ผู้เขียน หัวข้อ: นางจะเอา MG ZS !!!!!!!  (อ่าน 16136 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ae3s-gte

• Full Member
นางจะเอา MG ZS !!!!!!!
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 11:09:45 »
ผบ ที่บ้านจะเอารถคันเดิมขายต่อให้น้องสาวนางใช้ต่อ นางจะไปออกรถใหม่
นางชอบ ZS มาก เพราะนางบอกราคาสมเหตุสมผล แต่สำหรับผมตอนนี้
หาข้อมูล defect ของ zs ไปฝังตัวในเพจ ZS แรมเดือน ยอมรับว่า ยังหวั่นๆ
ถ้าต้องเอาออกมาใช้จริงในนี้ใคร ออก zs มาใช้แล้วบ้างครับเจอเคสหนักๆ ป่าว
ครับ หรือผมควรเอาตัว my'19 เผื่อปัญหาต่างๆ มันจะถูกแก้ไขแล้ว

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: นางจะเอา MG ZS !!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 11:17:05 »
ทำใจครับ    ภรรยาจะเอา     :-X :-X 

เตรียมวันลาพักร้อนไว้ด้วยครับ   เผื่อเอารถเข้าศูนย์บ่อยๆ   :P :P
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 11:18:50 »
ทำใจครับ    ภรรยาจะเอา     :-X :-X 

เตรียมวันลาพักร้อนไว้ด้วยครับ   เผื่อเอารถเข้าศูนย์บ่อยๆ   :P :P
:(

ออนไลน์ lexus

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 11:22:45 »
ผบ พอทราบปัญหาของตัวรถบ้างไหมครับ
ให้ผบลองจินตนาการworst caseดูว่าถ้าได้รถมาแล้วต้องจอดซ่อม0บ่อยๆแก้ไม่จบแล้วไม่มีรถใช้จะทำยังไง อัตราเร่ง อัตรากินน้ำมัน การรออะไหล่เวลาเคลมประกัน บลาๆๆ
ถ้ารับได้ก็ไม่มีปัญหาครับ ให้นางได้มีความสุขก็พอ 5555

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 11:28:43 »
ถือว่าเป็นประสบการณ์ครับ ปัญหาต่างๆ งานนี้ไม่เจอกับตัว ไม่รู้ครับ

MG ZS ถือเป็นรถที่ดีครับ แต่ก็มีปัญหาหลายๆอย่างอยู่นะครับ ถ้าไม่รีบใช้รถ แนะนำว่าควรรออีกสัก 1 ปี ครับ ให้ปัญหาต่างๆมันถูกแก้ไขแล้ว

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 11:31:38 »
ถ้าเค้าจัดการเองหมด อาจจะต้องปล่อยเค้า
แต่ถ้าเราเป็นคนจัดการเอารถเข้าศูนย์ เราคงต้องอธิบาย

ส่วนผมจะบอกที่บ้านตลอดว่าผมเบื่อแล้วนะกับการเอารถเข้าศูนย์แก้ปัญหาอะไรเยอะๆแล้วแก้ไม่จบ ซื้ออะไรก็ต้องคิดกันถึงข้อนี้ด้วย พอดีผมก็พอมีรถตัวอย่างที่อธิบายแล้วคนที่บ้านนึกออก เค้าก็จะเข้าใจ
ตายมาเยอะแล้วกับรถขับดี ช่วงล่างเกาะ คุ้มค่า ไปตายอีกทีตอนขายด้วย

ผมไม่ได้มองรถ mg นะ ไม่ทราบปัญหาเค้า ผมแค่พูดจากที่เจ้าของโพสอธิบาย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 11:32:48 »
ถือว่าเป็นประสบการณ์ครับ ปัญหาต่างๆ งานนี้ไม่เจอกับตัว ไม่รู้ครับ

MG ZS ถือเป็นรถที่ดีครับ แต่ก็มีปัญหาหลายๆอย่างอยู่นะครับ ถ้าไม่รีบใช้รถ แนะนำว่าควรรออีกสัก 1 ปี ครับ ให้ปัญหาต่างๆมันถูกแก้ไขแล้ว
ตอนนี้ท่าน ผบ ใช้ march อยู่ห้าปี ไม่มีงอแง ใจจริงผมจะรอ nissan kick แต่ไม่มาสักที

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 11:34:34 »
ถ้าเค้าจัดการเองหมด อาจจะต้องปล่อยเค้า
แต่ถ้าเราเป็นคนจัดการเอารถเข้าศูนย์ เราคงต้องอธิบาย

ส่วนผมจะบอกที่บ้านตลอดว่าผมเบื่อแล้วนะกับการเอารถเข้าศูนย์แก้ปัญหาอะไรเยอะๆแล้วแก้ไม่จบ ซื้ออะไรก็ต้องคิดกันถึงข้อนี้ด้วย พอดีผมก็พอมีรถตัวอย่างที่อธิบายแล้วคนที่บ้านนึกออก เค้าก็จะเข้าใจ
ตายมาเยอะแล้วกับรถขับดี ช่วงล่างเกาะ คุ้มค่า ไปตายอีกทีตอนขายด้วย

