ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบระบบการทำงาน hybrid ของ cayenne 2018 ครับ  (อ่าน 3245 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
อยากทราบระบบการทำงาน hybrid ของ cayenne 2018 ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 19:37:44 »
สวัสดีครับ

ผมอยากทราบระบบการทำงานของ hybrid ของ cayenne ครับ

เค้าเอาไฮบริดมาเสริมเพื่อให้มันแรงขึ้นถูกไหมครับ

แล้วถ้าเกิดเราขับไปต่างจังหวัด ขับซิ่งตลอดทางแบตจะมีโอกาสชาร์จเก็บเข้าไปไม่ทันบ้างไหมครับ

แล้วถ้าแบตชาร์จไม่ทันก็จะทำให้แรงตกลงไป จะเหลือพลังของเครื่อง6สูบเพียวๆ

ผมเข้าใจถูกไหมครับ?

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: อยากทราบระบบการทำงาน hybrid ของ cayenne 2018 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 19:52:00 »
ทางยุโรปมักเอาไฮบริดมาทำให้แรงซะเป็นหลักแทบทุกรุ่นครับแต่ก้ประหยัดลงด้วยนะครับและก้เรื่อง co2 เช่นกัน ถ้าขับซัดตลอดแบตไม่มีทางหมดหรอกครับเพราะระบบรถไฮบริดทุกคันไม่มีปล่อยให้หมดครับแต่จะอยู่ในระดับต่ำ ของcayenne ผมเคยขับของตัวก่อนหน้านี้ก้เป็นแบบนั้นครับ แต่แน่นอนครับอัตราเร่งหายเพียบครับ หายหลายวินาทีครับ และความเร็วปลายก้หดอันนี้เป็นบางรุ่น (จริงๆมันอาจจะไม่ได้หดแต่ขึ้นช้าจนไม่มีทางที่จะพอให้วิ่งครับ) ไม่แน่ใจว่า cayenne เป็นมั้ย ส่วนจะบอกว่าเป็นแรงเครื่องเพียวๆเลยมั้ยอาจจะไม่ได้ขนาดนั้นแค่เกือบๆ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: อยากทราบระบบการทำงาน hybrid ของ cayenne 2018 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 06:21:53 »
ทุกไฮบริด ก็เป็นแบบนั้น  แต่มันจะสลับไปตลอดทาง 

ถ้าคุณไม่กระแทกกระทั้นไปตลอดทาง  มันก็ไม่มีปัญหา

เวลาคุณชลอรถ ถอนคันเร่ง  มันก็เติมแบตฯ  วนไปเวียนมาแบบนั้น  พอแบตฯใกล้ ๆเต็มมันก็ให้คุณใช้มอเตอร์ได้..

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 13:31:58 »
เคยขับe350e อัดไม่นานแบตเหลือน้อยมันก็อืดลงเยอะนะครับมันจะชาร์จกลับไม่ทันแต่แบตเตอรี่ไม่เหลือ0นะ