ผู้เขียน หัวข้อ: mx5 nd ช่วงล่าง นิ่มหรือแข็งขึ้นจาก NCครับ?  (อ่าน 3157 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
mx5 nd ช่วงล่าง นิ่มหรือแข็งขึ้นจาก NCครับ?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 09:42:40 »
มีที่ไหนให้ลองขับ หรือ ใครได้ลองขับเทียบกับรถรุ่นไหนมาบ้างไหมครับ?

ออฟไลน์ Ty ESC

• Hero Member
Re: mx5 nd ช่วงล่าง นิ่มหรือแข็งขึ้นจาก NCครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 19:42:35 »
ใช้ NC/NA อยู่ครับ

เคยไปลองNd ที่แก่งกระจาน

ND นุ่มกว่าNC ชัดเจน วิ่งผ่านรอยต่อ ถนนคอนกรีต หรือทางขนุขระ ออกอาการกระแทกน้อยกว่า
ตอนขับในสนาม ก็นุ่มกว่ามีการโยนตัวมากกว่า แต่ด้วยร้ำหนักตัวที่เบากว่ามันไม่โยนเท่าNC

เก็บอาการช่วงล่างไอ้ ดีกว่ามาก อย่างรุ้สึกได้ชัด

ออฟไลน์ JanaHines

• Newbie
  • *
Re: mx5 nd ช่วงล่าง นิ่มหรือแข็งขึ้นจาก NCครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2018, 12:06:23 »
ติดต่อศูนย์ไม่ได้หรอครับ ปกติมักจะมีให้ลองขับนะครับ