ผู้เขียน หัวข้อ: ศุนย์ volvo นครปฐม ปิดถาวรเลยหรืเปล่าครับ  (อ่าน 6186 ครั้ง)

ออฟไลน์ wsu

• Jr. Member
  • **
เห็นปิดมาได้จะเกือบปีแล้ว เสียดายกำลังจะสนใจอยู่ ไม่มีศูนย์ใกล้บ้านเลย

ออฟไลน์ teeraponko

• Newbie
  • *
Re: ศุนย์ volvo นครปฐม ปิดถาวรเลยหรืเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2018, 14:13:58 »
เห็นปิดมาได้จะเกือบปีแล้ว เสียดายกำลังจะสนใจอยู่ ไม่มีศูนย์ใกล้บ้านเลย
ปิดยาวเลยครับผมก้อเหมือนกัน อยากได้รถแต่ไม่ซื้อเพราะไม่มีศูนย์ใกล้บ้านนี่แหละ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: ศุนย์ volvo นครปฐม ปิดถาวรเลยหรืเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2018, 14:58:19 »
น่าเสียดายนะครับ เปิดมานานด้วย

ศูนย์ volvo น่าจะควรมีมากกว่านี้ด้วยนะครับ ไม่ใช่มีน้อยลง

การปรับปรุงศูนย์ อาจต้องใช้เงินมาก หลายล้าน ถ้า dealer ไม่ไหว เค้าก็ต้องปิดครับ ไม่อยากให้ volvo ไปบีบ dealer ตัวเอง ผมว่าพยายามเน้นการบริการ ค่าอะไหล่ก่อนดีกว่า ศูนย์ ตจว ไม่เหมือนใน กทม ที่ยอดขายเยอะกว่า ทำให้กล้าที่จะลงทุน

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2018, 20:24:05 »
เพราะนายใหม่เข้ามา ออกนโยบายยกระดับศูนย์บริการ ซึ่งศูนย์ก็ต้องลงทุนในระดับไม่ใช่น้อยๆ แล้ววอลโว่ก็ไม่ใช่โตโยต้าที่จะได้ขายดีจนเอากำไรมาลงกับศูนย์ได้ขนาดนั้น ถ้าศูนย์รับตรงนี้ไม่ได้ก็ต้องปิดไปหรือไม่ก็ลงทุนพัฒนาศูนย์ใหม่

ก็ต้องเลือกเอาว่าจะเอาศูนย์น้อยแต่บริการและซ่อมแซมจบ หรือจะเอาศูนย์แยอะแบบ mg ที่ผุดเป็นดอกเห็ด แต่คุณภาพระดับสุนัขไม่รับประทานทั้งเซลล์ทั้งช่าง เพราะเงื่อนไขการเปิดศูนย์น้อยกว่าเจ้าตลาดมาก เลยไม่สามารถรักษาคุณภาพไว้ได้เลย cp ต้องการจำนวนศูนย์แยอะเข้าไว้ เพื่อคุยได้ว่า ทั่วประเทศมีศูนย์แยอะขนาดไหน แต่ที่มีคุณภาพจริงๆ น้อยกว่านิ้วบนมือซะอีก

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2018, 21:25:38 »
ในขณะที่audiกำลังเร่งขยายศูนย์บริการไม่หยุดหย่อน ดีลเลอร์ของวอลโว่ค่อยๆยกเลิกกิจการและหายไปทีละเล็กน้อย น่าห่วงมากๆเลย

ออฟไลน์ aekoy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2018, 22:25:19 »
ในกรุงเทพจะเปิดเพิ่มอีก 2 ที่ และที่ขอนแก่นกำลังปรับปรุงเพิ่อเปิดใหม่ครับ
Volvo 850 T-5R
SAAB 9000 Aero
BMW E30 M10 coupe M/T 1987
Volvo V60
Toyota AE111

ออฟไลน์ Dr.Jones

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2018, 10:07:22 »
 :o

หักอกหักใจเสียเถิดครับ
คำขวัญท้ายกระจกรถที่ว่า "ทุกชีวิตปลอดภัยในวอลโว่"
สมัยรุ่งเรืองสุดขีดเมื่อ 20 กว่าปีมาแล้ว
มันไม่ศักสิทธิ์เสียแล้ว

สมัยนั้น รร มัธยม อันดับ 1 ของ กทม (สอบเข้า ม4)
นรญ ลงมาจากรถ Volvo 940 GLT แบบคันต่อคันเลย
มันยอดนิยมจริงๆ ยุคนั้น
(เราลงรถเมล์เดินเข้าไป)

รถเยอรมันแข่งกันลดกระหนำ่ จะต้องไปแคร์อะไรกับยี่ห้อนี่ล้ะครับ งง
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ Panerai II

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2018, 10:05:18 »
:o

หักอกหักใจเสียเถิดครับ
คำขวัญท้ายกระจกรถที่ว่า "ทุกชีวิตปลอดภัยในวอลโว่"
สมัยรุ่งเรืองสุดขีดเมื่อ 20 กว่าปีมาแล้ว
มันไม่ศักสิทธิ์เสียแล้ว

สมัยนั้น รร มัธยม อันดับ 1 ของ กทม (สอบเข้า ม4)
นรญ ลงมาจากรถ Volvo 940 GLT แบบคันต่อคันเลย
มันยอดนิยมจริงๆ ยุคนั้น
(เราลงรถเมล์เดินเข้าไป)

รถเยอรมันแข่งกันลดกระหนำ่ จะต้องไปแคร์อะไรกับยี่ห้อนี่ล้ะครับ งง

ยุกผมเป็น S80 ขับเข้ามาแบบคันต่อคันเหมือนกันครับ
ส่วนผมลงรถตู้ตรงข้ามแล้วข้ามสะพานลอยเอา

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2018, 22:04:04 »
volvo นครปฐมที่อยู่แถวนครชัยศรีฝั่งขาเข้าป่าวครับ ?

ถ้าใช่นี่ผมว่าน่าจะไปตั้งนานแล้วนะครับ เงียบเกิ้น :P