ผู้เขียน หัวข้อ: นางจะเอา MG ZS !!!!!!!  (อ่าน 16135 ครั้ง)

ออฟไลน์ mr_jub

• Full Member
Re: นางจะเอา MG ZS !!!!!!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 16:14:17 »
เออเคสนี้แปลกดี  นึกไม่ถึง
เพราะนางที่บ้านก็โอเคกับ MG เหมือนกัน

ช่ายเลยคับ สงสัยมันมีพลังดูดอะไรสักอย่างกับผู้หญิง
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ Jacob

• Hero Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 16:25:48 »
ทำไมต้องดูถูกแฟนตัวเองอ่ะ เค้าอาจมีเหตุผลดีๆก็ได้ ลองพูดคุยแลกเปลี่ยนกันอาจได้มุมมองใหม่ เพราะบางทีคนที่เลือกตามอารมณ์หรืออคติอาจเป็นตัวเราเอง

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 17:44:23 »
ยอมรับว่ารูปลักษณ์ผู้หญิงชอบจริงๆ โดยเฉพาะวัยกลางคนขึ้นไป บังเอิญคนที่บ้านอธิบายแล้วเข้าใจครับ 

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 18:40:36 »
แนะ ผบ ของบ้านพี่ไปด้วยว่าเผื่อเงินซ่อมรถบานๆเวลาเข้าศูนย์หรือขึ้นยานแม่ด้วยครับ  8)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 19:03:17 »
ถ้าเป็น ผบ ของผมมีทะเลาะอะ
เห็นปัญหาตัวรถและความสามารถช่างศูนย์แล้วมันไม่นิ่ง
ยิ่งพวกติ่งอวยไม่ลืมหูลืมตามีเยอะ ทำให้ความน่าใช้นี่ห้อนี้ลดลง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 19:04:38 »
ญาติผมใช้ตัว​GS​อยู่​ ออกมาปีก่อน​ วุ่นวายหลายเรื่องเลยครับ​ แอบไปแคปข้อมูลมาให้ดูจาก​facebookเค้า​ ลองอ่านดูครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Mos37257

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 19:07:34 »
ถ้ามีรถหลายคันเงินเเฟนคุณก็เสี่ยงได้ครับ เเต่ถ้าเป็นคันเดียวในบ้านอย่าเลย

ออฟไลน์ Altima

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 20:43:20 »
นางก็จะมาบ่นว่าทำไมมันไม่ทนเท่าโตโยต้า

ออฟไลน์ Red Bicycle

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 20:58:30 »
เห็นปัญหาตัวรถและความสามารถช่างศูนย์แล้วมันไม่นิ่ง
ยิ่งพวกติ่งอวยไม่ลืมหูลืมตามีเยอะ ทำให้ความน่าใช้นี่ห้อนี้ลดลง

:) :) :) ผมก็เคยอยู่ อารมณ์แบบนี้ครับ แต่สุดท้ายรถสองคันหลัง
สุดท้ายต้องตามใจเมียตลอดครับ 555 ขออนุญาติถามหน่อยครับ
อีตอนจะทะเลาะกับเมียมันต้องเริ่มอย่างไงครับ ปากมันนิ่งสนิทเลย
555 แต่มีข้อดีอย่างหนึ่ง นางไม่เคยบ่นเลยเวลามีปัญหา. สบายหูครับ

ออฟไลน์ KinGmO

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 21:27:58 »
เมียนะครับไม่ใช่ แม่ ออก ZS โลดดดดด ครับ
Civic FB 2013

Nonlamer

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 21:40:55 »
ขอให้โชคดีครับ  :'(

ออฟไลน์ Kendow

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 21:57:50 »
ผมก็ไม่เคยมีเมียด้วยสิครับ เลยตอบไม่ได้เหมือนกันว่าจะต้องทำไงในกรณีนี้ ฮ่าๆ
เป็นผม คงบอกว่า ถ้าถอยมา ก็ดูแลรถเอง ถ้ารถมีปัญหามาจะไม่ช่วยดูแลใดๆ ทั้งนั้น
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 22:11:00 »
อาจจะโชคดี ไม่มีปัญหาก็ได้

แต่ผมไม่ชอบความเสี่ยงเท่าไหร่อ่ะ
ขายรถยังกับมือถือ ระบบที่ไม่เกี่ยวกับการขับขี่เยอะแยะ แต่การขับขี่ ...