ผมไม่ได้มองรถ mg นะ ไม่ทราบปัญหาเค้า ผมแค่พูดจากที่เจ้าของโพสอธิบาย
ตออนี้งัดไม้เด็ด ให้ ผบ เข้าดูที่ อวย mg แล้วครับ อิอิ

ออฟไลน์ tumsung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 11:36:59 »
ปัจจุบันใช้รุ่นอะไรอยู่ครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 11:38:52 »
ปัจจุบันใช้รุ่นอะไรอยู่ครับ
nissan march คร้าบ

ออฟไลน์ tumsung

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 11:40:43 »

ตอนนี้ท่าน ผบ ใช้ march อยู่ห้าปี ไม่มีงอแง ใจจริงผมจะรอ nissan kick แต่ไม่มาสักที

ปีหน้าจะมาแล้วนะครับ ตามข่าว แถมอาจจะได้เครื่อง e-power ด้วยน้า

ออฟไลน์ Myprecious

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 11:59:41 »
ความชอบอยู่เหนือเหตุผลครับ 8)

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 12:01:21 »
พลังมนุษย์เมียเป็นอะไรที่น่ากลัวครับ แต่ลากไปเพจอวย mg ได้ก็อาจจะมีเปลี่ยนใจบ้างแหละ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 12:06:04 »
"ปลูกเรือนตามใจผู้อยู่ ผูกอู่ตามใจผู้นอน" ครับ ผมยึดคตินี้เสมอ เมื่อเขาจะเอาแบบนี้คงไปขัดไม่ได้แหละครับ ตามใจนางเป็นทางออกที่ดีที่สุด 5555+

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 12:21:07 »
เมียจะเอา = ต้องได้
ตามใจเค้าเถอะครับ คงอยากได้รถที่คันใหญ่ๆ ต่างจากเก่าแบบชัดเจน

ออฟไลน์ boyyyy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 12:36:52 »
พานางไปลอง Xpander ด้วยครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 12:45:00 »
เหมือนเมียผมเลย
Choice ตอนนี้ของเมียผม
-mini countryman มือสอง
-mb b class มือสอง
-mg zs ป้ายแดง...

เหมือนไม่มีทางเลือกเลย
ขนาด hr-v rs ป้ายแดงนางยังไม่เอามาอยู่ใน choice เลยครับ

ทำไม พลังแรงดึงดูดของ mg zs ถึงแรงขนาดนี้ก็ไม่รู้
น่ายินดีกับเจ้าสัวเค้าจริงๆ 😭😭😭

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 12:54:15 »
ตอนเมียอยากได้ รถค่ายวงกลมสีน้ำเงิน

ผมบอกไปเลยครับ "ถ้าตี2ต้องขึ้นยานแม่ กรุไม่อยู่ด้วยนะ"  ;D ;D ;D ;D ;D

เลยกลายเป็น อิส้ม ขับสี่มาแทน ก็ยังดีกว่าฮ๊ะ  ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 13:21:50 »
เหมือนเมียผมเลย
Choice ตอนนี้ของเมียผม
-mini countryman มือสอง
-mb b class มือสอง
-mg zs ป้ายแดง...

เหมือนไม่มีทางเลือกเลย
ขนาด hr-v rs ป้ายแดงนางยังไม่เอามาอยู่ใน choice เลยครับ

ทำไม พลังแรงดึงดูดของ mg zs ถึงแรงขนาดนี้ก็ไม่รู้
น่ายินดีกับเจ้าสัวเค้าจริงๆ 😭😭😭
ช่ายคร้าบ พาไปลอง zs นางจะควักตังจองเลยทันที่

