ผู้เขียน หัวข้อ: [ขอคำแนะนำ] ----------------- อู่ซ่อมรถในเครื่อประกันคุ้มภัย  (อ่าน 4064 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
    อยากรบกวนสอบถามเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ  พอมีอู่ซ่อมในเครื่อ"ประกันคุ้มภัย"  ที่ทำสีดีๆได้มาตรฐานแนะนำไหมครับ

ขอเป็นในเขตกรุงเทพได้หมดเลยครับ  ขอบคุณมากครับผม
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ PN

• Newbie
  • *
เรื่องอู่ซ่อม จากประสบการณ์ตรง แล้วแต่ดวงครับเพราะหลายประกันใช้อู่ร่วมกัน จากที่ผมเข้าเครมอู่ของ "กรุงเทพประกันภัย" เสียความรู้สึกมาก รถถูกละออกสีเกือบรอบคัน ฝาท้ายกระบะมีรอยเพิ่มเนื่องจากช่างถอดออกแล้วเอาไปวางไว้ไม่ดีต้องเสียเวลาเอาเข้าไปทำสีใหม่ ทั้งๆที่ไม่ใช่เรื่องที่ต้องเสียเวลาเลย อีกเรื่องคืออะไหล่ที่ถอดออกใส่กลับคืนไม่ครบ อันนี้ผมรู้สึกแย่มากๆ บังโคลนล้อหลังข้างขวาไม่ใส่ให้ผมหน้าฝนด้วย  :'( :'(

ปล. รถผม 2 ปี เอาไปเปลี่ยนกระบะฝั่งขวาแทบไม่ได้ทำสีใหม่รอยเชื่อมก็ไม่เนียน เหมือนเครื่องมือไม่พร้อมอะ และได้รถกลับมาแบบโดนละอองสีเกือบทั้งคัน ต้องขัดสีใหม่เพราะใช้มือลูกนี่หยาบเลย ความเงาของรถหายไปหมด  :'( :'(
สุดท้าย ก่อนนำรถเข้าไปให้เก็บของี่มีค่าออกให้หมดครับ วันรับรถก็เช็คให้ละเอียด ย้ำ!! ให้ละเอียดครับ

ออฟไลน์ PAN

Doctor auto clinic มีรถที่บ้านไปทำมา ผมว่าทำเนียน ดูไม่ออกว่าไปทำสีมาครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

S BRAND ครับ

แต่ถ้าเบี้ยซ่อมอู่ มีค่าส่วนต่าง

ออฟไลน์ rokrok

• Sr. Member
Sbrand ครับ รถผมเข้าอู่ทำรถยุโรปเฉพาะ - super car มาหลายที่ สรุปสุดท้ายมาหยุดที่ Sbrand หลายปีแล้วครับ มาตรฐานนิ่งสุดแล้ว