ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ฟอม์ม ยึดไทยเป็นฐานการผลิต ราคา 664,000 บาท ผ่อนนานสุด 120 เดือน ++  (อ่าน 10464 ครั้ง)

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
ดูจากขนาดกะทัดรัดเกินไปและความไม่พร้อมของพวกจุดชาร์จไฟในปั๊ม สถานที่สาธารณะ   ผมว่ามีแววแป้กมาแต่ไกลนะครับ  8) 8)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
เออ ที่จีนราคามัน 2-3 แสนเองนิครับ ทำไมมาบ้านเราล่อไปขนาดนั้นครับ???

ออฟไลน์ toonze

ไม่ค่อยสวยสมราคาเท่าไร

ออฟไลน์ Arado_kung

ผ่อน 10 ปี เอาซะยาวเป็นผ่อนบ้านเลย รถจะพังก่อนผ่อนหมดมั้ยเนี่ย !!!

ออฟไลน์ tnp_super

หน้าตารถดูไม่สมราคาเอาซะเลย

ออฟไลน์ kittylovemic

• Newbie
  • *
รถแบบนี้ระบบความปลอดภัยยังไงครับ ถุงลมอะไรยังไง

ออฟไลน์ Smith686

ราคาสูงเกินคุณภาพไปเยอะ แค่สีแสนก็ขายยากแล้ว

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
ถ้าซักแสนห้า จะซื้อมาขับไปตลาด ไปเซเว่น เอ้า จริงๆนะ

ออฟไลน์ Bigbimmm

• Newbie
  • *
ดูวัสดุต่างๆแล้ว มันดูพลาสติกก๊องแก๊งมากเลยอ่ะครับ
ไฟหน้ายังเป็นดวงๆไม่มีโคมครอบมาให้เลย ขาย 6แสนจริงดิ
แล้วภาษีรถ EV ที่เสียน้อยกว่า ทำราคาถูกกว่านี้ไม่ได้เชียวหรือ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ดูจากรูป แพงไปมากมายครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
มันดีกว่ารถกอล์ฟตรงไหนครับ  :o
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ราคานี้    การถป้ายแดง ที่. แรงบิดมากว่า.  ประหยัดมากกว่า สร้างงาน รายได้เข้าประเทศจากการเป็นฐานผลิตส่งออก. แถมไม่ก่อมลพิษ

มีมั้ยครับ. ถามคนที่อ่านหนังสือเกิน2บรรทัด

ออฟไลน์ Smith686

ราคานี้    การถป้ายแดง ที่. แรงบิดมากว่า.  ประหยัดมากกว่า สร้างงาน รายได้เข้าประเทศจากการเป็นฐานผลิตส่งออก. แถมไม่ก่อมลพิษ

มีมั้ยครับ. ถามคนที่อ่านหนังสือเกิน2บรรทัด

เออ ที่จีนราคามัน 2-3 แสนเองนิครับ ทำไมมาบ้านเราล่อไปขนาดนั้นครับ???

ออฟไลน์ kan.kom

รูปภายใน minimal สุดๆ แทบไม่มีลูกเล่นอะไรเลย
ทำราคาหกแสนเลยรึ

ออฟไลน์ I-PULSE

รถ EV จีน ปลอดภาษีนำเข้าแล้ว ราคาก็ตั้งเอาที่สะดวกเลยครับ ตลาดเสรี

ออฟไลน์ Noncyclopedia

แต่ราคาถุกๆที่บอกคือราคาที่ภาครัฐจีนให้การสนับสนุนนี่ครับ

เห้อ...ยังจั

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ไม่น่ารอดครับ จะดูดีมีราคาหน่อยก็พรีเซนเตอร์

ออฟไลน์ MUK

เห็นด้วยเรื่องราคาครับ แพงไป
แต่วิ่งได้ 160 ดม. ถ้าขับไป-กลับกับที่ทำงานผมว่าสบายเลยสมมุติที่ทำงานไม่เกิน 60 กม. รวมไปกลับ 120 กม. ยังเหลือ หรือถ้าที่ทำงานไม่เกิน 30 กม ก็น่าใช้เลยครับ

