ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยยูสเซอร์ที่ชื่อAirborneTH  (อ่าน 9483 ครั้ง)

ออฟไลน์ h0661036

• Sr. Member
Re: ว่าด้วยยูสเซอร์ที่ชื่อAirborneTH
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 10:51:09 »
ผมอ่านกระทู้ในบอร์ดมาหลายปี ผมก็เฉยๆ นะครับ  คือบอร์ดมันเป็นที่แสดงความคิดเห็น... ถ้าจะเอาเหมือนกับที่ตัวเราคิด  ก็คงต้องอยู่กับเงาของตัวเอง ... เจ้าของกระทู้ก็ลองไปคิดดูครับ  เพราะถ้ามันผิดปรกติจริงทางadmin แจ้งไปแล้วครับ ( ซึ่งน้อยครั้งมากๆ ที่จะเกิด)

ออฟไลน์ Depart

• Jr. Member
  • **
Re: ว่าด้วยยูสเซอร์ที่ชื่อAirborneTH
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 11:02:55 »
ใจร่มๆ กันนะครับ  การเล่นเวปบอร์ดย่อมต้องเผชิญกับการคิดต่าง  ถ้าคิดจะเล่นต้องยอมรับตรงจุดนี้ให้ได้

ผมเองก็สมาชิกใหม่ในนี้  จุดประสงค์เพื่อมาหาความรู้ ข่าวสาร จากเพื่อนสมาชิก

เวลาอ่าน  บางคอมเม้นท์  ผมไม่เห็นด้วยก็มีนะ (ถ้าเป็นการแสดงความเห็นส่วนตัว)  แต่ผมเลือกที่จะไม่โต้เถียง  ปิดหน้าเวปก็จบแล้ว

เข้ามาก็ต้องสุภาพ  ให้เกียรติเพื่อนสมาชิก  ให้เกียรติเวป  ซึ่งมันแสดงถึงวุฒิภาวะการเป็นตัวเราได้

การคอมเม้นท์ก็เหมือนกัน  ถ้าใช้คำสุภาพ  รู้ว่าที่พิมพ์ลงไป  มันแสดงถึงการยั่วยุ  หาเรื่อง  การใช้อารมณ์ต่อเพื่อนสมาชิก  ก็ควรจะหยุดซะ