ผู้เขียน หัวข้อ: รถผู้บริหารใช้ หมายถึงใครใช้ครับ ราคาน่าสนใจถูกควรซื้อไหมครับ  (อ่าน 5544 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
กล่าวคือ ผมสนใจ G30 F32 COUPE มีคนแนะนำว่า ถ้าอยากได้ราคาดี ให้หารถที่ผู้บริหารใช้ ที่คำนี้ หมายถึงใคร ไมล์น้อย กลัวเป็นรถ ทดสอบก่อนขายแล้วเอสมาขาย  สรุป น่าซื้อน่าคบหาไหมครับ ดูแล้วราคาน่าสน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Max_Nut

• Full Member
บางครั้งก็รถเทสไดรฟ์นี่แหละครับ เคยเห็นเซลล์บางค่ายเอามาลงขายบอกรถผู้บริหาร  เพื่อที่จะได้ปล่อยรถได้ง่ายครับ
ขืนบอกว่ารถเทสน้อยคนที่จะอยากได้

ออฟไลน์ TORA

สำหรับผม รถผู้บริหาร คือรถไม่มีเจ้าของ
อาจเป็นรถบริษัท หรือรถเช่า
ไม่ว่าขับเองหรือมีคนขับรถให้
เหยียบไปเลย เจอหลุมไม่ต้องหลบ ใส่ไปเลย
ก็เหมือนเวลาเราเช่ารถขับอะครับ
ขับถนอมรถกันไหมอะครับ

ออฟไลน์ koko86

• Hero Member
มีโอกาสสูงมากที่เป็นรถทดสอบครับ

ออฟไลน์ AkE

ถ้ายี่ห้อนี้รถทดสอบทั้งนั้นครับ รถที่ให้บริหาร bmth ใช้จริงๆมีไม่ได้เยอะขนาดนั้นครับ แต่ถ้ารถที่ผู้บริหารนั่งทั่วไปผมบอกเลยว่าส่วนใหญ่เยินครับ คนขับจอดฟรีเครื่องนอนกันยาวๆ เหยียบกันกระจายอาจจะเข้าศูนย์ตรงเวลาจริงแต่ผมว่าไม่ไหวอะครับวิ่งเยอะทั้งนั้นด้วยถ้าคันไหนเห็นว่าวิ่งน้อยแปลกๆแปลว่ามีโอกาสมั่วครับ ยกเว้นโชคดีเจอแต่รถที่วิ่งแต่ใน กทม โดยรวมแล้วไม่ได้น่าซื้อกว่ารถทั่วๆไปครับ

ออฟไลน์ spn

รถผู้บริหาร อาจเป็นรถประจำตำแหน่ง เจ้านายบริษัทใหญ่ๆ
หรือบางที อาจเป็น รถของเจ้าของกิจการที่ซื้อ/เช่าซื้อมาเพื่อลดภาษีของบริษัทตัวเอง
จากประสบการณ์ที่บ้านเคยจะซื้อรถยุโรปมือสองแบบนี้ สภาพโทรมทั้งนั้น ขับกันเต็มที่ ตามที่ความเห็นบนบอกเลย ทั้งเบาะย่น สีถลอก มีรอยเฉี่ยวชนรอบคัน บางคันไมล์น้อยแต่โดนชนท้ายมา ไม่แปลกที่ราคาจะถูกกว่า ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับสภาพ ประวัติการใช้งาน/ดูแลรักษาด้วย ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ kiwiwi

ก็แค่รถมือสองคันนึง

ลมปากคนน่ะครับ จะรถนางฟ้า รถผู้หญิง รถผู้บริหาร เข้า0ตลอด มันก็คือรถมือสอง

ตัวอย่างง่ายๆ
รถผู้บริหารใช้... แต่ไปเจอคนขับรถตีนผี
ก็เท่านั้นนะครับ

ตอนขับให้ผู้บริหาร ขับนิ่ม ขับดี แต่พอต้องออกไปทำธุระ เหยียบ red line ตลอด อันนี้ก็ไม่ไหว

