ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเกี่ยวกับราคาของเจ้า TT MK3 ครับ  (อ่าน 3349 ครั้ง)

ออฟไลน์ constanstine

• Jr. Member
  • **
ขอปรึกษาเกี่ยวกับราคาของเจ้า TT MK3 ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 21:34:28 »
ขอความเห็นเกี่ยวกับราคาของเจ้า TT MK3 หน่อยครับ

อย่างที่รู้กันว่า หลังจากที่ Audi ได้มีการปรับเปลี่ยนตัวแทนมาเป็น Meister Technik ก็ได้ทำการปรับ TT MK3 จากราคาจาก 3.99 มาเหลือ 3.19

ทีนี้เจ้า MK3 กำลังจะมีการ MC เร็วๆนี้

หลังจากที่ได้ถามเซลล์ ก็ได้คำตอบมาว่าโฉมใหม่น่าจะเข้าช่วงกลางปีหน้า (เดาว่าน่าจะตอน Motor Show 2019)

แต่ประเด็นคือจะมีการปรับราคาขึ้นกลับไป 3 ปลายๆ เพราะโฉมใหม่ค่า carbon เกิน (ถ้าจริงผมว่ามีผลกับยอดขายในอนาคตแน่นอน)

ซึ่งถ้าเป็นแบรนทั่วไปแล้วอย่าง MB BMW ปกติเวลาที่โฉมใหม่มาก็จะมีส่วนลดให้ค่อนข้างเยอะเป็นปกติ

แต่ในกรณี Audi ซึ่งมีตัวแทนจำหน่ายเพียงเจ้าเดียว ไม่มีคู่แข่งและรถค้างสค็อกไม่เยอะ จึงไม่จำเป็นต้องลดแลกแจกแถมอะไรมากมายนัก

ประเด็นที่อยากถามคือ คิดยังไงกับการปรับราคาขึ้น แล้วควรรอไปจนถึงช่วงปลายๆก่อนเปิดตัว MC เลยไหม เผื่อจะได้ข้อเสนอที่ดีกว่า

กลัวจะกลายเป็นว่าสุดท้ายไปซื้อรถตกรุ่นในราคาเต็มที่พอๆกันกับตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ BN`

• Hero Member
Re: ขอปรึกษาเกี่ยวกับราคาของเจ้า TT MK3 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 23:27:48 »
บางทีรุ่นก่อน MC ก็อาจจะยังมีรถสต็อกเหลืออยู่นะครับ หลังจากที่เปิดตัว MC แล้ว

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ไม่สามารถตอบได้อย่างแน่นอนครับว่าตอนนั้นจะยังมีรถตัวก่อน MC เหลืออยู่มั้ย

และถ้าหากตัว MC มีการปรับราคาขึ้นจริง มาพร้อมกับล้อแม็กลายสวยๆ ได้ออฟชั่นแบบจัดเต็ม

ส่วนตัวผมคิดว่า 3 ล้านปลายๆก็ถือว่ายังคุ้มอยู่ครับ แต่ถ้าไม่ได้ให้มาตามนี้ก็ต้องมานั่งคิดดูอีกที

เพราะ TT ตัวปัจจุบันขายที่ 3.19 ล้านก็จริง แต่บางคนก็ต้องเปลี่ยนล้อจากศูนย์ หรือนำไปหาเปลี่ยนเอง

ลำพังแค่เปลี่ยนล้อก็อาจจะหลักแสนแล้วครับ ยกเว้นว่าไม่ซีเรียสกับล้อเดิม อันนี้ก็ถือว่าซื้อรถแล้วคุ้มจบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2018, 23:29:43 โดย LED` »

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
Re: ขอปรึกษาเกี่ยวกับราคาของเจ้า TT MK3 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 17:22:46 »
Co2 น่าจะเพิ่มขึ้น เพราะว่าได้ม้ามาอีก 15 ตัวจาก 230 เป็น 245
เกียร์เปลี่ยนจาก 6 Speed เป็น 7 Speed

ราคาขายก็อาจต้องเพิ่มขึ้นด้วย เพราะว่าเสียภาษีคนละฐานกัน

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 07:17:43 »
จากที่ดูตัวFaceliftก็ไม่ได้แตกต่างอะไรมาก ถ้าได้เงื่อนไขและส่วนลดดีๆตัวปัจจุบันก็น่าใช้อยู่แล้วครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 08:31:52 »
เทียบราคาตอนนี้ttsก็เหนื่อยแล้ว ถ้าtt mcราคาเกือบ4ล้าน คงโดนc43 กินเรียบอีกตัวครับ