ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Toyota Camry Hybrid (TNGA) ก่อนเปิดตัวในไทย 29 ต.ค.นี้ //  (อ่าน 10818 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
พาไปชมรถคันจริง All NEW Toyota Camry Hybrid รุ่น G Leather Package
(TNGA Platform) เวอร์ชั่นญี่ปุ่น ล้อ 18 นิ้ว ก่อนเปิดตัวในไทย 29 ตุลาคม นี้

ชมภาพทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/photo-toyota-camry-hybrid-jdm-spec-tnga/

ออฟไลน์ mick

น่าจะเขียนว่า version japan ในหัวกระทู้นะครับ นึกว่าได้เห็นของไทยก่อนวันเปิดตัวเสียอีก

ออฟไลน์ TeslaX

หลังคา panoramic จงมา

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
คอนโซลดูมี signature ดีครับ

ขอบเขตคนขับ กับขอบเขตคนนั่ง ให้มันรู้ใครเป็นใคร ..
ถึงแม้สถานะตอนอยู่ในบ้านจะตรงกันข้าม สำหรับพ่อบ้านใจกล้า  ;D
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Barracuda

ขอสีขาว ภายในสีดำมาเลยนะครับ อย่ากั๊กไว้รอ mc อีกล่ะ

ออฟไลน์ TonSL65

• Jr. Member
  • **
ผมจองไฮบริดสี Burning Black ไปแล้วคับ ไม่รู้สีจริงจะเป็นยังไง
Current collection
2016 Mazda2 Sedan XD High Plus L
2018 Camry HV Premium(XV70)
2019 Accord Hybrid TECH(G10)
2021 Fortuner 2.8 Legender 4WD
Next......???

ออฟไลน์ Kendow

• Sr. Member
ได้ยินว่ามาแค่ moonroof ธรรมดาครับ มีทุกรุ่นยกเว้น 2.0G ครับ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
พยายามมองหาปุ่ม Memory Seat แต่ไม่เจอ หรือว่าให้ไปตั้งในจอแทนก็ไม่รู้ครับ

แล้วรุ่น Hybrid Premium จะยังมีปุ่มคุมเครื่องเสียงที่พักแขนกลางอยู่ไหมนะ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
พยายามมองหาปุ่ม Memory Seat แต่ไม่เจอ หรือว่าให้ไปตั้งในจอแทนก็ไม่รู้ครับ

แล้วรุ่น Hybrid Premium จะยังมีปุ่มคุมเครื่องเสียงที่พักแขนกลางอยู่ไหมนะ
เหมือนตัวญี่ปุ่นจะไม่มีปุ่มเมม นะครับ แต่ตัวจีน มีปุ่มเมมด้วยครับ ซึ้งเราน่าจะอิงจากจีน เพราะที่นั่งด้านหลังเราจากสเปคก้มีปุ่มควบคุมเหมือนตัวจีนเลยครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Newhang

ล้อล้างยากดีนะ

ออฟไลน์ SM.

ใกล้แล้ว สำหรับบ้านเรา  8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ AirborneTH

• Full Member
เกียร์ของตัวไฮบริดนี้มีการล็อคเป็นสเต็ปๆคล้ายตัวเบนซินปกติด้วยเหรอครับ
สังเกตเห็นว่า ตำแหน่งเกียร์ B หายไปแล้วจากที่มีมาทุกรุ่นในเวอชั่นไฮบริด
แถมมีเกียร์โหมดสปอร์ทในตัวไฮบริดอีก

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ดูเรียกน้ำย่อยไปพลางๆสินะครับ ของบ้านเราอีกไม่กี่วันแล้ว

ออฟไลน์ MMWC

• Jr. Member
  • **
พวงมาลัยไม่ค่อย luxury เลย เกือบคล้ายaltis

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ได้ยินว่ามาแค่ moonroof ธรรมดาครับ มีทุกรุ่นยกเว้น 2.0G ครับ

ผมไม่อยากจะเชื่อว่าพี่โตจะให้มูนรูฟทุกรุ่นแบบนี้ เต็มที่สุดๆก็HV Top แต่ถ้ามาจริงนี่เงิบ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back

เหมือนตัวญี่ปุ่นจะไม่มีปุ่มเมม นะครับ แต่ตัวจีน มีปุ่มเมมด้วยครับ ซึ้งเราน่าจะอิงจากจีน เพราะที่นั่งด้านหลังเราจากสเปคก้มีปุ่มควบคุมเหมือนตัวจีนเลยครับ

ขอบคุณคร้าบบบบบ  ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ flybigbear

สวยดี

ออฟไลน์ kabutoro

ไฟหน้าสวยดีนะ แต่เราคงต้องรออีกนานสินะกว่าพี่โตจะเลิกอ้าปากกว้างเป็นปลากะโห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2018, 08:47:30 โดย kabutoro »

ออฟไลน์ AkE

ขอบคุณครับ ภายในสีนี้สวยดีผมไปเช่าขับได้ภายในดำครับ

ออฟไลน์ BN`

รอดู Accord เปิดตัว :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

รุ่นนี้ไม่มี memory seat ครับ ดูรีวิวของอเมริกาบ่นเรื่องนี้กันทุกคน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Oatsenal1

• Full Member

รุ่นนี้ไม่มี memory seat ครับ ดูรีวิวของอเมริกาบ่นเรื่องนี้กันทุกคน

สเปค aus มีฝั่งคนขับครับ รอดูของไทยต่อไป

ออฟไลน์ SRY

ไฟหน้าสวยดีนะ แต่เราคงต้องรออีกนานสินะกว่าพี่โตจะเลิกอ้าปากกว้างเป็นปลากะโห้
เหมือนกัน ชอบไฟหน้ามาก สวยเฉียบ
แต่ปากล่างไม่ชอบอย่างแรง แทบทุกรุ่นที่ดำๆกว้างๆ แบบนี้

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

สเปค aus มีฝั่งคนขับครับ รอดูของไทยต่อไป
Aus มีจริงด้วยในรุ่น hybrid ขอบคุณครับ
https://www.toyota.com.au/main/-/media/toyota/main-site/vehicle-hubs/camry/files/camry_spec_data_jan2018.pdf
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^