ออฟไลน์ whoami

ส่วนใหญ่มันคือรถทดลองขับนั่นแหละครับ แค่เรียกให้ดูหรูๆไว้อัพราคา

ออฟไลน์ Devil13

1.รถผู้บริหาร ของจริงจะจดทะเบียนในนามบริษัท ลองไปดูชื่อเจ้าของในเล่มดูครับ
2.คนขับรถขับให้ ผู้บริการนั่งหลับ ต้องขับนิ่มๆ
3.ถ้าบริษัทใหญ่ๆ รถผู้บริการคือใช้รับ-ส่งนายเท่านั้นไม่วิ่งงานอื่น เลขไมล์ส่วนใหญ่จะน้อยมากยกเว้นแต่รถเชลล์ที่วิ่งหาลูกค้าบ่อย
4.ถ้ารถผู้บริหารบริษัทเล็กจะใช้งานทุกอย่าง ส่งของ วางบิล 9ล9 นายไม่นั่งจะขับซิ่ง
5.รถผู้บริหารของแท้เค้าเปิดประมูลมา ไม่เอามาขายเต้นท์โจ้งๆ เต้นท์ต้องเข้าไปยื่นซองประมูลเอง

ออฟไลน์ arte

ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็นทดสอบแต่ไมล์ยังน้อยไม่ถึงเกณณ์ที่บริษัทแม่กำหนดเลยขายไม่ได้ เลยให้ผู้บริหารขับไปกลับที่ทำงานกับที่บ้าน

ออฟไลน์ SM.

ไม่ต้องไปคิดเยอะแยะหรอกครับ ก็รถมือสองนี่แหละครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore

ลมปากคนน่ะครับ จะรถนางฟ้า รถผู้หญิง รถผู้บริหาร เข้า0ตลอด มันก็คือรถมือสอง

รถผู้บริหารใช้... แต่ไปเจอคนขับรถตีนผี

ตอนขับให้ผู้บริหาร ขับนิ่ม ขับดี แต่พอต้องออกไปทำธุระ เหยียบ red line ตลอด อันนี้ก็ไม่ไหว

เห็นด้วยครับ มันก็คือรถมือสองธรรมดานี่แหละครับ

ทำให้ผมนึกถึงเต็นท์รถที่เคยเป็นข่าว

จ้าง นศ สาว ๆ มาทำทีเป็นเจ้าของรถ เพื่อให้รถขายง่ายขึ้นครับ

โฆษณาว่าเป็นรถนักศึกษา สาวสวย ขาว ม.เอกชนชื่อดัง อูยยยยยยย ซี้ดดด

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เขาก็พูดไปแบบนั้นละครับ เป็นแค่ market speech ครับ

เพราะจริงๆ อาจจะใช่ รถผู้บริหาร รถประจำตำแหน่ง รถบริษัทฯ รถให้เมียผู้จัดการใช้(ผมเคยเจอมา) หรืออื่นๆ ก็เป็นไปได้หมดละครับ

สุดท้าย ก็แค่รถมือสอง คันนึง แค่นั้นเอง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ส่วนใหญ่เป็นคำพูดสวยหรูครับ แต่รถผู้บริหารจริงๆก็มีแต่ใช้จะสภาพดีทุกคัน
ใครใช้มาก่อนไม่สำคัญหรอกครับเพราะเราไม่รู้นิสัยส่วนตัวของเค้า แนะนำให้ดูสภาพเป็นหลัก

ออฟไลน์ Tien.W

แต่ก่อนทำหน้าที่ดูแลรถเช่า ที่เป็นบริษัท ที่ปล่อยรถ ให้ผู้บริหารบริษัทในเครือกว่า 40 บริษัทเช่า รถก็ 400 คันมั้ง

