ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย บันทึกเจ้าหน้าที่ในเล่มทะเบียนครับ  (อ่าน 3605 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hurricane_sonic

• Jr. Member
  • **
ผมพึ่งผ่อนรถเสร็จและได้รับเล่มทะเบียน และเจอหน้าบันทึกเจ้าหน้าที่ ตามรูป เลยสงสัยครับว่าแจ้งใช้รถเขตจตุจักร แปลว่าอะไร
มีผลอะไรมั้ยครับ

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: สงสัย บันทึกเจ้าหน้าที่ในเล่มทะเบียนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2018, 10:03:46 »
ช่วงหลังเหมือนกรมขนส่งจะให้เจ้าของสามารถเลือกสังกัดเขตขนส่งที่ต้องการเป็นหลักได้ (อย่างบางคนที่ไม่มีทะเบียนบ้าน กทม.) พอโอนมาเป็นชื่อเจ้าของรถเองแล้วก็พิมพ์กำกับไว้ว่า รถคันนี้จดสังกัดกรมขนส่ง สำนักงานจตุจักร เวลาต้องติดต่อเรื่อทะเบียนของรถคันนี้ให้มาทำที่เขตนี้
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: สงสัย บันทึกเจ้าหน้าที่ในเล่มทะเบียนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2018, 15:14:49 »
ช่วงหลังเหมือนกรมขนส่งจะให้เจ้าของสามารถเลือกสังกัดเขตขนส่งที่ต้องการเป็นหลักได้ (อย่างบางคนที่ไม่มีทะเบียนบ้าน กทม.) พอโอนมาเป็นชื่อเจ้าของรถเองแล้วก็พิมพ์กำกับไว้ว่า รถคันนี้จดสังกัดกรมขนส่ง สำนักงานจตุจักร เวลาต้องติดต่อเรื่อทะเบียนของรถคันนี้ให้มาทำที่เขตนี้
ตามนี้เลยครับ ปกติถ้าผ่อนไฟแนนซ์แล้วจดทะเบียนกรุงเทพส่วนใหญ่จะจดทะเบียนขนส่งจตุจักรกันครับ เพราะสะดวกที่สุดแล้ว ผมเคยไปโอนรถคนเยอะจริงแต่ก็รอไม่นานครับชั่วโมงกว่าๆก็เสร็จแล้ว

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2018, 15:44:22 »
เดี๋ยวนี้โดนไปตลิ่งชันเยอะเหมือนกัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Hurricane_sonic

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2018, 07:45:14 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