บอกไปเลยว่า นอกจากเช็คระยะ รถมีปัญหาดูแลเองนะ

ออฟไลน์ Akara

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 22:12:16 »

:) :) :) ผมก็เคยอยู่ อารมณ์แบบนี้ครับ แต่สุดท้ายรถสองคันหลัง
สุดท้ายต้องตามใจเมียตลอดครับ 555 ขออนุญาติถามหน่อยครับ
อีตอนจะทะเลาะกับเมียมันต้องเริ่มอย่างไงครับ ปากมันนิ่งสนิทเลย
555 แต่มีข้อดีอย่างหนึ่ง นางไม่เคยบ่นเลยเวลามีปัญหา. สบายหูครับ
เอา ZS นี่แหละ ขอสองเลย   ;D

ออฟไลน์ thdeann

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 23:08:53 »
เรืองในครอบครัว ใครเชี่ยวชาญอะไร ก็รับผิดชอบเรืองนั้นไป

เป็นผมไม่สนหรอกครับ ไม่ให้ซื้อ
เรืองที่เราโง่ เขาก็ Override เราก็ยอม เพราะเรารู้ไม่เท่าเขา
อันนี้เรารู้ดีกว่า ข้อมูลแน่น จะไปกลัวทำไมครับ
อันนี้มันเรื่องความปลอดภัย ผมไม่ยอมครับ
ไปรถตายตอนเราไม่อยู่ด้วย ห่วงตายชักเลยครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 23:17:40 »
เรืองในครอบครัว ใครเชี่ยวชาญอะไร ก็รับผิดชอบเรืองนั้นไป

เป็นผมไม่สนหรอกครับ ไม่ให้ซื้อ
เรืองที่เราโง่ เขาก็ Override เราก็ยอม เพราะเรารู้ไม่เท่าเขา
อันนี้เรารู้ดีกว่า ข้อมูลแน่น จะไปกลัวทำไมครับ
อันนี้มันเรื่องความปลอดภัย ผมไม่ยอมครับ
ไปรถตายตอนเราไม่อยู่ด้วย ห่วงตายชักเลยครับ
เห็นด้วยมากคับ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 04:21:00 »
ถ้าคนคิดเป็นแบบใช้เหตุผลเห็นแค่ อวย mg น่าจะคิดเป็นแล้วว่าอะไรคืออะไร ก็รถมันห่วยจริงๆทั้งรถ ทั้งยี่ห้อ พาไปลองรถดีๆหน่อย ยอมเพิ่มงบหน่อยดีกว่ามานั่งเสียดายว่า รู้งี้ออกโน่น ออกนี่ดีกว่า

Nonlamer

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 04:58:03 »
เพิ่มเติมครับ

ข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ Euro NCAP สำหรับรุ่นปี 2017
https://www.euroncap.com/en/results/mg/zs/29657

ออฟไลน์ 3RP4T

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 06:41:19 »
แฟนผมเคยมีทัศนตคิอันดีงามกับรถ MG เช่นกันครับ เพราะคุณพ่อเขาซื้อ MG3 มาคันนึง โดยผมว่าเขาน่าจะเข้าใจว่ารถยุโรปแต่แท้จริงแล้ว เป็นรถจีนที่ได้สัญชาติยุโรปมาเติบโตแถวประเทศไทยด้วยบารมีเจ้าสัวครัับ แฟนผมมีทัศนคติเปลี่ยนไปหลังจากขึ้นแม่กำปองด้วย MG3 เขาเริ่มเข้าใจว่าการที่เราไม่สามารถเชื่อมั่นได้ว่ารถคันนี้จะพาเราไปถึงที่หมายอย่างปลอดภัยเป็นอย่างไร หลังจากนั้นทัศนคติก็เริ่มเปลี่ยนไปครับ ในฐานะตกที่นั่งแบบเดียวกัน ถ้าไม่ต้องการให้แฟนเอาเงินเก็บไปซื้อประสบการณ์ด้วยตัวเอง ผมแนะนำแบบนีเครับ

1. ขั้นแรก - เอาคอมเมนต์ใน FB ด้านบนมาแคปให้เขาดูครับ หรือเอา NCAP เทียบกับรถในประเภทเดียวกันเป็นการเล่าเรื่องเบื้องต้น แต่อย่าเอาทั้งกระทู้นะครับ มีโอกาศตายสูง หาว่าเอาเรื่องครอบครัวมาด้านนอก
2. ขั้นสอง - พยายามสื่อสารที่มาของรถจีนที่ได้สัญชาติยุโรปมาเติบโตแถวประเทศไทยด้วยบารมีเจ้าสัวให้เขาฟังสักครั้งเพื่อปรับทัศนคติว่าจริงๆไม่ใช่อย่างที่เห็นนะ
3. ขั้นสุดท้าย - พาไปทดลองขับครับ เน้นให้เขาลองอัตราเร่ง การซับแรกกระเทือน และ การโยนตัวครับ แล้วหลังจากนั้นไปขับ CH-R, CX3 และ HR-V เพื่อเปรียบเทียบครับ แต่ถ้าแฟนคุณเป็นประเภทมีขั้นบันไดราคาชัดเจนแนะนำว่าลองถามตัวเลือกเทียบเคียงครับ แล้วพาไปขับดู โดยแฟนคุณอาจจะมาบอกว่ารถพวกนี้ของเล่นไม่เยอะเท่า อาจจะลองถามเป็นรายการๆไปว่าพอจะติดตั้งเองได้ไหม

