ผู้เขียน หัวข้อ: นางจะเอา MG ZS !!!!!!!  (อ่าน 16141 ครั้ง)

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
Re: นางจะเอา MG ZS !!!!!!!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 06:11:24 »
เออ ท่านนึงพูดไว้ถูกครับ
รถรุ่นนี้มันมีอะไรดึงดูดผู้หญิง

เคส 1: เพื่อนเก่าแก่
ดูทุกรุ่นงบเจ็ดแสนห้า ไล่ตั้งแต่ XP ZS BRV Moby Sienta... สุดท้ายอ่านอวยเอ็มจีก็แล้ว คลับที่เจอปัญหาก็แล้ว เมียสรุปว่าเป็นเพราะระบบโน่นนี่ ออก ZS ตัวล่างเรียบร้อย

เคส 2: แฟนผมเอง
นั่งดูกันว่างบไม่เกินล้านซื้อไรดี แล้วนางก็บอกว่ารถรุ่นนี้ (ZS) สวย แต่ยังดีว่านางมอง Kicks/CHR/XV/XP/EclipseCross ได้ด้วย แล้วก็ฟังผมสาธยายเรื่องสมรรถนะตัวรถ ไปลองขับบางคัน สรุปเจอดีเฟกต์เอ็มจี โอเค ในที่สุดก็ตัดจากชอยส์และรอ Kicks/EclipseCross เข้าไทยค่อยตัดสินใจ

เกือบไปนะเรา
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 15:21:04 »
คุณสู้ซิครับ มันต้องลุกคืนมาสู้ มาค้าน มาขัดใจบ้าง

ตะโกนใส่หน้าดังๆ ไป ว่า "เฮ้ย!!!!!!! หรือจะเอา?......................................คันนี้ก็เอา"

;D ;D ;D

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2018, 16:51:49 »
เมื่อวาน 13พย.2561

มีโอกาสได้ไปลองรถ 3 รุ่นพร้อมๆกันในวันเดียว บนถนนเส้นทางเดียวกัน คือช่วงต้นๆพระราม 2 จากสุขสวัสดิ์ กลับรถตรงหน้าวัดยายร่ม...
MG ZS, Honda Hrv, และ Toyota CHR

ตอนลองขับ ก็ตามรีวิวของทีมงานครับ การ Control รถ CHR->HRV->ZS โดยที่ ZS ไม่ได้แย่เลย แค่ชาวบ้านเค้าดีกว่า
แต่ผมคุยกับแฟนแล้ว คงไม่เอา MG ครับ เพราะความอืดสุดๆของมัน

ส่วนตอนผมนั่ง ผมให้ ZS->CHR->HRV โดยที่ HRV เรียกว่าแย่เลย ส่วน CHR เนื่องจาก เด็กๆไม่สามารถเห็นวิวภายนอกได้เลย เลยตัดทิ้งไป
พูดถึง ZS คือ เป็นรถที่กระเทือนน้อยสุด แต่ไม่ยวบยาบเวลาแฟนผมขับผ่านฝาท่อและคอสะพาน แถมติดไปทางนุ่มด้วยซ้ำ
ความรู้สึกเหมือนนั่งรถหรูๆเมื่อหลายปีก่อนเลยทีเดียวครับ ทำออกมาได้ดีจนแอบเขวไปชั่วขณะ

เอาเป็นว่า ถ้ามันมี 1.5T มาขายก่อนปีใหม่ในราคา 8.5-8.9 ผมก็ไม่เห็นความจำเป็นที่จะต้องไปเอา HRV เลย

เข้าใจอารมณ์แม่บ้านเลยครับ เข้าใจคำถามของตัวเองที่ว่ามันมีสเน่ห์อะไรก็ตอนได้ไปลองนั่งจริงๆจังๆ