ผู้บริหาร มีตั้งแต่ระดับกลาง ขับพวก c-segment ขับเอง  ไปจนถึง ผู้บริหารระดับสูง ขับ D-segment มีคนขับรถ

ซึ่งสภาพรถ มันก็เหมือนๆกับรถที่เราใช้แหละ

บางคันก็สวย สภาพเนี๊ยบ พวกนี้เจ้าของดูแลดี เพราะหวังจะขอซื้อหลังหมดสัญญา (สัญญา 4 ปี ออกรถใหม่ให้ ครบกำหนด ก็เปลี่ยนรถคันใหม่)

บางคันก็เน่า ชนแล้ว ชนอีก คว่ำแล้ว คว่ำอีก

รถพวกนี้ดีอย่างเดียวคือ เข้าศูนย์เช็คตามกำหนด ครับ ส่วนสภาพว่ากันเป็นคันไป

...............

หลังจากนั้น ผมก็ได้มาเป็นผู้บริหารกับเค้ามั่ง ... แต่รถผมนี่ เจอสิบมือ สิบเท้า มั้ง ทั้งรับส่งคนในลาน / วางบิล / เก็บเช็ค สารพัดเลย ล่ะ สภาพคงไม่ต้องพูดถึง ครับ

ออฟไลน์ bingoman

รถราคาระดับนี้ ยังไงก็เรียกว่า "รถผู้บริหาร" ได้ครับ

เพราะคนใช้ ถ้าไม่เป็นผู้บริหารเอง ก็เป็นเจ้าของธุรกิจ ซึ่งก็คือผู้บริหารอยู่ดี

อาจจะมีบางกรณีที่เป็น"รถลูกผู้บริหาร"  แต่พอจะขายก็บอกว่า รถผู้บริหารได้ครับ  ;D

สรุปคือ รถมือ2 ทั่วไปนั่นแหละ

ออฟไลน์ pradungsak dragster

• Newbie
  • *
  • กรุงเทพ..รถอะไรๆๆก็ไปถึง.....อุอุอุ...
 8)ถ้าที่บริษัทผม...รถผู้บริหารคือรถที่ซื้อมาให้ผู้บริหารขับส่วนตัวด้วยตัวเองหรือจะเอาคนขับรถก็ได้เเล้วเเต่ท่านๆเค้าครับเมื่อ..วิ่งครบ 100000 กิโลเมตรเมื่อไหร่ประมูลทิ้งครับ..ทั้งหมดเป็นรถ.. Segment D ราคาจะให้ผู้ประมูลสูงที่สุดได้ไปเเต่ราคาก็ยังต่ำกว่าราคตลาดมากๆ...ครับ
1997 Honda Nova rs-Yamaha Y80
1999 Yamaha TZM -Yamaha RXZ
2000 Kawasaki VICTOR M-Kawasaki KR SE
2002 Nissan CEFIRO A31-Toyota D4D
2010 Nissan TIIDA
2010 Nissan MARCH
2012 Nissan TEANA
2018 Kawasaki Serpico SE-Kawasaki KR SE
2035 Nissan GTR R35 old model 2015
2040 Porsche 911 TURBO

ออฟไลน์ kiwiwi

เห็นด้วยครับ มันก็คือรถมือสองธรรมดานี่แหละครับ

ทำให้ผมนึกถึงเต็นท์รถที่เคยเป็นข่าว

จ้าง นศ สาว ๆ มาทำทีเป็นเจ้าของรถ เพื่อให้รถขายง่ายขึ้นครับ

โฆษณาว่าเป็นรถนักศึกษา สาวสวย ขาว ม.เอกชนชื่อดัง อูยยยยยยย ซี้ดดด

พยายามนึกภาพตามอยู่ครับ อูยยยยยย ซี้ด 5555

ออฟไลน์ mr_jub

ถ้ารถผู้บริหาร ดีๆ ผู้บริหารหน่วยงานผม
หรือไม่ก็ลูกน้อง  เจรจาซื้อก่อนหมดสัญญา

พูดง่ายๆ  ของดีๆ  โดนสอยไปหมดก่อนแล้วคับ
ที่เหลือก็มีแต่ .............................
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ หมีขับสี่