ออฟไลน์ Altima

ถ้าแถมผญในรูปผมจองทันทีครับ

ออฟไลน์ kabutoro

จากที่ไปดูคันจริงมาคุณภาพภายนอกก้องแก้งไปหน่อยแต่ภายในอยู่ในระดับรถไฟฟ้าจีนขนาดเล็กที่นำเข้ามาขายบ้านเราแต่ราคาแพงกว่ากัน3เท่า แต่ก็มีข้อดีอยู่นะตรงที่ลุยน้ำท่วมได้สบาย จริงๆมีแบบโรดสเตอร์ด้วยแต่แค่คันนี้ราคายังกระฉูด แบบโรดสเตอร์ไม่อยากนึกถึงราคาจริงๆ (ถ้าจำไม่ผิดตอนงานมอเตอร์โชว์ครั้งล่าสุดมีคนจองไป300กว่าคันได้มั้ง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2018, 09:06:06 โดย kabutoro »

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ราคาแรงไป..
ไม่รู้อ๊อฟชั่นความปลอดภัยเป็นยังไงบ้าง

แต่สเปคผมมองว่าเหมาะสมดี
ออกแบบมาเพื่อใช้งานในเมือง
พิกัด 160 กม. วันหนึ่งก็พอใช้ได้
เหลือพอให้กลับไปชาร์จที่บ้าน ไม่ต้องหาที่ชาร์จข้างนอก

พอมาเทียบกับราคานี้
ขอเลือก Ecocar รุ่นถูกๆก่อนดีกว่า
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

• Full Member
ผมเชื่อว่ารถแบบนี้ต้องถูกห้ามวิ่งในบางถนน บางทีอาจจะต้องวิ่งแบบ มอเตอร์ไซค์เลยก็ได้ แต่แค่ขึ้นสะพานข้ามแยกได้
และราคาเห็นแล้วก็ เอิ่มมมมมม ขายใคร?

ออฟไลน์ Altima

ผมเชื่อว่ารถแบบนี้ต้องถูกห้ามวิ่งในบางถนน บางทีอาจจะต้องวิ่งแบบ มอเตอร์ไซค์เลยก็ได้ แต่แค่ขึ้นสะพานข้ามแยกได้
และราคาเห็นแล้วก็ เอิ่มมมมมม ขายใคร?

รถแบบนี้แรงกว่าซาเล้งเยอะครับ ทำไมซาเล้งวิ่งได้แต่รถแบบนี้จะวิ่งไม่ได้ละครับ ผมก็เห็นด้วยถ้ารถช้าไม่ควรใช้ถนน อย่างเช่นรถซาเล้ง

แต่เรื่องมอไซ มอไซไม่ได้ช้าครับ บางรุ้นแรงกว่า supercar เยอะ แต่มอไซธรรมดา 125cc ที่คนส่วนใหญ่ขี่ก็ไม่ได้ช้าครับ ขี่100สบาย ที่เค้าขี่ช้ากันเพราะกลัวและไม่กล้าขี่100กัน

ออฟไลน์ BigCat

ว้าว ราคาแรง
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ SM.

ผ่อน 120 เดือน เอาจริงๆ จะได้หรือครับ ไฟแนนท์ไหนครับเนี่ย

เกรงว่าถึงเวลา ไฟแนนท์ก็ขอปรับไปเหลือ 60 เดือนมากกว่า

ออฟไลน์ O_o"

ถ้าวิ่งเต้นปลดล็อครถไฟฟ้าในไทย ได้เมื่อไหร่ รถไฟฟ้าจากจีนมาเต็มครับ

แต่ตอนนี้ขาใหญ่ๆเค้าพยายามไม่ให้รถไฟฟ้ามันเกิดในไทยได้

ออฟไลน์ XyteBlaster

ลืมไปอย่างนึงรึเปล่าครับ .. มันลงน้ำ วิ่งเป็นเรือได้ด้วยนะครับ .. ไม่ต้องกลัวน้ำท่วมกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ natty ib-cm

แพงไปครับ

ออฟไลน์ tui

• Jr. Member
  • **

ผมอยากได้รถไฟฟ้า.มานานแล้วดู  design ดูขนาดรถ..ขอผ่านดีกว่า

ขอไปมอง nissan leaf น่าจะดีกว่า..ถึงจะแพงกว่าแต่ระบบทุกอย่าง..design..ขนาด เหมาะวิ่งบนถนนมากกว่า