ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan Teana Minorchange (L33) ปรับหน้าใหม่ อาจได้ท้ายเดิม 1 พ.ย. นี้ //  (อ่าน 14779 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Nissan Teana Minorchange (L33) เวอร์ชั่นไทย อาจได้หน้าดีไซน์ใหม่
แต่ด้านท้ายยังคงเหมือนเดิม เตรียมเปิดตัว 1 พฤศจิกายน นี้ พร้อมสีแดงใหม่ !

อ่านข้อมูลเบื้องต้นได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/nissan-teana-minorchange-l33-thai-spec/

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
คงกลัวว่าท้ายใหม่มันคล้าย Sylphy เข้าไปอีกสินะ

ออฟไลน์ Arado_kung

คงกลัวว่าท้ายใหม่มันคล้าย Sylphy เข้าไปอีกสินะ
จริง ถ้าถามผมไฟท้ายเดิมโอเคแล้วนะ อันใหม่ปรับแล้วเหมือนซิลฟี่เข้าไปอีกเดี๋ยวจะแป๊กหนักกว่าเดิม

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
all new ไปเลยจะดีกว่านะครับ  8)

ออฟไลน์ Magl

ท้ายเดิมสวยดีแล้วครับ แต่หน้า ควาจะมาแบบนี้ตั้งแต่เปิดตัว

ออฟไลน์ NoName__???

น่าจะเอาเครื่องโบมาลงอาจทำให้ลูกค้าคู่แข่งไขว้เขว่ได้

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ท้ายเดิมเห็นด้วยว่าสวยอยู่แล้วครับ ถ้าได้ท้ายเดิมก็ดีครับ เห็นว่าจะได้พวงมาลัยใหม่ด้วยไม่รู้จริงไหม
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ AkE

น่าร้ากกก สีแดงแบบคู่แข่งเลย จริงๆถ้าเอาตัวใหม่มาชนกันช่วงนี้หรือต้นปีหน้าอาจดีขึ้นนะ

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
ก็ต้องหาทางสู้และดิ้นรนต่อไปครับนิสสันไทย

ออฟไลน์ O_o"

มาช้าดีกว่าไม่มาครับ ค่อยๆพัฒนา​กันไป

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
เห็นด้วย​เลย ท้ายเดิมดีอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ palma

เห็นด้วย​เลย ท้ายเดิมดีอยู่แล้วครับ

คิดเหมือนกันครับ

ว่าแต่ option ที่จะใส่มาเต็มที่ให้คนหันมามองจากคู่แข่งที่เปิดตัวใหม่ๆสดๆ มันจะคือ อะไร??

มันจะทำให้คนหันมาสนใจได้จริง??
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ ismael

หน้าใหม่เป็นไง?
ใช่ฟันหนูป่ะ?

ออฟไลน์ BN`

ออฟไลน์ stm

แปลกใจจริงๆที่ ผมไม่เคยได้ยินใครบอกว่าพวงมาลัยนิสสันสวยเลย ( พวงมดลูก)
แล้วทำไมยังใช้อยู่

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถึงท้ายตัวเดิมจะสวย แต่ผมว่ามันไม่ได้เข้ากับหน้าใหม่เลยสักนิด ตลกดีนิสสัน
เปิดตัวไมเนอเชนจ์ตอนนี้ก็แปลกละ ยังมาแบบครึ่งๆกลางๆอีก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ CJ.

ถึงท้ายตัวเดิมจะสวย แต่ผมว่ามันไม่ได้เข้ากับหน้าใหม่เลยสักนิด ตลกดีนิสสัน
เปิดตัวไมเนอเชนจ์ตอนนี้ก็แปลกละ ยังมาแบบครึ่งๆกลางๆอีก

เห็นด้วยครับ ผมก็ชอบท้ายเดิม แต่มีความรู้สึกว่า ในขณะที่คู่แข่ง All new เธอกลับเป็น mc แล้วดัน mc แค่ครึ่งหน้าอีก
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ไม่กล้าซื้อจริงๆ ครับ กลัวน้องเขยฝรั่งกลับมาเห็นแล้วจะหัวเราะเอา
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
น่าจะตั้งเป็นรุ่นพิเศษไปซะ "Teana harelip"

ยอมใจการตลาดค่ายนี้ New Altima สวยๆ ไม่เอาเข้ามา
ไม่ต้องเอาอะไรมาอ้างทั้งสิ้น ถ้าคิดจะยังมีที่ยืนสำหรับ D-seg
เพราะ 2 ค่ายเขากำลังจะเข็นเอาตัวใหม่ออกมากันละ อ้อลืมไป
เขาไม่สนใจตลาดเมืองไทยนี่นา  ::)

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Arado_kung

น่าจะตั้งเป็นรุ่นพิเศษไปซะ "Teana harelip"

