ผู้เขียน หัวข้อ: // BMW Thailand ขยาย BSI Package ฟรีค่าบำรุงรักษา เพิ่มเป็น 10 ปี ให้ทุกรุ่น //  (อ่าน 18698 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut_na

• Newbie
  • *
ที่บอกว่าขยายเป็น 10 ปี อันนี้ต้องจ่ายค่า BSI+Warranty เพิ่มไหมครับ

เช่น BMW 520d ราคา 3.539 ล้าน + BSI ultimate 90,000 บาท
หรือ จ่ายแค่ 3.539 ล้าน ก็ได้ BSI 10 ปีเลย

พอดีสนใจจะซื้ออยู่แต่พอไปคุย เซลล์ชอบบอกแถม BSI 5 ปี แต่สุดท้ายพอผมดูในใบเสนอราคาต้อง +ไป 90,000 บาท

ออฟไลน์ :P

• Full Member
ผมซื้อปีที่แล้วได้ BSI & Warranty 6 ปีเอง รถที่บ้านเฉลี่ยวิ่งปีละหนึ่งหมื่นกิโล
โปรนี้เหมาะกับคนใช้รถน้อย เสียดายมากครับ :'(
FORD EVEREST 2.5 LTD NAVI
TOYOTA HILUX VIGO CHAMP PRERUNNER 3.0G
TOYOTA ALL NEW YARIS 1.2G
BMW F30 LCI 330e M SPORT

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ถ้ารับประกัน 5 ปีเหมือนเดิม ผมว่าแทบไม่ต่างอะไรเลยครับ

เพราะหลังจากนั้น มีเสียแน่นอน

เคลมไม่ได้ บริษัทก็ได้กำไรแน่ๆ

ออฟไลน์ XaNaX

• Sr. Member
น่าสนใจขึ้นมาทีเดียวเลย ผมใช้รถน้อยซะด้วย เฉลี่ยปีละ 10000โลพอดี

ขอดูเครื่องซีรีย์ 3 ตัวใหม่ก่อนนะ

ออฟไลน์ flybigbear

ที่บอกว่าขยายเป็น 10 ปี อันนี้ต้องจ่ายค่า BSI+Warranty เพิ่มไหมครับ

เช่น BMW 520d ราคา 3.539 ล้าน + BSI ultimate 90,000 บาท
หรือ จ่ายแค่ 3.539 ล้าน ก็ได้ BSI 10 ปีเลย

พอดีสนใจจะซื้ออยู่แต่พอไปคุย เซลล์ชอบบอกแถม BSI 5 ปี แต่สุดท้ายพอผมดูในใบเสนอราคาต้อง +ไป 90,000 บาท

จ่ายเพิ่มครับ

ออฟไลน์ whoami

เพิ่ม bsi 10 ปี เฉพาะโปรในงาน motor expo รึเปล่าครับ

ถ้าแค่ในงานไม่เห็นน่าตื่นเต้นอะไรเลย

ออฟไลน์ oryor

แล้วจะ Service ทันไหมครับ
ตอนนี้ขนาดเข้าเช็คระยะเฉยๆยังต้องจองคิวกันล่วงหน้าเป็นอาทิตย์

ออฟไลน์ HLRx

โปรนี้ไม่มีประโยชน์กับผม แม้แต่นิดเดียว
100,000 กม. แค่ 2.5 ปี ผมก็ใช้ทะลุไปแว้ว
ขอ 5 ปี 150,000 กม.ดีกว่า

ออฟไลน์ IS2000

สำหรับผมคุ้มครับเพราะทุกวันนี้ F30 ที่ใช้ BSI เหลือไม่ถึงปีแต่รถเพิ่งใช้มาสองหมื่นกว่ากิโล ถ้าขยายได้เป็นสิบปีก็เยี่ยมเลย
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ น้ำเขียว

โปรนี้น่าสนมากทำให้กลับมามอง bm อีกครั้ง ถ้าbsi+warranty 10ปี คิดหนักเลย

ออฟไลน์ Tien.W

ยังงงๆ

BSI คือ ฟรี service ตามระยะ

สมมติว่า ใช้จนหมด warranty ละ แต่ bsi ยังไม่หมด อยู่ดีๆ ตู้แอร์รั่ว ต้องเปลี่ยนตู้ แบบนี้ BSI คุ้มครองไหมครับ ? หรือ BSI จ่ายให้แค่ค่าเช็คระยะตามรอบเท่านั้น นอกเหนือลูกค้าต้องจ่ายเอง

ออฟไลน์ chaithawat

อัดแคมเปญมาได้ดีมาก บางเจ้านี่เล่นแถมประกันชั้น1ให้อีกห้าปีเต็มจากที่เจอมา เห็นแบบนี้แล้วสนใจ g30 ขึ้นมาทันทีเลย
เหมาะสำหรับคนใช้น้อยอย่างผมจริงๆ แสนโลสิบปียังไงก็ไม่ถึง เอาแต่ขี่มอไซด์ไปทำงานแทนใช้จริงแค่อาทิตย์ละวันเอง
 คนใช้เยอะคิดว่าไม่คุ้มเพราะเกินแสนในระยะเวลาห้าปีก็เหมือนโดนควบราคาส่วนเกินไปในตัว

