ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับกำหนดเปิดตัว All-New 2019 Honda Accord มาเป็นช่วงปลายปี 2018 จริงไหมครับ  (อ่าน 6936 ครั้ง)

ออฟไลน์ stormy

• Newbie
  • *
พอดีผมดูมาจากในyoutube
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2018, 08:08:33 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ก็ต้องรอดู มันไม่มีใครบอกได้ว่ามัน 100%  แต่ยังไงก็ไม่เกิน motor show ปีหน้า

ออฟไลน์ AkE

เห็นข่าวเหมือนกันไม่รู้จริงไหม

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ตอนนี้ accord g9 เซลเขาว่าหยุดการผลิตแล้ว
ไม่ค่อยมีรถแล้วครับ

คิดว่า น่าจะมาช่วงตรุษจีนปีหน้า  8)

ออฟไลน์ AMG GT

ผมว่ารีบมาก็ดีนะครับ  ไม่งั้นแคมรี่กินสบายๆเลยครับ

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
ด้วยตลาด D segmentตอนนี้ต้องรีบมาปลุกเร้าละคับ

ออฟไลน์ plu

• Full Member
ปีหน้าสนุกครับ มีหลายรุ่นมาก

ออฟไลน์ AkE

ตอนนี้ accord g9 เซลเขาว่าหยุดการผลิตแล้ว
ไม่ค่อยมีรถแล้วครับ

คิดว่า น่าจะมาช่วงตรุษจีนปีหน้า  8)
ใช่ครับ ผลิตมาล้อตสุดท้ายเดือนกันยายนครับที่ผลิตนี่ส่วนใหญ่ก้ส่งออกครับ ในไทยไม่ได้ขายเยอะมาก

ออฟไลน์ Stp

ผมกลับคิดว่าปล่อยให้ New Camry เปิดตัวไปก่อน แต่ใช้วิธีส่งรถวิ่งทดสอบหรือทำคลิปตัวอย่างปล่อยมาทีละนิดๆ 2-3 สัปดาห์ครั้งนึง อารมณ์กวนใจคนจะจอง New Camry ให้ชะงักเล่น แล้วสักกุมภาปีหน้าค่อยเปิดตัว  8)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Deaw

ต้องรีบเข็นออกมาแข่งกับ Teana MC ครับ

ออฟไลน์ Barracuda

ผมกลับคิดว่าปล่อยให้ New Camry เปิดตัวไปก่อน แต่ใช้วิธีส่งรถวิ่งทดสอบหรือทำคลิปตัวอย่างปล่อยมาทีละนิดๆ 2-3 สัปดาห์ครั้งนึง อารมณ์กวนใจคนจะจอง New Camry ให้ชะงักเล่น แล้วสักกุมภาปีหน้าค่อยเปิดตัว  8)

แบบได้ได้ผลครับ ผมเป็นอีกคนที่เอา camry แต่จะรอดู accord ตัวเป็นๆก่อนถ้า option มาล้นๆเหนือ camry คงเปลี่ยนใจ ซึ่งการปล่อยรถทดสอบมา แล้วมีข่าวทำให้เขวเลยแหล่ะ

ออฟไลน์ Altima

ถ้า 2.0T ไม่มาก็เลื่อกง่ายเลย 2.5 special force camry ชอบดี แรงม้าเกิน 200 สะที

ออฟไลน์ armallstar

• Jr. Member
  • **
นี้เราโดนสับขาหลอกสินะ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าน่าจะต้นปีหน้า  แต่ถ้ามาเร็วก็ดีครับ อยากสัมผัสทั้งคู่เร็วๆ  ;D

ออฟไลน์ SM.

ผมว่ามาต้นมีหน้า Feb or Mar

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member

ผมว่าคนที่เห็นจะเป็นส่วนน้อย จะเอาแบบคนส่วนใหญ่ได้เห็นต้องเอาตัวจริงไปหมุนโชว์ที่งาน motor expo เลย 1 คัน แล้วล็อคไว้ไม่ต้องเปิดภายในก็ได้ ให้ดูภายนอกอย่างเดียว. หลายยี่ห้อเคยทำแบบนี้มาก่อนเพื่อสกัดยอดคู่แข่งในกรณีรถไม่พร้อมเปิดตัวในตอนนั้น.   ซึ่งเหมือนตอนที่ ford โชว์ everest หรือ ที่ Toyota โชว์ CH-R รอบแรกก่อนเปิดตัวหลายเดือน น่าจะดี

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ต้นปีหน้าครับ