ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำร้านเปลี่ยนขอบลำโพงครับ ถ้าฝั่งธนได้ยิ่งดี ขอบคุณครับ  (อ่าน 4433 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
ลำโพงพอเล่นเบสหนักๆ แล้วมันเหมือนสั่นครับ เท่าที่ค้นจากในเนต เหมือนเป็นพวกขอบกระดาษเสื่อมอายุ
ที่นี้ติดที่ว่ามันเป็นชุด mark levinson ใน lexus ก็เลยไม่อยากเปลี่ยน ไม่ทราบพอจะมีร้านไหนแนะนำไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Newhang

เคยซ่อมที่ร้านฝั่งธนใกล้โรงพยาบาลดัง แล้วเสียงมันไม่เป็นลำโพงแล้ว
แนะนำให้เปลี่ยนลำโพงใหม่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ tleema

• Full Member
สมัยเล่นเครื่องเสียง ที่เคยได้ยิน
ช่างแขก
ล.ศรียนต์ แถววัดระฆัง อันนี้เคยยกไปให้เฮียแกซ่อม ไม่รู้เดียวนี้ยังทำไหมนะครับ
แล้วก็ ช่างริมทางแถวบ้านหม้อ โซนใกล้ๆๆร้านณัฐพงษ์

ออฟไลน์ chaithawat

ร้านตามความเห็นด้านบนถือว่าเป็นร้านดังครับเคยเอาลำโพงบ้านยกไปทำยกกลับแทบไม่ทันขอบยางธรรมดาล่อไปคู่นึงเกือบหมื่นบอกขอบนอกของเดนมาร์ก เลยถอดดอกไปเทียบบ้านหม้อ 50 บาทให้ค่าแรงช่างแถวๆนั้นสองร้อยจบ  ในรถบางทีแกะยากหน่อยร้านเครื่องเสียงรถยนต์น่าจะตอบโจทย์กว่าเพราะจะชำนาญกว่าและเช็คได้แน่นอนกว่าว่าปัญหาอะไร แกะมาแล้วมีโอกาสพุกแตกหัก หรือต้องวิ่งหาขี้หมามาแปะอีก ถ้าพอมีเวลาจะทำเองก็ได้ เปลี่ยนขอบอะง่ายนิดเดียวเองรื้อกาวแปะนิดเดียวก็เสร็จแล้วไม่มีอะไรจะเอาขอบผ้าหรือขอบยางตามสะดวกครับ ตราบใดที่สไปเดอร์ผ้า วอยซ์ไม่เสียเสียงไม่เปลี่ยนหรอกครับ ผมเคยทำในบีเอ็มไปตีร้านมาเอาตั้งหกพัน ผมเปลี่ยนเองขอบวงละ 30x6 180 กับกาวรวมๆสองร้อยกว่าบาทเองเสียงที่เคยแตกๆ เบสไม่มี กลับมาเปิดอัดได้เต็มที่เบสตึบแน่นเลย