ออฟไลน์ rvsmart

mini ก็เพิ่มให้ครับ

ออฟไลน์ korkongzz

เหมาะกับคนใช้รถน้อยๆปีละ10, 000โล ถือว่าคุ้มดีนะ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ยังงงๆ

BSI คือ ฟรี service ตามระยะ

สมมติว่า ใช้จนหมด warranty ละ แต่ bsi ยังไม่หมด อยู่ดีๆ ตู้แอร์รั่ว ต้องเปลี่ยนตู้ แบบนี้ BSI คุ้มครองไหมครับ ? หรือ BSI จ่ายให้แค่ค่าเช็คระยะตามรอบเท่านั้น นอกเหนือลูกค้าต้องจ่ายเอง

Bsi. นอกจากของเหลว. ผ้าเบรค. ใบปัดน้ำฝน. ยังครอบคลุม. Part. อื่นๆอีกด้วยนะครับ
ซึ่งจะระบุpart number ไว้เลย.  ช่างเคยบอกผมแบบนั้น.  อต่ผมไม่ได้ถามว่าเชคจากที่ไหน
รถผมหมดวารันตีไปแล้วไปแล้ว . แต่ bsi. ยังเหลือ
. หัวฉีดเสีย. ยางแท่นเครื่องเสื่อม. เบรคมือเสีย. Sensor abs เสีย
เปลี่ยนฟรีหมดครับ.  ตอนแรกผมก็นึกว่าต้องเป็นวารันตีน่ะครับ
  หรือทาง bm. ใจดีก็ไม่รู้
ยังไงผมว่าเป็นผลดีแน่ครับ. อย่างผม. มีอยู่คันนึงที่. จะหมด 5 ปี. ยังใช้ไม่ถึง100,000 โล.
เลย.  ถ้าคนที่ได้โปรนี้.  ก็ดีนะครับ.
สำหรับคนที่จะซื้อbmอยู่แล้วคงไม่ลังเล
   ไม่รู้เค้าเอา. เงินส่วนไหนมาsupport อาจจะเป็น ส่วนลดเงินสด. ที่เตรียมอัดโปรงานมอเตอเอกโปอะไรประมาณนี้. เพราะต้นทุนก็ไม่น่าเยอะขึ้นเท่าไหร่.  แต่ผมเชค. เทียบกับเดือนก่อน. ส่วนลดเงินสดยังได้มากกว่าเดิมเลยในบางรุ่น

ออฟไลน์ Fly to dream

น่าจะให้สัก 150k - 200k  ขนาดผมขับไม่เยอะใช้สลับกันสามคัน คันใหม่ที่พึ่งซื้อ 3 ปี 7หมื่นกว่าไปแล้ว นี่ขนาดจอดมากกว่าใช้นะ แต่ใช้วิ่งทางไกลส่วนใหญ่

10 ปี 100k km นี่คือวิ่งแค่ไหนกันนะ  :-\
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ demo2

ก็น่าจะดีนะ หลังๆผมวิ่งปีละหมื่นโล ก่อนหน้านี้ประมาณปีละหมื่นห้า
ถ้าจัดออปชั่นมาเต็มด้วยอนาคตอาจจะได้เป็นลูกค้าอีกซักคัน

ออฟไลน์ nin122

โอ้ว โปรนี้เหมาะกับผมสุดๆ เพราะเป็นคนใช้รถน้อยมาก (5 ปี พึ่งวิ่ง 40000 โล)
ก่อนหน้านี้ไม่ค่อยสนใจ BMW เพราะใช้รถไม่คุ้มเนี่ยแหละ

ออฟไลน์ takamotoing123

• Newbie
  • *
ขอถามในนี้เลยละกันนะครับ serie3 รุ่นใหม่จะเปิดตัวในไทยประมาณช่วงไหนครับ

ออฟไลน์ famicom

• Jr. Member
  • **
คุ้มครับ ตัวนี้แหละครับ ที่จะมาดันราคาขายต่อ ให้คนที่ซื้อต่อไปสบายใจว่ายังไงก็ยังมี BSI

ออฟไลน์ andy_duf

โปรนี้น่าสนมากทำให้กลับมามอง bm อีกครั้ง ถ้าbsi+warranty 10ปี คิดหนักเลย

ถ้าผมเจอแบบนี้ จะไม่ต้องคิดเลย  555

ออฟไลน์ SM.

มาก็ดีครับ ดีกว่าให้ส่วนลดมากๆ เสียราคาหมด

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
Mini คงไม่เกี่ยวเนาะ หรือจะมาทีหลังครับ  :)

ออฟไลน์ manu2000

• Jr. Member
  • **
ถ้าบวกเพิ่มไม่เยอะ ไม่เกินแสนก็คุ้มสุดๆครับ แต่ปัญหาคือ ไม่มีตังค์ซื้อน่ะสิ เรื่องใหญ่กว่า

ออฟไลน์ CarameLon

นั้นไง มาถูกทางเพิ่มวารันตี สำหรับคนมีรถแต่ชอบจอดมากกว่าขับ
เพราะคนส่วนใหญ่เป็นอย่างงั้น มีBMWไว้ขี่วันหยุด วันธรรมดาใช้รถหยุ่นไป
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R