ผู้เขียน หัวข้อ: // Honda CR-V เตรียมเพิ่มรุ่นย่อยใหม่ เบาะ 5 ที่นั่ง : 2.4 S 2WD - 2.4 ES 4WD //  (อ่าน 18123 ครั้ง)

ออฟไลน์ seeker

• Hero Member
ขอดีเซลที่แรงกว่านี้และ 5 ที่นั่งพอ

ออฟไลน์ pjs6306

7 ที่นั่งมันเหมาะกับพวกรถตู้จริงๆ พวก suv ppv ก็แค่พอได้จะเอาแถวสามสะดวกนั่งสบายคงไม่ได้

ออฟไลน์ MUK

5 ที่นั่งมา ก็อย่าโละ 7 ที่นั่งทิ้งนะครับ เอาไว้เป็น option ก็ได้ ผมคนหนึ่งที่ชอบให้มี 7 ที่นั่ง ถึงจะไม่ไปแบบเต็มคัน แต่เมื่อจะใช้ก็พอได้ ไม่ใช่จะไร้ประโยชน์ แต่ไม่มีหมดสิทธิ์ใช้ เลย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
สำหรับคนที่ไม่ชอบตัว7ที่นั่งเพราะความอึดอัดข้างหลังและไม่มีที่เก็บของมากๆคงพอใจแหละครับ  ว่าแต่ทางXtrailของนิสสันไม่มีข่าวตัวMCหรือไง  :-X :-X
น่าจะกำลังปวดหัวกับยอด Terra อยู่น่ะครับ

ออฟไลน์ sudlor_gang

• Sr. Member
option เดิม ลดราคา 30,000 ก็โอเคละ
หรือไม่ต้องลดราคาใส่ memory seat ให้ก็พอใจละ
ไม่ใช่ ลดoption ลดที่นั่ง ลดราคาไป 50,000 งี้ไม่เอานะ รถล้านกว่าบาทคนไม่สนใจเงินแค่ 50,000 หรอก

ถ้ากั๊กoption ลดราคา ผมออก fortuner ก็ได้ PPV ก็ PPV ฮ้วย

ออฟไลน์ rotaryman

ควรจะมีตั้งนานแล้ว...เพิ่งตื่นหรือครับ Honda
จริงครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ควรจะมีตั้งนานแล้ว...เพิ่งตื่นหรือครับ Honda
เค้าไม่ได้เพิ่งตื่นหรอกครับ ปกติไม่มี 5 ที่นั่งก็ขายดีอยู่แล้ว แต่นี่เป็นตัว MY ซึ่งต้องมีการปรับทุกปี เลยเพิ่มมาทีหลังครับ แต่ที่น่าว่าจริงๆ Honda Sensing พ่อคู๊ณ ขายรถราคา 1.7 ล้านแต่ไม่มีระบบช่วยเหลือการขับขี่เห้อออออ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

• Full Member
เผลอๆราคาไม่ลดด้วยสิ ถ้าออปชั่นเท่ากัน แล้วเอามาขายเป็นรุ่นทางเลือกแทนว่าคุณชอบ7หรือ 5ที่นั่ง

เอาจริงๆ ผมไม่ได้มีปัญหากับตัว7ที่นั่ง แต่ผมอยากให้มีรุ่น EL ขับสองเพิ่มมาสักหน่อย คนอยากได้ออฟชั่นเท่ารุ่นท็อปแต่ไม่อยากได้ขับ4มันมีแน่ๆล่ะผมว่า

ออฟไลน์ Terng

เอ้าาาาาาาา แล้วไม่ทำมาแต่แรกฟะ ไม่งั้นทีแรกผมจะซื้อ CR-V อยู่แล้ว แต่บังเอิญคุณพ่อผมออกตัวดีเซลมา ยืมมาใช้อยู่วันเดียว รู้สึกเลยว่าพื้นที่เก็บของไม่เห็นมันจะใหญ่กว่าพรีอุสที่ใช้แบบรู้สึกได้เลย (ไม่เหมือน Gen ก่อนๆที่ใหญ่กว่าจริง) แถมเบาะแถวสองก็นั่งแล้วยังรู้สึกว่าไม่สบายมากเท่าพวกซีดาน หรือรถรุ่นอื่นๆในตัวเลือก สุดท้ายก็เลยต้องเปลี่ยนโจทย์มาออก CH-R แทน ยอมใช้รถเล็กลง พอมาออก 5 เบาะนี่เซ็งเลยยยยย น่าจะใหญ่ตอบโจทย์กว่าเยอะ -*-
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ flybigbear

