ผู้เขียน หัวข้อ: // BMW Thailand ขยาย BSI Package ฟรีค่าบำรุงรักษา เพิ่มเป็น 10 ปี ให้ทุกรุ่น //  (อ่าน 18699 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
BMW ประเทศไทย จัดหนัก ! ขยาย BSI Package ฟรีค่าบำรุงรักษา
เพิ่มเป็น 10 ปี ให้กับรถใหม่ BMW ทุกรุ่น (ยกเว้นตระกูล i)
เตรียมรับ Motor Expo 2018 นี้

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/bmw-thailand-extend-bsi-to-10-years-maintenance/

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

โปรเทพแบบนี้ ยอดจองคงพุ่งแน่ๆ เพราะปัญหาที่คนไม่ซื้อ BMW คือ หลัง 5 ปีราคาตกมากและอะไหล่ชิ้นใหญ่ๆ เริ่มพัง

ทีนี้ใช้ไป 10 ปีจนกลายเป็นเศษเหล็ก ขายทิ้งราคาสองสามแสนก็ถือว่าใช้คุ้มแล้ว

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
10 ปี 100,000 กม. เหมาะกับคนที่ใช้รถแบบน้อยมากๆ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

สงสัยว่า Warranty เป็น 10 ปี ไม่จำกัดระยะทางหรือเปล่า
2023 - Tesla Model Y Performance

ออฟไลน์ Altima

เหมากับผมเลย ขี่มอไซมากกว่าใช้รถ รถผม 4 ปี 40,000 โล

ออฟไลน์ AkE

มันสำหรับคนใช้รถน้อยหรือเปล่าครับ ผมขอเป็น 7 ปี 150000Km แต่ก้ดีขึ้นล่ะครับ 10 ปีแล้วมีซื้อ km เพิ่มได้ก้ดีนะครับ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
10 ปี  อ่านดูเหมือนคุ้ม

แต่คือแค่ค่าบำรุงรักษา ไม่ใช่ประกันชิ้นส่วนชำรุด (ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด). แต่ถ้า warranty. 10 ปีด้วยก็ถือว่าพอได้ แต่จำกัดระยะทางน้อยไปหน่อย

100000 กม   ถ้าตามระยะคือ แค่ 10 ครั้ง
10 ปี ถ้าเข้า 6 เดือนครั้ง. คือทั้งหมด 20 ครั้ง

คงต้อง +-x /. ดูว่าคุ้มกับการใช้งานของเราหรือเปล่า

ออฟไลน์ bingoman

ผมว่า wow นะครับ

รถของผมเอง BMW ก็วิ่ง 4 ไป 50000 กิโล  แต่จะหมด BSI ซะแล้ว

โปรนี้เหมาะมากๆ กับการซื้อ BMW มาเป็นรถคันที่ 2,3,4 เป็นพิเศษ

ออกโปรนี้มาเพราะ ข่าว E350e ของดาราดังหรือเปล่า  ถึงจะไม่ใช่แต่ก็เหมือนตบหน้า Mercedes Benz Thailand ฉากใหญ่ไปเหมือนกัน

ออฟไลน์ andy_duf

• Full Member
เข้าใจคิด  ไม่เพิ่มระยะทางให้เลย  แต่ยังไงๆก็ดีกว่า 5ปี

ออฟไลน์ kenny523

เหมาะกับผมเลย 10 ปี ไม่เกินแสนแน่

ออฟไลน์ GoatGoat

นานๆจะเห็น BMW ออกมาตบหน้า Benz แบบจังหวะเด็ดๆซักที ;D

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

สงสัยว่า Warranty เป็น 10 ปี ไม่จำกัดระยะทางหรือเปล่า

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด จากที่อ่าน 10ปี ให้แต่ BSI น่ะครับ วารันตีไม่เกี่ยว

หรือถ้าผมเข้าใจอะไรผิดรบกวนบอกด้วยน่ะครับ

ปล. ก็ถือว่าดีครับ คนใช้รถพรีเมี่ยมแบบนี้เกินครึ่งของจำนวนใช้รถปีละไม่เกิน 10,000โลครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

มาไงเนี่ย...

