ผู้เขียน หัวข้อ: // Isuzu D-max Minorchange (2018) เตรียมเปิดตัวในไทย ปลายเดือน ตุลาคม นี้ ! //  (อ่าน 15726 ครั้ง)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
เห็นในกระทู้ล่างๆ มีคลิปถ่ายตอนอยู่บนรถบรรทุก คันที่คลุมผ้ามีหลุดออกมาคันหนึ่ง ยังเป็นหน้าตาแบบรุ่นปี 2018 อยู่เลยครับ

หรือว่าจะเป็น mu-x mc ครับ แต่ถ้าไม่ใช่ทั้ง 2 รุ่น ก็อาจจะเป็น d-max 2020 จะมีความเป็นไปได้มั้ยครับ

จุดยึดไฟหน้าเหมือนเดิม มุมที่รับกับฝาโปรงหน้า กับ เฟนเดอร์ข้างคล้ายเดิม คิดว่ายังไม่ใช่ Full Model Change ครับ

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
ลุ้นให้ใส่ ESC มาทุกรุ่น ให้ Revo อายไปเลย

เอา ABS ก่อนมั้ย ยังไม่ครบทุกรุ่นเลย
ตอนนี้เค้าก็มีครบหมดทุกรุ่นแล้วนะครับท่าน แต่ในรุ่นล่างๆเค้ามีรุ่นทีมีกับไม่มีให้เลือกเผื่อคนเอาไปใส่เพลาลอยจะได้ไม่ยุ่งยากเหมือนกับ Revo
ผมใช้ตัวเตี้ยอยู่ก็ไม่มี abs ถามว่ามีรุ่นที่มี abs ขายไหม มีครับ แต่ต้องเพิ่มเงินอีกนิด 
ถ้ามีทุกรุ่นมันต้องแบบ รีโว่ครับ มีทุกรุ่นแบบไม่ต้องเพิ่มเงินเลย อันนั้นแหละถึงเรียกว่ามีทุกรุ่นจริงๆ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
หน้าตาที่จะออกมา จะเป็นโฉมแรกของโลกอีกหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Ossyman

• Jr. Member
  • **
ลุ้นให้ใส่ ESC มาทุกรุ่น ให้ Revo อายไปเลย

เอา ABS ก่อนมั้ย ยังไม่ครบทุกรุ่นเลย
ตอนนี้เค้าก็มีครบหมดทุกรุ่นแล้วนะครับท่าน แต่ในรุ่นล่างๆเค้ามีรุ่นทีมีกับไม่มีให้เลือกเผื่อคนเอาไปใส่เพลาลอยจะได้ไม่ยุ่งยากเหมือนกับ Revo
ผมใช้ตัวเตี้ยอยู่ก็ไม่มี abs ถามว่ามีรุ่นที่มี abs ขายไหม มีครับ แต่ต้องเพิ่มเงินอีกนิด 
ถ้ามีทุกรุ่นมันต้องแบบ รีโว่ครับ มีทุกรุ่นแบบไม่ต้องเพิ่มเงินเลย อันนั้นแหละถึงเรียกว่ามีทุกรุ่นจริงๆ
ISUZU เขาแยกรุ่นย่อยที่ไม่มี abs มาให้เป็นทางเลือกอีกนะครับ (น่าจะสำหรับกลุ่มที่ชอบเอาไปใส่เพลาลอย)
ถ้าดูจากสเปครถที่ให้เลือกแล้ว จะเห็นว่า รุ่นที่ไม่มี abs ก็จะมีรุ่นที่มี abs มาประกบคู่ให้เป็นทางเลือกด้วยนะครับ
แบบว่าสเปครถเหมือนกันทุกอย่าง ยกเว้นมีกับไม่มี abs เท่านั้น

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ยังนะครับ ยกสูงรุ่น L ไม่มี ABS นะครับ

ที่มี มีเฉพาะรุ่น ออโต้นะครับ  เกียร์  MT ไม่มี แต่ก็ถือว่าให้มากลางๆ
ส่วนรุ่น S - L เป็นตัวล่าง ที่ไม่มี ABS  ยกเว้นตัว S-ABS  ที่เพิ่มมาในปี 2017 (ประมาณตัดออฟชั่นตัวส่งนอกมาขาย)
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Azur3

• Full Member
เมกะตรอนชัดๆ

ออฟไลน์ city552

วันเสาร์บนเส้นบูรพาวิถีไปชลบุรีเห็นคุมผ้าบนรถขนส่งหลายคันอยู่ สงสัยเปิดตัวปุ๊บพร้อมส่งลูกค้าเลย
2015   Mazda BT50 Pro 2.2 Hi-racer
2019   Toyota Altis Hybrid Hybrid Mid
2020   Mercedes-Benz C220d W205
2020   Toyota Fortuner 2.4V 2WD
2021   Honda Civic gen11(FE) 1.5 EL+