ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น First Impression : Toyota Camry (TNGA) ก่อนเปิดตัวในไทย //  (อ่าน 19516 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
First Impression รีวิว ทดลองขับ All NEW Toyota Camry Hybrid (TNGA)
เช่าขับกันเอง ก่อนเปิดตัวในไทย 29 ตุลาคม นี้ ตัวรถจะเป็นอย่างไร ไปชมกันเลยครับ !

แสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัย
http://www.headlightmag.com/exclusive-first-impression-2019-toyota-camry-hybrid-in-japan/

ออฟไลน์ AkE

ขอบคุณครับ ผมคิดไปเองหรอเนี่ยว่าอัตราเร่งดีกว่า G9 hv พอสมควร ผมคิดว่าจะได้เห็นเลข 7.9 นะ จากที่ลองขับ ไม่ถึงซะงั้น

ออฟไลน์ jumpon77

ดีกว่าที่คิดไว้ครับเหลือแค่เวอร์ชั่นไทยอย่างเดียวครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับ ดีงามตามท้องเรื่องครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ความหรูหราดูดี ดรอปลงไปเหมือนนิสสันเทียน่าเป๊ะ แต่ไม่ยักมีคนด่าวุ้ยแปลกดี 555

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ความหรูหราดูดี ดรอปลงไปเหมือนนิสสันเทียน่าเป๊ะ แต่ไม่ยักมีคนด่าวุ้ยแปลกดี 555
มันดรอปลงนิดนึงครับ แต่เทียน่านี่มากเลยหละครับ แล้วพวงมาลัยของ camry ก็ยังสวยกว่าของเทียน่าอยู่ดี แผงคอนโซลหน้าก็สวยขึ้นกว่าของเดิม หรือของเดิมสวยกว่า แต่ผมชอบอันใหม่ แต่แผงประตูผมว่าเหมือนรีโว่ไปหน่อย ตรงสวิตซ์ที่พี่จิมบอก นอกนั้น ตัวรถทั้งคัน มันเลยดูน่าสนใจกว่า เทียน่า แถมมันไม่มีแฝดด้วย 555
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ apinui

เส้นสายด้านข้างนี่พี่จะ accord ไปไหนเนี่ย ...

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

เส้นสายด้านข้างนี่พี่จะ accord ไปไหนเนี่ย ...

เหมือนหรอครับ ผมว่าไม่นะ Accord ดูเหมือน BMW มากกว่า ส่วนคัมรีใหม่ คล้าย lexus มากขึ้น
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  :D

คันประกอบบ้านเราจะมีทดสอบและรีวิวให้อ่านอีกรอบมั้ยครับ  ;D

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
สวยครับ แต่ไม่ชอบเส้นรอยต่อฝากระโปรงหน้ากับกันชนหน้าด้านบนเลย เป็นเหมือนวิออสอ้วน อัลติสโฉมที่แล้ว ดูขัดหูขัดตาไม่สวยเลย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
พอบอกว่าหรูน้อยลง ผมนี่รอดู V. ไทยเลยครับ กลุ่มตลาด Camry ไทยคือเน้นหรูสุด ถ้าลดความหรูลงแล้วใส่ความสนุกในการขับ มันจะยังตอบโจทย์กลุ่มลูกค้าเดิมได้มากน้อยแค่ไหน หรือไทยจะมีแนวทางในการปรับแต่งรถให้เน้นด้านหรูเป็นพิเศษ​รึเปล่า
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ golf8023

ผมว่าสวยดีนะครับ ภายในสวยกว่าตัวปัจจุบัน
สรุปว่าตัว2.5ได้ล้อ18 ส่วน2.5HVได้ล้อ17

ออฟไลน์ TeslaX

ความหรูลดลง แต่คงถูกใจวัยรุ่นมากขึ้น คงตามรอยแอคคอร์ด

ออฟไลน์ redsun

TNGA ผมว่าเวิร์คดีนะครับ
ปรับเอาใจคนขับบ้างแล้ว ลดความสูง เพิ่มฐานล้อ
ปรับมุมต่างๆให้รับการขับขี่ ช่วงล่างหลังปีกนกคู่
โอเวอร์แฮงหน้าเปลี่ยนได้ตามโมเดล
อะไหล่ในอนาคตในแพลตฟอร์มเดียวทั่วโลกน่าจะสะดวกเลย

เพิ่งทราบว่าผู้บริหารระดับสูงของโตโยต้าทุ่มเทและใส่ใจมากๆ
ตัว CHR ลงมาทดสอบ และขับด้วยตัวเองในวันหยุด
และ SETTING ให้ออกมาดี น่าชื่นชมมากครับ
ถ้าได้ SETTING ให้ CAMRY ตัวนี้ด้วยสุดยอดเลยครับ

