ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ BMW320d ปัญหาขณะคุยโทรศัพท์  (อ่าน 3083 ครั้ง)

ออฟไลน์ SLK007

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำพี่ๆด้วยครับ
ผมไม่รู้จะเล่าอย่างไร ..
ขณะขับรถแล้วคุยโทรศัพท์ มันจะมีเสียงดัง "ตุ้บ" 1 ครั้ง ให้จินตนาการเหมือนไปร้องคาราโอเกะแล้วมีคนเอามือตีไมค์อะครับ เสียงนี้เลย
คุยประมาณ 10 นาที ก็จะมี 1 ครั้ง แต่ว่าไม่แน่นอน อยากดังก็ดัง ไม่อยากดังก็ปกติครับ
เป็นกับการคุยทุกเบอร์ครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับปลายสาย

รถยังอยู่ใน BSI ครับ ไม่รู้จะบอกกับช่างอย่างไร
ใครพอจะรู้ ช่วยทีนะครับ หาใน google ก็ไม่มีครับ
ขอบคุณครับ  :'(

ออฟไลน์ lambkin

• Full Member
Re: ขอความช่วยเหลือครับ BMW320d ปัญหาขณะคุยโทรศัพท์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2018, 00:28:41 »
แจ้งช่างไปตามตรงเลย ลองเสี่ยงเทสให้ช่างดูอาจจะพอดีจังหวะ