ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตเปิดโหวด รถ sedan 3 รุ่น ในไทย และ ต่างประเทศหนึ่งรุ่น  (อ่าน 5214 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yang Lee

• Newbie
  • *
ผมอยากได้รถซีนดานสไตล์คูเป้ ที่ไซส์ค่อนข้างกว้าง ประมาณ c segment ขึ้นไป ที่คนพิการ หรือผู้สูงอายุขึ้นลงได้ไม่ยาก และเน้นประหยัด ซึ่งผมเลือกไม่ตก
ตัวเลือกคือ
1.Camry TNGA (hybrid)
2.Accord G10th (hybrid)
3.Hyundai Ioniq EV
4.All new Volvo S60 2018 (ระยะฐานล้อเทียบกับ 3.ตัวบน ดีกว่ามั้ยครับ)
อยากถามความเห็นทุกท่านเพื่อเป็นน้ำหนักในการตัดสินใจ ครับ ส่วนใครที่มีข้อมูลตัวรถเพิ่มเติมเช่น option หรือ สมรรถนะ ในแต่รุ่นเพิ่มเติมบอกได้น่ะครับ กราบขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2018, 21:48:12 โดย Yang Lee »

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
มันยังไม่ออกขายไม่ใช่หรือครับ

ถึงไม่เคยเห็นหรือสัมผัส สำหรับผม เลือก 1. camry 2. accord ครับผม  8)

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member

เทียบความประหยัดและระยะทางที่วิ่งได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2018, 19:49:18 โดย Ex_machina »

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ถ้าจุดๆนี้ ผมไป Camry แน่นอนครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ NoName__???

อยากรู้สไตล์คูเป้คือยังไงคะ 3 ช้อยที่ว่ามัน4ประตูธรรมดาเองนี่

ออฟไลน์ Yang Lee

• Newbie
  • *
อยากรู้สไตล์คูเป้คือยังไงคะ 3 ช้อยที่ว่ามัน4ประตูธรรมดาเองนี่
หมายถึงรูปทรงอ่ะครับ แบบว่า 4 ประตู ก็จริง แต่ว่าช่วงล่างต่ำ แล้วก็ดูยาวๆ เรียวๆ เหมือนคูเป้อ่ะครับ ส่วนตัวชอบดีไซน์แบบนั้น

ออฟไลน์ Terng

รถต่ำๆ ผู้สูงอายุขึ้นลงลุกนั่งลำบากครับ ต้องออกแรงมาก จะปวดตามหลังหรือข้อเข่าได้ ถ้าจะเอาขึ้นลงสบาย ราคาประมาณที่คุณบอกอยากให้ลองมอง Kia Carnival หรือรถ MPV น่าจะตอบโจทย์ผู้สูงอายุครับ ขึ้นลงสบายมากๆ เบาะก็เลือกรุ่นที่เบาะใหญ่ๆ เป็นโซฟาครับ

ถ้าเอาตาามโจทย์ รถยังไม่เปิดตัว แต่ดูจากรีวิวอเมริกามาแล้วเป็นผมเลือก Camry ครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เป็นผมจะรอให้เปิดตัวในบ้านเรา แล้วไปทดลองกับตัวเองให้แน่ใจครับ ไม่มีประโยชน์ที่จะนึกคิดไปก่อนเวลาโดยที่ไม่ได้สัมผัสอะไรสักอย่างเลยครับ

ออฟไลน์ AkE

Accord & camry ครับผมยังไม่เคยขับ Accord G10 ครับแต่ขับ Camry hv ใหม่ที่ญี่ปุ่นแล้วถ้าสเปคญี่ปุ่นไฮบริดแรงขึ้นครับเท่าที่มีทางลอง 0-100แรงกว่า Accord G9 hv แน่นอนครับช่วงล่างขับดีสไตล์ tnga พวงมาลัยน้ำหนักคล้ายchr แต่ทดน้อยกว่าซึ่งผมชอบ แต่หน้าตาพวงมาลัยไม่เวิคเลย คอนโซลหน้าสูงถ้าคนชอบขับแบบนั่งต่ำๆแบบผมอาจจะมองว่าคอนโซลบัง ดีไซน์ภายในผมว่าใช้ได้แต่เก่าไปนิด ส่วนเบาะหลังผมบอกได้เลยว่าเป็นรอง Acv50 เยอะครับ ลองดูครับ camry ปลายเดือนนี้เจอกันในไทยส่วน Accord ก้ไม่เกินมีนา 2019

ออฟไลน์ MisterDante

3 ตัวนี้มันสไตล์คูเป้ตรงไหนอ่ะ?

ออฟไลน์ CJ.

ไม่ Camry ก็ Accord ครับ แต่ทั้งนี้รอดูและทดลองคันจริงก่อน
โดยส่วนตัวผมถือหาง Camry นิดๆ เพราะ TNGA ไม่ใช่ย่อยแน่นอน

อ่านบรรทัดแรก ผมเห็นภาพ CLS, CC และ 4 gran อะไรทำนองนี้ แต่ปรากฏว่าไม่ใช่
คือตัวเลือกที่บอกมา เป็น Sedan นะครับ แต่ทำหลังคาลาดกว่าปรกตินิดๆ ตามสมัยนิยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2018, 10:59:53 โดย CartoonJ. »
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ารอ1-2ออกราคาออฟชั่นแล้วลองเทสก่อนดีกว่า
ถ้าจิ้มตอนนี้ยังไงผมก็ไปCamry TNGA

ออฟไลน์ SM.

รอออกมาก่อน แล้วไป test ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Azur3

• Full Member
แอคคอร์ดเลยครับบบ

ออฟไลน์ BN`

Camry TNGA ครับ

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
Camry ครับ เหตุผลเดียวเลย ทรงรถมันใช่สำหรับผม เสียดาย รถระดับ D Segment ราคามันเกินเอื้อมจริงๆ