ออฟไลน์ flat6

สุดยอด ผมใช้ปีละไม่เกิน 10k แน่ๆ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ถามท่านทีใช้ BMW หน่อยครับ กรณีเปลี่ยนจานเบรก (สึกหรอหรือเสื่อมสภาพตามการใช้งาน)
แล้วต้องเปลี่ยนจานเบรก อันนี้คือใช้สิทธิของอันไหนครับ BSI หรือ Warranty ?

ถ้าใช้ของ BSI นี่แจ่มเลยครับ

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด จากที่อ่าน 10ปี ให้แต่ BSI น่ะครับ วารันตีไม่เกี่ยว

หรือถ้าผมเข้าใจอะไรผิดรบกวนบอกด้วยน่ะครับ

ปล. ก็ถือว่าดีครับ คนใช้รถพรีเมี่ยมแบบนี้เกินครึ่งของจำนวนใช้รถปีละไม่เกิน 10,000โลครับ
ผมอ่านดูก็ไม่มั่นใจเหมือนกันครับ ไม่ได้ศึกษาเหมือนกัน ถ้าเป็น BSI 10 ปี 100,000 กม. และ Warraty 10 ปี ไม่จำกัดระยะทางคือโอเค แต่ถ้าไม่เพิ่ม Warranty ผมว่าเหมาะกับคนใช้รถน้อย

อย่างไรก็ตามก็ช่วยสร้างสีสรรค์ให้ตลาดได้

ผมอ่านดูก็ไม่มั่นใจเหมือนกันครับ ไม่ได้ศึกษาเหมือนกัน ถ้าเป็น BSI 10 ปี 100,000 กม. และ Warraty 10 ปี ไม่จำกัดระยะทางคือโอเค แต่ถ้าไม่เพิ่ม Warranty ผมว่าเหมาะกับคนใช้รถน้อย

อย่างไรก็ตามก็ช่วยสร้างสีสรรค์ให้ตลาดได้

ถ้า Warraty 10 ปี ไม่จำกัดระยะทาง ผมมองว่าไม่มีใครกล้าทำแน่ครับ อย่างน้อยถ้ารับประกันนานขนาดนั้นก็ต้องมีจำกัด Km.
เพราะถ้า Warraty 10 ปี ไม่จำกัดระยะทางนี่ ทำงี้ในระยะเวลา 10ปี คงเสียค่าเปลี่ยนอะไหล่ให้ลูกค้าพอๆกับต้นทุนผลิตรถคันใหม่แน่ครับ เฮ่อๆ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เพิ่ม 10 ปี ให้ทุกรุ่น
ไม่แปลกครับเพราะเรามีแต่เครื่อง 20d และ 30d ใช้ยันรุ่นเล็กและรุ่นใหญ่ อะไหล่เพียบ ไม่ต้องรอนาน เซอวิสง่าย
320d
520d
X1 20d
X3 20d
X4 20d

630d GT
730Ld
X5 30d (G05)
X6 30d

ออฟไลน์ Nerdys

ใช้รถน้อย ไม่เกิน 1 หมื่น กม./ปี
แต่อายุการใช้งานของอะไหล่ ชิ้นส่วนต่างๆ มีระยะเวลา 5 ปีเหมือนเดิมหรือเปล่า
คือจะใช้น้อย-ใช้มาก พอผ่าน 5 ปีไป รถยุโรปเหมือนจะมีระเบิดเวลาให้เสียจุกจิก

ฟรีการบำรุงรักษา การเปลี่ยนของเหลวต่างๆ 10 ปี แต่รถใช้ได้ 5-7 ปีก็เริ่มอะไหล่เสียจุกจิกมากขึ้น
สุดท้ายก็ต้องเปลี่ยนรถก่อน 10 ปี เพราะ waranty 5 ปี เหมือนเดิม

ออฟไลน์ Stp

เลือกเดินเกมได้เจ๋งมาก รอดูรายละเอียดเงื่อนไขอีกทีนึง แต่อนาคตจะเป็นผลดีกับแบรนด์จริงๆ เหรอ ต้นทุนส่วนนึงถูกเฉือนไปกับ BSI เรื่องจำนวน กม. ต่อให้ซื้อเพิ่มแยกได้แต่เซล BMW ก็นิยมแถมให้ลูกค้าอยู่แล้ว ต้นทุนไปจุกที่สำนักงานใหญ่หนักเหมือนกันนะเนี่ย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
ความคิดเข้าใจลูกค้า มองว่าลูกค้าต้องใช้รถยาวๆทีเดียวเลยช่วยขนาดนี้

