ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน ถามผู้รู้ หรือ ผู้ใช้ F30แนะนำร้าน  (อ่าน 4697 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
คือใช้F30 อยากเปลี่ยน แต่งเป็นชุดแต่ง M3 ที่เปลี่ยน กันชนหน้า หลัง บังโคลน หน้าL R กระจังหน้า สเกิร์ตข้างLR โดยทำสีด้วย ไม่ทราบว่าแต่ละร้าน ที่ทำหลายร้านมาก มีร้านไหนที่ ทำแล้ว ชิ้นงาน ดีสุดทั้งสี และชิ้นงาน แบบว่าชิ้นงานแต่ละร้าน มาจ่กแหล่งเดียวกันไหมครับ ถามแตาละเเห่ง ก็ ตอบๆ ส่งๆ แบบไม่ค่อยให้ข้อมูล
   จึงอยากขอคำแนะนำผู้รู้ หรือผู้ที่ใช้อยู่ ด้วยครับก่อนจะเสียเงินครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
Re: เรียน ถามผู้รู้ หรือ ผู้ใช้ F30แนะนำร้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2018, 17:10:33 »
แยกทำครับที่เคยทำในคันก่อน สมัยก่อนผมซื้อชุดแต่งจาก r.. ปทุมวัน เลือกเอางานดิบที่ดีที่สุดแล้วเอามาให้อู่สีแถวบ้านทำถอดฝาถังไปผสมสีก็ได้เนียนดูไม่ต่างกันครับ เอาสะดวกก็มีทุกร้านที่ขายอุปกรณ์แต่งหละครับที่นิยมๆก็แถวบางพลัด เขาก็ต้องไปจ้างอู่สีทำแล้วค่อยมาติดเองที่ร้านกิน%ไปนิดหน่อยคิดว่าสะดวกละกัน แต่ถ้ามีอู่สีงานดีๆแยกทำดีกว่าเราเลือกของได้อย่างแลคเกอร์ทินเนอร์เอาของดีๆไปเลย

Re: เรียน ถามผู้รู้ หรือ ผู้ใช้ F30แนะนำร้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2018, 17:42:05 »
ขอบคุณครับ ที่แนะนำแยกทำ  ถ้าอย่างนั้น ซื้อมาให้ศูนย์ทำให้(ค่อนข้างรู้จักสนิท)  แต่เราจะรู้ว่างานดิบ ของที่ไหนครับ ที่ แนบชิด สนิทช่องไฟ เนียน และเนื้องานดีสุดของยี้ห้ออะไร ร้านไหนครับ

ออฟไลน์ caton

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2018, 22:45:54 »
ใส่ชุดแต่งนี้หาร้านทำท่อต่อด้วยนะครับ เพราะดิฟหลังตำแหน่งท่อออกจะไม่ตรงกับท่อเดิม

ปล. อันนี้ความเห็นส่วนตัว ผมว่าไหนๆแล้วควรทำโป่งไปด้วยเลย ไม่งั้นมันจะดูต่างจาก M3 จริงเยอะมาก
ทั้งแพหน้า-หลังที่ไม่เหมือนกันเลย ลองพิจารณาดูครับ
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2018, 00:28:17 »
ตลกครับ แผงไฟหน้า f30 กับ f80 คนละตัว ต่อให้พาร์ทเนียนแค่ไหนก็จัดการเรื่องไฟหน้าไม่ได้ เห็นแวปเดียวก็รู้แล้วครับ แนะนำให้ใช้ m performance ลงตัวกว่า

ออฟไลน์ :P

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2018, 10:08:11 »
ถ้าจะใส่ชุดแต่ง M3 ต้องทำให้สุดไปเลย เช่น ไฟหน้า , ล้อ , ตีโป่ง , ท่อ
ซึ่งรวมๆแล้วค่าเสียหายทั้งหมดก็สูงอยู่ ไม่งั้นมันดูตลกไม่ลงตัว (คหสต นะครับ)
แนะนำให้หา part M Performance มาใส่จะลงตัวกว่าครับ ;)
FORD EVEREST 2.5 LTD NAVI
TOYOTA HILUX VIGO CHAMP PRERUNNER 3.0G
TOYOTA ALL NEW YARIS 1.2G
BMW F30 LCI 330e M SPORT

ออฟไลน์ flat6

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2018, 13:01:36 »
แค่ m performance ก็พอครับ ขออภัยแต่ ผมว่ามันตลกแต่ง M ทั้งคันหรือ AMG ทั้งๆที่ไม่ใช่
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2018, 13:38:35 »
ขอบคุณครับ
คุณcaton  ถ้สจะทำตีโป่งบังโคลนหน่า หลัง อันนี้คิดดูแล้ว เสียดายรถครับ ช้ำหมด ส่วนดิฟฟิวเซอร์ ทำท่อออกสองข้างอีก(จ่ายอีกเพิ่มหลายอยู่) ลังเลแะ

คุณAlcatraz อันที่จริงรถผมเดิมๆ ก็ทำเป็นMPerformance ทั้งเบรค ล้อ พาร์ท ต่างๆอยู่แล้วครับ เพียงแต่ มันคันๆ เบื่อๆ อยากๆ อะครับ

คุณ:P คุณflat6 ตอนนี้ผมMPerfornance อยู่แล้ว แบบเบื่อๆหาอะไรทำอะครับ  เลยคิดอยากทำM3 เอาแค่ชุดแต่งพอไม่ถึงกับตีโป่งบังโคลน คือไม่ต้องเอาแบบM3
 เหมือนเป้ะๆ หรอกครับ เอาแค่สวยงาม เพราะตอนนี้ ผมก็แต่งMPerแล้วครับ ล้อเบรค ด้วย แบบเบื่อๆอะครับ(หาเรื่องเสียเงิน อิ อิ )
  ตอนนี้ลังเลอะครับ เพราะถ้าไม่ทำก็ดีอยู่แล้ว แค่อยากๆ เบื่อๆ ครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 07:26:22 »
ที่ผมเคยเจอก็มีคุณหนุ่มKamikaze soundนี่แหละครับเพราะใช้Partแท้ทั้งหมด
BMW 750E M SPORT