ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอู่ซ่อมแอร์รถเบนซ์ E300 W212 Facelift แถบฝั่งธนฯ ครับ  (อ่าน 3376 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
รถมีอาการเปิดมาช่วงแรกจะลมแรงดีครับ แต่พอเปิดไปซัก 10 นาทีแรงลมจะเริ่มอ่อนโดยฝั่งคนขับจะลมอ่อนกว่าด้วยครับ สุดท้ายแทบจะไม่มีลมออกมาเลย แต่มีเสียงลมอู้ๆ อยู่ข้างในชัดมากเหมือนมันตัน พอปิด AC และเปิดแต่ลมทิ้งไว้ซักพัก ลมก็จะเริ่มกลับมาแรงขึ้นจนกลับมาปกติ แต่พอเปิด AC ก็จะค่อยๆ เบาลงๆ เป็นเช่นนี้มาร่วมปีแล้วครับ ล่าสุดคุณแม่เอาไปใช้แล้วบอกว่าเปิดมาก็ไม่เย็นแล้ว เคยไปสอบถามที่ศูนย์แล้วได้คำตอบว่าต้องเปลี่ยนระบบแอร์ทั้งชุด เลยอยากหาอู่ข้างนอกที่มีชำนาญเพื่อดูว่าจะมีการแก้ไขวิธีอื่นหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
ขอบคุณครับ