บางค่าย ขายไม่ออก เลยไปเอารถเทส รถโชว์ มากรอไมล์ขึ้น แล้วออกแคมเปญ รถผู้บริหาร ราคาพิเศษ

ออฟไลน์ Ruksadindan

จากประสบการณ์ ใช่ว่าผู้บริหารท่านจะดูแลดีเต็มที่นะครับ ยากที่ทุกฝ่ายจะทำ ไม่นาย ก็พลขับ ก็หน่วยงานนั้นๆ

ขอบคุณทุกท่านทุกความเห็นครับ เขาบอกว่า รถไมล์ไม่มาก ราคาถูกกว่า รถใหม่เพียงแต่เป็นรถผู้บริหารใช้  ไม่รู้ว่าถูกกว่าเท่าไรครับ  คงเป็นรถมือ 2 หรือเราควรไปซื้อตามเต้นท์ครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
   ที่บริษัทที่ผมเคยทำงาน ผู้บริหารมี 4คนเป็นเจ้าของบริษัทตัวเอง รถ 4คัน คนขับ 2คน คนขับคนแรก ดูแลรถดี ขับดี ไม่ค่อยรูด เพราะผู้บริหารคนนี้รักรถ บางทีก็มาดูแลรถเองร่วมกับคนขับด้วย(เห็นกับตาบ่อยๆ) ส่วนคนขับอีกคน ซัดกระจาย รูดตลอด เพราะผู้บริหารคนที่2 ไม่ได้ใส่ใจนัก ขอแค่ทันเวลางาน ผมได้มีโอกาสนั่งรถกับคนขับทั้ง2คนนี้โดยไม่มีผู้บริหารนั่งไปด้วยอยู่หลายครั้ง พฤติกรรมคนขับทั้ง2 ก็ต่างกันจริงๆ คนแรกขับดีเหมือนเดิม คนที่2 ขับลุยเหมือนเดิม และรถทุกคันของผู้บริหารก็ใช้เต็มที่ ปีนึง 25,000 โลขึ้นแทบทุกคัน (แต่ละคันจะใช้ 3-4ปีก็เปลี่ยนคันใหม่) ล็อตก่อน series5 ล็อตนี้ MB
   ผมว่า รถผู้บริหารไม่จำเป็นต้องวิ่งน้อยนะ ตัวรถก็อาจจะไม่ได้ดีเลิศอย่างที่คิด แต้ดูแลดี เปลี่ยนของใหม่ศูนย์ สุดท้ายอยู่ที่คนขับ คนดูแลรถละครับ ถ้ารถดีวิ่งน้อย ราคาไม่ถูกมากแน่ๆ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ขอบคุณครับ เขาว่าขับไม่เกิน หมื่นโล อะครับ
ไม่รู้ผุ้บริหารแบบไหน แต่แน่ๆคือ ราคาต่ำกว่า
โชว์รูม

ออฟไลน์ CarameLon

น่าจะหมายถึงรถที่เหมาะกับตำแหน่งผู้บริหาร แต่คนตำแหน่งนี้ได้ขับจริงๆหรือไม่ ไม่รู้
จริงเป็นผมจะคิดถึงพวก แคมรี่ แอคคอร์ดมากกว่า
รถผู้บริหารใช้ ไม่ได้ดีเด่นกว่ารถแม่บ้านใช้ เพราะผู้บริหารหลายคน เลือดร้อน บางคนเลือดเย็น
ขับรถทั้งซัดทั้งมุด หลุมบ่อเนินเต่า ขยันรูดเก็บแต้มก็ว่าได้ ส่วนสภาพรถ มันก็จะเยินๆหน่อย
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R