ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดรู้จักฟิล์มยี่ห้อ US GUARD ไหมค่ะ  (อ่าน 6479 ครั้ง)

ออฟไลน์ woolf

• Newbie
  • *
เนื่องจากจะรับรถปลายเดือนนี้ ทางศูนย์ Mazda แถมฟิล์มยี่ห้อนี้ แต่ไม่เคยได้ยิน เสิร์จหาข้อมูล พบน้อยมาก (ส่วนมากเป็นร้านที่ติดฟิล์ม ไม่พบผู้ใช้งานจริง)
เลยอยากทราบว่ามีท่านได้รู้จักฟิล์มยี่ห้อนี้หรือป่าว หรือว่าเคยลองใช้แล้วคุณภาพเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
รุ่นที่ทางศูนย์แนะนำเป็นรุ่น Ceramic ราคาหมื่นต้นๆค่ะ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: มีท่านใดรู้จักฟิล์มยี่ห้อ US GUARD ไหมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2018, 08:45:44 »
ฟิล์มไม่รู้ที่มา ที่ไป ผมไม่กล้าใช้ เพราะมันไม่ใช่แค่เสียเงินฟรี แต่ระยะยาว ถ้าต้องลอกทิ้ง คุณลุ้นไล่ฝ้าพังอีก เสียอีกหลายบาทเลยครับ

ปกติ ผมชอบใช้ฟิล์มแบรนด์เนม คือ มีที่มาที่ไป มีขายในต่างประเทศ ไม่ใช่จ้างเมืองนอกผลิต (ประเทศไหนก็ไม่รู้) แล้วมาแปะตรา ทำการตลาดในไทย ครับ