ยอมใจการตลาดค่ายนี้ New Altima สวยๆ ไม่เอาเข้ามา
ไม่ต้องเอาอะไรมาอ้างทั้งสิ้น ถ้าคิดจะยังมีที่ยืนสำหรับ D-seg
เพราะ 2 ค่ายเขากำลังจะเข็นเอาตัวใหม่ออกมากันละ อ้อลืมไป
เขาไม่สนใจตลาดเมืองไทยนี่นา  ::)

ไทยได้ใช้ L33MC ก่อนญี่ปุ่นเป็นประเทศแรกในโลกสำหรับพวงมาลัยขวาเนี่ยยังไม่สำคัญอีกเหรอครับ

ออฟไลน์ muza

แบบ Camry ACV50 กับ 60 ปล่าว อิอิ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ locomotive

ตัว Big Minor ออกที่อเมริกาปี 2016 ท้ายดูไกลๆ ยังกับ E-class ถือว่า สวยพอตัว พอไปวัดไปวาได้ ไม่อายใคร แต่มาไทยไม่ปรับท้าย ถือว่าดูถูกคนไทยมากๆ แค่เอาโฉมเดิมตกรุ่นเมืองนอกมาขายก็สิ้นคิดแล้ว มาไม่เต็มบาตรอีก เอ้อๆ RIP............... Nissan Thai หนักใจ!!!! Note มาก็ลงเครื่องเล็ก ทั้งๆที่ตัวรถดีเลิศสุดติ่ง All New March ควรมาก็ยังไม่มา Kicks ก็จับฉ่ายสเปกไปๆมาๆ Navara ก็ยังไม่ Minor เปลี่ยนเครื่องตามคู่แข่ง ที่ควรจะเป็น  Terra ก็มาตอนตลาดวาย  X-Trail ก็ Minor ช้ากว่าตลาดโลก Sylphy ก็ยังผีหรือซอมบี้???? Juke ก็เหลวแหลก แม้กระทั้งรถตู้ Urvan ก็ไม่มีตัวหลังคาเตี้ยขาย เว้อ!!! แต่ละอย่าง....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2018, 15:28:38 โดย locomotive »

ออฟไลน์ paulmoderndog

แกล้งบอกว่าไม่ปรับ เพื่อให้คนพูดถึงหรือเปล่าครับ?

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ถ้าไม่ปรับท้ายจริง ก็เชื่อแล้วว่าพยายามประกอบขายโฉมนี้ขายให้คุ้มทุน(ทั้งขายในและส่งออก)

เดาว่าหลังจากนั้นอาจจะได้เห็นL34(เพราะอาจจะต้องประกอบไทยเพื่อส่งออกเช่นกัน)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
น้องชายผมไม่ค่อยสนใจเรื่องรถ เขายังมองด้านหน้า Almera เป็น sylphy แล้วดูท้าย sylphy เป็น teana เลยครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ kenny523

มาแบบนี้ผมชอบนะ จริงๆL33 น่าเกลียดตรงกระจังหน้ากับไฟนั่นแหละ ท้ายสวยกว่าใครอยู่แล้ว

ออฟไลน์ arlao

• Jr. Member
  • **
ไม่ได้ให้ความสำคัญกับตลาดไทย จากนิสสันไทยฯ จรุ๊ปๆ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
จริง ถ้าถามผมไฟท้ายเดิมโอเคแล้วนะ อันใหม่ปรับแล้วเหมือนซิลฟี่เข้าไปอีกเดี๋ยวจะแป๊กหนักกว่าเดิม
ไหนๆ มันเหมือนสิวฝียังไงคับ ผมไม่เคยเห็นไหท้ายตัวใหม่ลย มีรุปปลากรอบมั้ยคับ :-\

ออฟไลน์ pradungsak dragster

• Newbie
  • *
  • กรุงเทพ..รถอะไรๆๆก็ไปถึง.....อุอุอุ...
เอาใจช่วยครับนิสสันไทยเเลนด์...สู้ๆ..จำสุภาษิตนี้ไว้ครับ....หัวเราะทีหลังดังกว่าครับ...ถ้าปอดไม่ฉีกซ่ะก่อนน่ะ...555....
............Model change มาเมื่อไหร่สะเทือน...วงการครับ...5555
1997 Honda Nova rs-Yamaha Y80
1999 Yamaha TZM -Yamaha RXZ
2000 Kawasaki VICTOR M-Kawasaki KR SE
2002 Nissan CEFIRO A31-Toyota D4D
2010 Nissan TIIDA
2010 Nissan MARCH
2012 Nissan TEANA
2018 Kawasaki Serpico SE-Kawasaki KR SE
2035 Nissan GTR R35 old model 2015
2040 Porsche 911 TURBO

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
น้องชายผมไม่ค่อยสนใจเรื่องรถ เขายังมองด้านหน้า Almera เป็น sylphy แล้วดูท้าย sylphy เป็น teana เลยครับ

หึหึ อย่าว่าแต่น้องทั่นเลยขอรับ

กระผมนี่แหละ เห็นเทียน่าสีน้ำตาลครั้งแรก นึกว่าอัลเมร่า -*-
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/