ไว้มีเงินเมื่อไหร่ ผมจะเป็นลูกค้าBMWไปตลอดครับ  8) 8)

ออฟไลน์ amsa

• Jr. Member
  • **
  • เอาใจเขา ใส่ใจเรา
ถามท่านทีใช้ BMW หน่อยครับ กรณีเปลี่ยนจานเบรก (สึกหรอหรือเสื่อมสภาพตามการใช้งาน)
แล้วต้องเปลี่ยนจานเบรก อันนี้คือใช้สิทธิของอันไหนครับ BSI หรือ Warranty ?

ถึงขั้นเปลี่ยนจานนี่ใช้รถโหดนะครับ เนี่ยะ BSI ยัง Cover ถ้าไม่เกิน 100,000 หรือ 5-6 ปีตาม Guarantee,,,

เห็น Pro นี้อยากจะเทิร์นกัน เลย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เหมาะสำหรับคนใช้รถไม่เยอะจริงๆครับ ผมก็คนนึงล่ะ  :D

ว่าแต่พวกกรอไมล์จะแอบเนียนได้มั้ยครับเนี่ย โดยเฉพาะมือสอง  :-\

ออฟไลน์ Alcatraz

คนก็ยังไม่เข้าใจกันอยู่ดีกว่า bsi คือพวกเซอวิสพวกเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ไม่เกี่ยวกับวารันตี วารันตีไม่จำกัดระยะทางใน 5ปี ถ้าซื้อพลัสไว้ เครื่องพังหลัง5ปี ต่อให้มี bsi ก็จ่ายเองนะครับ

ออฟไลน์ raygun

ถึงขั้นเปลี่ยนจานนี่ใช้รถโหดนะครับ เนี่ยะ BSI ยัง Cover ถ้าไม่เกิน 100,000 หรือ 5-6 ปีตาม Guarantee,,,

เห็น Pro นี้อยากจะเทิร์นกัน เลย

ไม่แปลกหรอกครับ benz เปลี่ยนจานเบรคเป็นเรื่องปกติมากๆ
เพราะเค้าไม่เจีย ผมขับในเมืองแทบจะเปลี่ยนทุก 2 หมื่นโล

ออฟไลน์ cpesiit

• Jr. Member
  • **
  • New era of Audi !!
ขายนักศึกษาได้ตรึม ขับน้อยจอดเยอะ รถมันไม่ค่อย
เป็นอะไรอยู่แล้วล่ะ ก็มีแต่ต้องไปบำรุงเช็คระยะ
ซึ่งกลายเป็นว่าฟรี 10 ปีไปเลย

ถ้า Warraty 10 ปี ไม่จำกัดระยะทาง ผมมองว่าไม่มีใครกล้าทำแน่ครับ อย่างน้อยถ้ารับประกันนานขนาดนั้นก็ต้องมีจำกัด Km.
เพราะถ้า Warraty 10 ปี ไม่จำกัดระยะทางนี่ ทำงี้ในระยะเวลา 10ปี คงเสียค่าเปลี่ยนอะไหล่ให้ลูกค้าพอๆกับต้นทุนผลิตรถคันใหม่แน่ครับ เฮ่อๆ
ก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันครับ คงไม่เพิ่ม Warranty รอดูการประกาศต่อไป

BSI != Warranty

ออฟไลน์ BN`

เพิ่ม 10 ปี ให้ทุกรุ่น
ไม่แปลกครับเพราะเรามีแต่เครื่อง 20d และ 30d ใช้ยันรุ่นเล็กและรุ่นใหญ่ อะไหล่เพียบ ไม่ต้องรอนาน เซอวิสง่าย
320d
520d
X1 20d
X3 20d
X4 20d

630d GT
730Ld
X5 30d (G05)
X6 30d

นี่แหล่ะคือข้อดีของเครื่อง 20d ;D

ถ้าเป็นไปได้มีให้ซื้อWarranty เพิ่มเป็น 10 ปีด้วยจะดีมากเลยครับ 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าใจปั้มให้วารันตีด้วยนี่สุดๆเลย