ถ้ามีเครื่องยนต์ดีเซล 5 ที่นั่งคงจะดี

ออฟไลน์ Automotive Innovations

เอ้าาาาาาาา แล้วไม่ทำมาแต่แรกฟะ ไม่งั้นทีแรกผมจะซื้อ CR-V อยู่แล้ว แต่บังเอิญคุณพ่อผมออกตัวดีเซลมา ยืมมาใช้อยู่วันเดียว รู้สึกเลยว่าพื้นที่เก็บของไม่เห็นมันจะใหญ่กว่าพรีอุสที่ใช้แบบรู้สึกได้เลย (ไม่เหมือน Gen ก่อนๆที่ใหญ่กว่าจริง) แถมเบาะแถวสองก็นั่งแล้วยังรู้สึกว่าไม่สบายมากเท่าพวกซีดาน หรือรถรุ่นอื่นๆในตัวเลือก สุดท้ายก็เลยต้องเปลี่ยนโจทย์มาออก CH-R แทน ยอมใช้รถเล็กลง พอมาออก 5 เบาะนี่เซ็งเลยยยยย น่าจะใหญ่ตอบโจทย์กว่าเยอะ -*-
ฮอนด้าชอบปรับทุกปีครับ หักหลังคนซื้อก่อนตลอด
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ bravo

เค้าไม่ได้เพิ่งตื่นหรอกครับ ปกติไม่มี 5 ที่นั่งก็ขายดีอยู่แล้ว แต่นี่เป็นตัว MY ซึ่งต้องมีการปรับทุกปี เลยเพิ่มมาทีหลังครับ แต่ที่น่าว่าจริงๆ Honda Sensing พ่อคู๊ณ ขายรถราคา 1.7 ล้านแต่ไม่มีระบบช่วยเหลือการขับขี่เห้อออออ

cruise control ก็เป็นรุ่นพื้นฐาน

มันต้องเป็นแบบ adaptive cruise control ถึงจะได้ใช้งานเต็มประสิทธิภาพครับ

cruise control ก็เป็นรุ่นพื้นฐาน

มันต้องเป็นแบบ adaptive cruise control ถึงจะได้ใช้งานเต็มประสิทธิภาพครับ
ใช่ครับ สงสัยต้องรอ MY2019

ออฟไลน์ spn

หากพูดถึงหลักการตลาด Honda เข้าใจทำให้สินค้าของตัวเองมีครอบคลุมทุก segment ทั้งขนาด BR-V HR-V CR-V และการใช้สอย 5 กับ 7 ที่นั่ง ไม่ว่าลูกค้าต้องการแบบไหนตัวเองมีขายหมด

คำถามคือ... รุ่น ES น่าจะจัด Option มาระหว่างรุ่น E กับ EL ใช่ไหมครับ รอดูว่าจะจัดได้น่าสนใจไหม

แต่เอาจริงๆ รุ่น E ขอตกแต่งภายในให้สวยๆ รุ่น EL ขอHonda sensing น่าจะปังขึ้นไม่น้อยเลยครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ chkwang

• Newbie
  • *
เผลอๆ ผมว่า มีแววจะเอาแอร์แถว 3 ออกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ล่าสุดเขาว่าราคาจะไม่ลดลงนะครับ แต่จะเพิ่มออฟชั่นให้แทน  :P

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
มาเอาใจคนอยากได้ 5 ที่นั่งแล้ว

รอเปิดตัวครับว่าจะต่างกับตัว 7 ที่นั่งแค่ไหน รวมถึงราคา

ออฟไลน์ RyuRyu

• Newbie
  • *
รอเปิดตัวอยู่ครับ ไม่รู้มาหรือยังครับ