจะรุ่นไหน สำหรับผมมันดูธรรมดาจืดๆมาก ชีวิตไร้รสชาติครับ

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2018, 14:31:35 »
Mustang มันได้คันใหญ่เลยดูดีครับ แต่รถมันขับไม่ดีนะครับเพื่อนผมที่ซื้อมาขับกัน ใช้กันแป๊บเดียวก็ขายทิ้งแล้วราคา0ก็ไม่ได้ถูกมากนะครับถ้าตัว2.3 เพื่อนที่จบมากับเกรย์ก่อนหน้า3.1 ที่ตั้งราคา4.xx คือเว่อร์ครับ
C43ถึงจะไม่สปอร์ตดิบๆแบบTT(ผมว่ามันย้วยไปเมื่อเทียบกับความแรงของมัน)แต่ขับดีกว่าmustangเยอะนะครับ mustangมันได้แค่ทางตรง

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2018, 17:17:05 »
ระหว่าง 2 รุ่นนี้ ถ้าเน้นซื้อเก็บยาว ผมให้ Mustang ครับ

สังเกตุง่ายๆ ถ้า Mustang รุ่นเก่า กับ Mercedes AMG รุ่นเก่า ขับผ่านมาพร้อมกัน

คนส่วนใหญ่มอง Mustang มากกว่าอยู่แล้วครับ บางคนไม่รู้จัก Mercedes AMG ด้วยซ้ำ

ถ้าซื้อ Mustang จริงๆ ผมเชียร์ให้ซื้อตัว V8 เลยครับ เก็บยาวคุ้มค่าแน่นอน

Mustang ยังไงก็คือ Mustang ครับ ไม่ว่าจะเก่า หรือนานแค่ไหนก็ตาม ความขลังก็ยังคงอยู่

แต่ถ้าใจชอบ Mercedes AMG จริงๆ ก็อย่าฝืนใจครับ ซื้อตามที่เราชอบเลย แล้วจะมีความสุขกับรถครับ :D

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 12:40:06 »
เอาตรงๆ นะครับ จขกท ต้องการขับรถที่บ่งบอกความสำเร็จของตัวเอง และต้องดูเท่ห์ในสายตาคนอื่นด้วยไปในตัว
แบบนี้ ผมว่าจิ้ม Mustang V8 แบบ ไม่ต้องคิดเลยครับ มันเท่ห์กว่า แรงกว่า หล่อกว่า มันก็จะฟินกว่าได้นานกว่าด้วย
ส่วน C43 เนื่องจาก จขกท ขับ Benz อยู่แล้ว มันก็จะได้รถที่แรงกว่าเดิม หรูกว่าเดิม ขับดีกว่าเดิม แต่มุมมองจากคนนอก ก็เป็นแค่ Benz เหมือนเดิม ก็อาจมองว่าแค่เปลี่ยนจาก CLA มาเป็น C class แค่นั้น เผลอบางคนแยก class แยกราคาไม่ออกด้วยซ้ำ ส่วน C43 หรือ C coupe ผมมองว่ามันสวยเมื่อเป็นสีเทาด้านเท่านั้น สีอื่นดูจืดมาก ยิ่ง C43 สีขาวยิ่งจืด ล้อตัว C250 ยังดูสวยกว่าอีก
ถ้า จขกท ซื้อ C43 มา มันก็จะฟินได้พักนึงแค่นั้น แล้วก็อยากได้คันอื่นๆ อีก

สรุปผมแนะนำ Mustang V8 ครับ (ต่อให้เป็น Eco boost 2.3 ก็ยังดูเด่นกว่า C43 อีกครับ ) แต่นี้ V8 แค่เสียงก็ฟินแล้ว แค่เร่งคันเร่งเบา คุณก็จะยิ้มแล้วครับ

ออฟไลน์ Smith686

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2018, 13:23:42 »

Completed - Mercedes C43 AMG
 ------------------------------------------
✔️Mcchip-DKR Stage 1
 Stock : 367hp / 520nm
 Stage 1 : 430hp / 630nm

#mcchipdkr #autowerks #benz #mercedesbenz #mercedes #mercedesbenzthailand #autowerksbkk #amg #amgthailand @ Autowerks Asia Co., Ltd

ออฟไลน์ itstudio

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2018, 04:56:24 »
เอาตรงๆ นะครับ จขกท ต้องการขับรถที่บ่งบอกความสำเร็จของตัวเอง และต้องดูเท่ห์ในสายตาคนอื่นด้วยไปในตัว
แบบนี้ ผมว่าจิ้ม Mustang V8 แบบ ไม่ต้องคิดเลยครับ มันเท่ห์กว่า แรงกว่า หล่อกว่า มันก็จะฟินกว่าได้นานกว่าด้วย
ส่วน C43 เนื่องจาก จขกท ขับ Benz อยู่แล้ว มันก็จะได้รถที่แรงกว่าเดิม หรูกว่าเดิม ขับดีกว่าเดิม แต่มุมมองจากคนนอก ก็เป็นแค่ Benz เหมือนเดิม ก็อาจมองว่าแค่เปลี่ยนจาก CLA มาเป็น C class แค่นั้น เผลอบางคนแยก class แยกราคาไม่ออกด้วยซ้ำ ส่วน C43 หรือ C coupe ผมมองว่ามันสวยเมื่อเป็นสีเทาด้านเท่านั้น สีอื่นดูจืดมาก ยิ่ง C43 สีขาวยิ่งจืด ล้อตัว C250 ยังดูสวยกว่าอีก
ถ้า จขกท ซื้อ C43 มา มันก็จะฟินได้พักนึงแค่นั้น แล้วก็อยากได้คันอื่นๆ อีก

สรุปผมแนะนำ Mustang V8 ครับ (ต่อให้เป็น Eco boost 2.3 ก็ยังดูเด่นกว่า C43 อีกครับ ) แต่นี้ V8 แค่เสียงก็ฟินแล้ว แค่เร่งคันเร่งเบา คุณก็จะยิ้มแล้วครับ

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Azur3

• Full Member
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2018, 11:30:49 »
วี8 เอามัสแตงถ้า 2.3 กับ 43 เอา 43 ครับ