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 13:28:39 »
เรื่อง ผบ คงต้องปล่อยให้เธอเลือกรถตามที่เธอชอบครับ
ถ้าซื้อแล้วไม่ถูกใจ เราจะได้ไม่ต้องโดนเสียงบ่นตามมา เพราะถือว่าเธอเลือกเอง
แต่ถ้าคุณเลือกให้แล้วเธอเจอจุดติล่ะก็ งานเข้าทันทีเลยนะครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 13:37:19 »
ถ้าเงินเค้าจ่ายให้ซื้อไปครับ ของงี้ไม่ลองเองไม่รู้อาจจะไม่มีปัญหาไรก้ได้นิสัยคนครับถ้าได้ของที่ตัวเองชอบจะหาจุดดีเวลาเจอปัญหาก้จะแก้ตัวให้ของชิ้นนั้นๆ แต่ลองเป็นของที่ไม่ชอบหรือชอบน้อยกว่าสิหึหาข้อจับผิดตลอด (ยิ่งโดยเฉพาะ ผญ 5555 แซวขำๆนะครับ) แต่ถ้าเราจ่ายเป็นผมๆยังไงก้ไม่ยอมครับเพราะของชิ้นนั้นๆเราได้หาข้อมูลและลองมาแล้วว่ามันควรซื้อหรือไม่ สำหรับผม zs มันกินขาดคนอื่นเรื่องราคาครับใช้คำว่าขาดลอยได้เลยถ้านับจากไซส์รถเดียวกัน เพิ่มมาด้วยหน้าตาที่พอได้ดูทันสมัยอยู่ นั่นเป็นข้อดี2 ข้อที่คนส่วนใหญ่ซื้อ อาจจะมีออปชั่นด้วยแหละที่ตัวท้อปได้เยอะแต่ผมว่ามันก้ตัดไปหลายอย่างนะถ้าเทียบกับคู่แข่ง แต่ด้านลบมันล่ะ เครื่องเล็กอืดผมจะไม่ว่าเลยถ้ามันประหยัดน้ำมันแต่นี่เล่นกินซะ d seg อายเลย แล้วก้เรื่องศูนย์ที่ยังไม่ได้ลองกันเท่าไหร่ตัวรถมีปัญหาขนาดไหน อันนี้ผมไม่รู้ ผมไม่ได้มีปัญหากับรถรุ่นนี้นะครับ เพื่อนผมก้ใช้อยู่หลายคันเพราะถ้าพูดถึงราคาที่ต่ำกว่ารถไซส์เดียวกันขนาดนี้ ก้ไม่แปลกครับที่คนจะชอบ

ออฟไลน์ 20TRF

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 13:39:05 »
ทำตามเมียจบสุดครับ ไม่งั้นบ่นยันขายรถโน่นแหละครับ

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 13:55:54 »
มันอยู่ที่เงินใคร ถ้าเงินเมียก็ต้องยอมเค้า ของงี้ไม่เจอไม่รู้เป็นประสบการณ์
แต่ถ้าเป็นเงินสามีที่เมียมีสิทธิตามชอบธรรมก็คงต้องย้อนไปอ่านตั้งแต่ต้นประโยคอีกที ::) ::) ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2018, 14:20:32 โดย NoName__??? »

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 14:04:36 »
ก็ดีครับ สร้างภูมิคุ้มกัน..

อย่างผมใช้เฟียสต้าอยู่
ต่อไปจะใช้ยี่ห้อไหน ไม่กลัวเลยครับ
รู้ปัญหาจนแทบจะเป็นช่างได้ละ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ korkongzz

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 14:23:06 »
ผบ นี้คือผู้ใหญ่​บ้านแน่ๆเลย

ออฟไลน์ CarameLon

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 14:31:36 »
ยอมนางไป จบๆ อย่าสร้างสงครามภายในบ้าน โดยไม่จำเป็น  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 14:43:42 »
ให้ใช้เถอะครับ  อาจจะได้มีปัญหาอย่างที่คิดก็ได้  รถมันสวยดี...

บอกเขา ถ้ามีปัญหา  อย่าหาว่าไม่เตือน  แค่นั้นพอครับ

ออฟไลน์ sabuy

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 15:08:33 »
อยู่ที่ว่าใครจ่ายครับ

ถ้าแฟนคุณ จ่ายทั้งหมด หรือจ่ายมากกว่าคุณ  => จบครับ ยอมไป

ถ้าคุณจ่ายมากกว่า => ก็จบครับ ยอมไป

แต่ถ้าคุณจ่ายเองทั้งหมด => จะพอเลือกได้บ้างครับ ว่า จะคอยจัดการปัญหาของรถที่อาจจะเกิด ถ้าโชคดีก็ไม่เกิด หรือ จะทนฟังนางบ่นกับรถที่คุณเลือก ซึ่งบ่นแน่ๆ 55

สรุปแล้ว ดูเป็นสงครามที่ไม่มีวันชนะเลยครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 15:21:46 »
รถสวยครับ คาดว่าขับดี ยกเว้นอัตราเร่ง
ใช้ยาวๆ ไม่สนราคาขาย

ราคาขายน่าจะไม่ต่างจากFORD มาก
วันนี้ เต๊นท์ตีราคาFiesta1.5 (2557)ไมล์14x,xxxkm. มาที่ ไม่เกิน180,000
ก่อนนี้รถคนรู้จัก City2552 ไมล์3แสนกม. ได้225,000
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Newziiws

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 16:13:54 »
รถอืดมากกกกกกก แถมมีปัญหาช่วงกดคันเร่งไม่ไปด้วยนะครับ
ต้องรอรอบราวๆ 4-5 วินาทีเลยทีเดียว ตั้งแต่ขับรถมาไม่เคยเจออะไรแบบนี้
ไม่รู้คิดอะไรอยู่ เครื่อง 1.5 110แรงม้า แบกน้ำหนักรถ 1.5ตันกว่าๆ

ส่วนดีไซน์การออกแบบ ก็อปเค้ามาทั้งนั้น Mazda นี่โดนเต็มๆ

ลองเข้าไปเพจ
1. เอ็มจีน คลับ ไทยแลนด์
2. อวย MG