ถ้าหากผ่านสามขั้นนี้แล้วยังยากที่เปลี่ยนใจ ผมว่าปล่อยให้เค้า "อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับ MG ตามการซ่อมของ MG มันให้ทัน อยู่กับศูนย์ที่มีอาจไม่ใช่ศูนย์ที่ฝัน ถ้าทำแบบนั้นคุณจะมีความสุข"

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 06:57:35 »
น้องสาวผมนางก็ลังเลระหว่าง Zs กับ Xpender
ใจน้องมันเอนมาทาง Zs แล้ว แต่พอผมเปิดโพสที่มีเคสรถดับกลางอากาศทั้งๆที่รถยังใหม่มากๆ

ตอนนี้นางเปลี่ยนใจไปเอา Xpender แทนแล้ว
นางบอกห่วงลูก ถ้าลูกนั่งไปใน Zs แล้วรถดับกลางอากาศ
นางคงไม่มีทักษะพอที่จะแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าได้
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 07:14:44 »
ถ้าจะซื้อMG ZSผมว่าMitsubishi X Panderน่าใช้กว่าเยอะครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 07:35:19 »
อย่าไปเถียงเลยครับ ใช้วิธีค่อยๆ ให้เค้าอ่านข่าวความไม่แน่นอนต่างๆ ของตัวรถดีกว่า ยืดระยะเวลาซื้อรถออกไปหน่อย ให้เค้าค่อยๆ ได้รับข่าวสารไป

ออฟไลน์ Ae3s-gte

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 08:28:37 »

ผบ ที่บ้านจะฟาดผมด้วไม้แขงนเสื้อ โดยเหนือนนางตีลูก 5555

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 08:31:48 »
เมียนะครับไม่ใช่ แม่ ออก ZS โลดดดดด ครับ
ใช่ครับอย่าไปยอม เดี่ยววันนี้โมโหเข้าบ้านจะด่าสักหน่อย "มึงจะเอา zs ใช่ไหม เดี่ยวเค้าพาไปจองเอง " 555

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 08:33:31 »

:-*

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 08:37:45 »
สรุป ตอนนีี้เดี่ยวรอ motor expo จะไปเดินดูหลายๆ ยี้ห้ออีกทีครับ
แต่เมื่อวานเปิดรูป nissan kick แล้วให้ท่าน ผบ ดู ท่านบอกสวยดี
แต่กลัว nissan ลากยาว ไม่ยอมเอามาขายสักที่
ปล.การตั้งกระทู้ในนี้ทำให้ผมสบายใจมากครับ ไม่ใช่เรื่องรถนะ แต่
ผบ ไม่เห็นถ้าตั้งในเพส รับรอง หลังลาย 555

ออฟไลน์ Polonium

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 10:39:17 »
ถ้าใช้แค่ 5 ปีขายทิ้งก็จัดได้ครับ แต่รถมันไม่ทนทานหรอกครับ ราคาแค่นี้ ออพชั่นท่วมคัน มันก็ต้องเสียอะไรไปสักอย่างอยู่แล้ว

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 11:51:49 »

ผบ ที่บ้านจะฟาดผมด้วไม้แขงนเสื้อ โดยเหนือนนางตีลูก 5555
ผมก็ว่าไปงั้นแหละ ถ้า ผบ จะเอาซะอย่าง ผชแบบเราทำไรได้ที่ไหน 555
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2018, 22:04:22 »
ลองพาไปลองขับ CX3 ดูครับ เผื่อจะติดใจ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 01:32:59 »
ผมว่า MG ZS หน้าตามันถูกใจคนทั่วไปมากกว่า xpander หรือ CHR นะครับ บวกกับราคาที่คนทั่ไปไม่รู้เรื่องรถจะมองว่าไม่แพง  (แต่จริงๆมองแล้วแพงมากกับเครื่องที่ประสิทธิภาพไม่โอเค งานประกอบที่ด้อยกว่ารถเกาหลีเมื่อ20ปีทีแล้ว และเกียร์ออโต้4สปีด)  ถ้าหากผบไม่สนความกว้างขอแนะนำ CX3 ครับ ราคาเริ่มต้นที่แปดแสนกว่าๆกับช่วงล่างดีๆเครื่อง2.0  กับเป็นรถที่ไม่ค่อยมีปัญหาครับ