ขอบคุณคุณ J!MMY คุณแพน และทีมงาน HEADLIGHT
สำหรับ FIRST IMPRESSION มากๆครับ
บันเทิง ได้ข้อมูลและความรู้เพิ่มเพียบเลยครับ

ปล.
คหสต.ภายในผมปวดหัวกับคอนโซลมากเลย มันโย้ไปเย้มา (ผมเวียนหัว)

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
พูดถึงแคมรี่ ผมยกให้รุ่นนี้งามสุดละ จากใจคนใช้ออสเห็บหมา

ออฟไลน์ final

ลดความสูงจะเวิร์คกับเมืองไทยมั้ยนี่ เจอหลุมเนินคงขูดกันชน + ใต้ท้องรถวายป่วงแน่

ออฟไลน์ siwakorn

ขับดีต่างจากตัว acv50 มากไหมหว่า หวังว่าคงไม่ต่างเยอะนะไม่งั้นกิเลสจะเกิด แต่ไม่มีตังแล้ว

ออฟไลน์ Terng

ภายในผมมี ACV50 ตัว Extremo อยู่เป็นสีดำล้วน เลยรู้สึกว่าของใหม่หรูกว่าครับ 55555 แต่ข้างนอกเส้นสายดูหรูน้อยลงหน่อยจริง คล้ายๆตอนเทียน่าเปลี่ยนจากตัวโฉม 2 มาเป็น 3 แต่อันนั้นหรูลดลงไปเยอะมากจนน่าตกใจ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Arm

พูดถึงแคมรี่ ผมยกให้รุ่นนี้งามสุดละ จากใจคนใช้ออสเห็บหมา
ไล่ๆกันมาก็ ACV40 ครับ แต่ต้องล้อ 17 นะ.

88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Skyforce

เห็นภายในแล้ว D seg รุ่นใหม่ผมให้ Teana L34 สวยสุดแล้ว

- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ผมให้รุ่น acv30 pre-minor สวยกว่า
รุ่นนี้กระจังหน้าลายแทบตั้งตรงกับไฟเลี้ยวท้ายรถอยู่ล้างโคมไม่ค่อยชอบเท่าไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2018, 23:31:41 โดย rAzor »

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ถามเพิ่มเติมหน่อยครับ Camry TNGA รุ่นนี้เทียบฟิลลิ่งกับ ES300h การขับขี่/ควบคุม/ฟิลลิ่ง/อัตตราเร่ง ใกล้เคียง ES300h ไหมครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ใกล้L33เลย แจ่ม

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
แบบนี้รอคันจริงสเปคไทยละครับว่าจะจูนมาได้ถูกจริตคนไทยได้ขนาดไหน....
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Kendow

ผมว่าสวยดีนะครับ ภายในสวยกว่าตัวปัจจุบัน
สรุปว่าตัว2.5ได้ล้อ18 ส่วน2.5HVได้ล้อ17
รู้สึกว่าไฮบริด จะได้ล้อ 17 นิ้วลายตามรีวิวเลยครับ ตัว 2.5 ได้ล้อ 18 นิ้ว ที่เป็นซี่ถี่ๆ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ O_o"

รอชมสเปคไทยครับ

ออฟไลน์ AMG GT

รู้สึกว่าไฮบริด จะได้ล้อ 17 นิ้วลายตามรีวิวเลยครับ ตัว 2.5 ได้ล้อ 18 นิ้ว ที่เป็นซี่ถี่ๆ
ผมว่าตัว 2.5 และ Hybrid จะได้ล้อ  18 นิ้วนะครับ   ส่วนตัว 2.0 น่าจะล้อ 17 นิ้ว
ปล.เทียบจากตัวปัจจุบันนะครับที่ตัว 2.5 กับ hybrid ได้ล้อ 17  ส่วน 2.0 ได้ล้อ 16

ออฟไลน์ SRY

แย่กว่านี้ก็ไม่มีคนด่าครับ

คหสต หน้าไม่เห็นจะสวยเลย ยิงฟันดำอ้าปากกว้าง

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
คาดว่าการขับขี่ดีขึ้นแน่ๆ แต่รอดูสเปคและราคาครับ

ออฟไลน์ h0661036

ที่ผมสนใจอยากรู้คือรุ่น 2.5 ธรรมดา เพราะตอนผมซื้อ MY2016  ก็อยากได้รุ่นนี้ แต่เพราะเป็นเครื่องยนต์เก่าเมื่อเปรียบเทียบกับ 2.0 g  ก็เลยเลือกตัว 2.0 แทน    การตกแต่งภายใน model เก่าให้ความรู้สึกที่หรู และผ่อนคลายกว่านะครับ   รุ่นใหม่ความรู้สึกมันคล้ายกับ REVO  ที่พ่อผมใช้อยู่ยังไงก็ไม่่รู้