ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านยางแถบนนทบุรีหน่อยครับ  (อ่าน 27492 ครั้ง)

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
แนะนำร้านยางแถบนนทบุรีหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 01:36:58 »
แนะนำร้านยางแถบนนทบุรีหน่อยครับ ไม่เอา a b c นะครับแพงเกิ้นนน
ที่ราคายางน่าคบหาและบริการดีหน่อย โดยส่วนตัวเคยใช้บริการ ติวานนท์ละครับ บริการดีราคาก็ดี
แต่อยากทราบว่ามีที่อื่นอีกไหมครับ

บริษัท ยางออนไลน์ ตรงสะพานนวลฉวีนี่เวิคไหม เห็นราคาถูกมากกกก
ยางรถกระบะครับ cv9000 กับ

ขอบคุณครับบ

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: แนะนำร้านยางแถบนนทบุรีหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 09:35:26 »
ปกติเข้าแต่ยางเมืองทอง Tyreplus ตรงปากทางเข้าเมืองทองฝั่ง ม.สุโขทัยฯ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ nuntapon.s

Re: แนะนำร้านยางแถบนนทบุรีหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 10:11:43 »
ปกติเข้าแต่ยางเมืองทอง Tyreplus ตรงปากทางเข้าเมืองทองฝั่ง ม.สุโขทัยฯ

ยางเมืองทองนี่ถ้าไม่ผ่อนก็อย่าเฉียดไปเลยครับ  ps4ไซส์ผมติวานนท์ขาย5800 ยางเมืองทองขาย6900  อีกอย่างที่เบื่อคือตั้งศูนย์ลงมาพวงมาลัยเอียงพี่แกก้มลงไปไขแบบไม่มาร์คอะไรทั้งสิ้นแล้วส่งรถเลยสุดท้ายก็ยังเอียงแถมศูนย์ที่เพิ่งตั้งก็เสียไปอีก

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 10:32:15 »
เรื่องราคาติวานนท์ถูกสุดอยู่แล้วครับในย่านนี้ แต่เท่าที่อ่านหลายๆ ท่านติวานนท์ก็ไม่ได้ดีเสมอไป หลายเคสผมรับไม่ได้เรื่องการบริการของร้านนี้ ถ้าจะเข้าติวานนท์ผมคงเข้าไปแค่ซื้อยาง

ส่วนปัญหาที่เกิดกับยางเมืองทอง ผมขอเก็บเป็นข้อมูลไว้พิจารณาครับ แต่ผมว่าเจ้าของร้านเขาเอาใจใส่ดี

ยางเมืองทองนี่ถ้าไม่ผ่อนก็อย่าเฉียดไปเลยครับ  ps4ไซส์ผมติวานนท์ขาย5800 ยางเมืองทองขาย6900  อีกอย่างที่เบื่อคือตั้งศูนย์ลงมาพวงมาลัยเอียงพี่แกก้มลงไปไขแบบไม่มาร์คอะไรทั้งสิ้นแล้วส่งรถเลยสุดท้ายก็ยังเอียงแถมศูนย์ที่เพิ่งตั้งก็เสียไปอีก
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 12:02:59 »
ตอนนี้ลังเลครับ ระหว่าง cv9000 กับ leo 677 ตัวไหนดี ใส่รถกระบะบ้านๆครับ วิ่งไม่เกิน90

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 12:43:28 »
เรื่องราคาติวานนท์ถูกสุดอยู่แล้วครับในย่านนี้ แต่เท่าที่อ่านหลายๆ ท่านติวานนท์ก็ไม่ได้ดีเสมอไป หลายเคสผมรับไม่ได้เรื่องการบริการของร้านนี้ ถ้าจะเข้าติวานนท์ผมคงเข้าไปแค่ซื้อยาง

ส่วนปัญหาที่เกิดกับยางเมืองทอง ผมขอเก็บเป็นข้อมูลไว้พิจารณาครับ แต่ผมว่าเจ้าของร้านเขาเอาใจใส่ดี

ติวานนท์ผมเข้าไปเปลี่ยนยางอย่างเดียวเหมือนกันครับ  ตั้งศูนย์ผมก็ไม่ทำ  ส่วนสลับยางถ่วงล้อผมทำให้ปั๊มข้างฮอนด้าแจ้งครับถ่วงที่ไหนแกว่งผมมาแก่ที่นี่หายตลอดแถมถูกด้วย80บาท

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 13:05:09 »
ติวานนท์ ผมไปเปลี่ยนยางมาก็โอเคดี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 13:16:16 »
ติวานนท์ถูกจริงครับ แต่บางทีตั้งศูนย์ออกมาไม่ตรง ต้องยูเทรินกลับไปตั้งใหม่ โดยรวมพอใจครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 13:37:27 »
ที่เคยเข้าแล้วรู้สึกว่างานดี ก็มีร้านพัฒนยนต์อยู่ถนนงามวงศ์วานตรงข้ามทางเข้าเรือนจำคลองเปรมครับ ร้านตึกแถวบ้านๆ แต่ช่างมือเก๋าระดับหนึ่ง

ตอนนั้นไปเปลี่ยนยางแล้วก็ถ่วงล้อ วิ่งออกมาจากร้านแล้วพวงมาลัยนิ่งมากไม่มีสั่น เวลาไขน๊อตล้อช่วงที่ไม่รีบมากบางทีก็ใช้ขันมือเอา ไม่ใช้บล๊อคลม
และเท่าที่ถามราคายางมาก็แพงกว่าร้านดังแถวติวานนท์แค่ 100-200 ผมว่าไม่แพง

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 13:50:43 »
บางร้านทำไว รวดเร็ว รุนแรง แม็กเป็นรอย

ออฟไลน์ Dr.Jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 13:58:00 »
อันนี้มากระซิบ แบบกันเองจริงๆ

ร้านยงยุทธการยาง ถ สามัคคี เข้าไปจากติวานนท์ ก็เลยโลตัสไปไม่มากนัก
ร้านมืออาชีพ ปะยางได้หมดทุกปัยหา
มียาง Maxxis ให้เลือกด้วย ราคาไม่กระชากใจ

แต่ถ้าไม่คิดมาก B Quik ข้าพเจ้าก็ OK นะ (มันอยู่ถนนใหญ่ ไปง่ายกว่า)
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 17:52:26 »
205/70/15 Dunlop LT37 ปี17 ชุดละ 7400

ตอนนี้ผมซื้อยางอยู่ร้านเดียวไม่รู้ว่าถูกไหมอะครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ JRL

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 21:27:39 »
ตามมาเก็บข้อมูลเรื่องถ่วงล้อ 
เพราะกำลังจะได้ฤกษ์เปลี่ยนยางใหม่พอดี 

ส่วนตัว เคยไปเปลี่ยนยางที่ Tivanon 2ครั้ง ก็โออยู่นะ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 09:34:21 »
นึกออกละ

ขอเติม ANS Tyre ซอยสามัคคีให้อีกเจ้าครับ รูดไม่ชาร์จด้วย สั่งได้แทบทุกยี่ห้อ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 11:09:57 »
ช่วงหลังเปลี่ยนที่ติวานนท์ มาตลอด..ก็โอเคนะครับ

ออฟไลน์ ball03

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2018, 21:28:05 »
ผมแนะนำร้านซุปเปอร์ริช การยาง แถวติวานนท์ปากเกร็ดครับ ราคาถูก บริการดี มีมาตรฐานครับ หลังๆผมไปเปลี่ยนที่ร้านนี้ตลอดครับ เพราะรู้สึกไม่โอเคกับร้าน ต... ครับ