ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม GLC จีน รุ่นฐานล้อยาวถึงราคาถูกกว่ารุ่นปกติได้ครับ  (อ่าน 5502 ครั้ง)

ออฟไลน์ NarongritL

• Full Member
อิงจาก http://www.headlightmag.com/news-mercedes-benz-glc-l-launched/

ตามหัวข้อเลย สงสัยครับ:)

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
การตั้งราคาไม่จำเป็นต้องยึดต้นทุนเป็นหลักครับ อาจตั้งกำไรไม่มากแต่เน้นยอดขายได้จำนวน อะไรแบบนี้ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
คงต้องดูในลายละเอียดออปชั่นต่างๆด้วยครับ ราคาอาจเป็นรุ่นเริ่มต้น ไม่ได้ใส่ออปชั่นต่างๆเพิ่มเข้าไป

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
สงสัยว่าเบนซ์จีน คงเอาใจลูกค้ากลุ่ม "C" class เป็นพิเศษ เพราะว่าขายดีที่สุด

ส่วน class ที่สูงขึ้น ขายแพงขึ้นไปยังไงก็มีเศรษฐีใหม่รวยปัง ๆ ซื้อกันง่ายอยู่แล้วครับ

จีนนี่เป็นตลาดสำคัญจริง ๆ เลยเนาะ

ออฟไลน์ rapee001

เป็นไปได้มั้ยครับที่รุ่นฐานล้อยาวประกอบในจีน ส่วนรุ่นปรกตินั้นนำเข้าทั้งคันแทน

ออฟไลน์ El Hombre

• Jr. Member
  • **
เอาจริงๆตัว coupe ทั้งหลายก็ไม่ควรแพงกว่าตัวปกตินะครับ

ออฟไลน์ SM.

เอาจริงๆตัว coupe ทั้งหลายก็ไม่ควรแพงกว่าตัวปกตินะครับ

ออฟไลน์ flybigbear

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
สัมผัส 528Li (F10) รุ่นเริ่มต้นในจีนมา ออฟชั่นโล้นมากครับ การตกแต่งเป็น Piano Black แอร์แยกฝั่ง แต่ลมแอร์ไใ่แยกฝั่ง ต้องไปปรับเอาที่ช่องแอร์ ลำโพงที่เสา A ก็หายไป

แล้วก็อย่าง Maybach S450 เครื่องเสียงก็เป็น Burmester ธรรมดา ไม่ใช่ 3D
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ oryor

ทำไมตลาดจีนต้องเป็นรุ่นฐานล้อยาว
ในเมื่อคนจีนก็ไม่ได้ขายาวเหมือนคนยุโรปหรืออเมริกา
นั่งปกติก็ไม่น่าจะขาติดอะไรแต่ทำไมอยากได้รุ่นฐานล้อยาวมากกว่า

ออฟไลน์ Smith686

ทำไมตลาดจีนต้องเป็นรุ่นฐานล้อยาว
ในเมื่อคนจีนก็ไม่ได้ขายาวเหมือนคนยุโรปหรืออเมริกา
นั่งปกติก็ไม่น่าจะขาติดอะไรแต่ทำไมอยากได้รุ่นฐานล้อยาวมากกว่า
คนจีนตอนเหนือตัวสูงพอๆกับฝรั่งนะครับ

ออฟไลน์ axister

เศรษฐีก็อาจจะอยากได้ความสบายโดยไม่ได้อยากได้รถใหญ่ครับ

เหมือนคอนโด คนเราสูงไม่ถึง 2 เมตรหรอก แต่เลือกเพดาน 5m 3m 2.5m เพื่อความสบายความรู้สึกโอ่อ่า อล่องฉ่อง

ออฟไลน์ rut191

คนจีนชอบนั่งไขว้ห้างหรือป่าวครับ เลยอยากได้ที่วางขาเยอะๆหน่อย