ผู้เขียน หัวข้อ: เกจ์ยี้ห้อ autogauge ใช้ได้ไหมครับ  (อ่าน 3210 ครั้ง)

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
เกจ์ยี้ห้อ autogauge ใช้ได้ไหมครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2018, 08:49:33 »
รถซุปเปอร์ชาร์จ บูสท์น้อยครับ (max boost ราวๆ 5 psi) ... วัดบูสท์ยี่ห้อมาตรฐานสมัยนี้ ก็แต่ 35 psi / 2 bar ซึ่งเสกลมันจะละเอียดเกิน บูสท์น้อยๆมองไม่ออกแน่เลย

เพิ่งมาเจอของ autogauge ที่มี 20 psi เลยแอบสนใจแต่ไม่ทราบเลยครับว่ามันแม่นยำและทนขนาดไหนครับ

หรือมียี่ห้ออื่นที่คุณภาพดี และ มีเสกลแค่ 15 psi / 1 bar แนะนำบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ the kit

Re: เกจ์ยี้ห้อ autogauge ใช้ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2018, 08:30:14 »
เกจ์วัดบูสถ์ มันต้องซื้อมาใส่ถึงจะรู้ว่าดีไม่ดี
ดี คือ วัดได้เที่ยงตรง สำคัญสุดคือ ต้องไม่รั่ว

ถ้าผมแนะนำ อยากให้ซื้อของแท้ยี่ห้อมาตรฐาน ถึงจะแพงหน่อย แต่จบ
เวลาซื้อคันใหม่ ก็ถอดออกไปใส่ได้อีก

อย่างของผม Autometer มันอยู่รับใช้ผมมาเกือบ 20 ปี ก็ยังคงทำหน้าที่ได้ดี ไม่มีที่ติ
ผมแค่ upgrade มันจากหลอดไฟไส้ เป็น LED แทนแค่นั้นเอง
"Make It Count"

ออฟไลน์ Turin

Re: เกจ์ยี้ห้อ autogauge ใช้ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2018, 09:11:10 »
เกจ์วัดบูสถ์ มันต้องซื้อมาใส่ถึงจะรู้ว่าดีไม่ดี
ดี คือ วัดได้เที่ยงตรง สำคัญสุดคือ ต้องไม่รั่ว

ถ้าผมแนะนำ อยากให้ซื้อของแท้ยี่ห้อมาตรฐาน ถึงจะแพงหน่อย แต่จบ
เวลาซื้อคันใหม่ ก็ถอดออกไปใส่ได้อีก

อย่างของผม Autometer มันอยู่รับใช้ผมมาเกือบ 20 ปี ก็ยังคงทำหน้าที่ได้ดี ไม่มีที่ติ
ผมแค่ upgrade มันจากหลอดไฟไส้ เป็น LED แทนแค่นั้นเอง
เรื่องตรงนี่ไก่กับไข่น่ะครับ ที่อยากจะหามาใส่ เพราะจะดูว่าบูสท์นิ่ง ทำลมปกติไหม

ยี่ห้อดีๆ ชอบทำแบบ 2 บาร์ รถผมทำลมแค่ 0.3-0.4 บาร์ เข็มกระดิกจิ๊ดเดียว ดูไม่ค่อยออกน่ะครับ .. เห็นมีของ autometer ทำแบบ 15 psi มา แต่บ้านเราก็ไม่มีใครเอารุ่นนี้ของแท้มาขาย