ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการช่วงล่าง คนที่ใช้ Jazz Ge หรือ Honda City GM2 หน่อยครับ  (อ่าน 3293 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jakkrapong

• Jr. Member
  • **
พอดีตอนนี้รถผม (Honda City 2012 SV) ช่วงล่างมีเสียงคล้ายๆเหล็กระทบกันเวลาวิ่งผ่านตะเข็บถนนหรือขึ้นลูกระนาดที่ความเร็วต่ำ มีพี่ๆสมาชิกท่านไหนเคยพบอาการแบบเดียวกันแล้วพอจะทราบสาเหตุของเสียงบ้างมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ปล. 1. รถผมเข็มไมล์กำลังจะครบหนึ่งแสนแปดหมื่นกิโลเมตร
     2. รถเคยเปลี่ยนลูกหมากกันโคลงไปตอนหนึ่งแสนหนึ่งหมื่นกิโลเมตรเนื่องจากของเดิมยางกันฝุ่นฉีกขาด
     3. ปัจจุบันใช้โช๊คอัพ Monroe Reflex เปลี่ยนตั้งแต่เลขไมล์หนึ่งแสนสามหมื่นกิโลเมตร เปลี่ยนพร้อมยาง Dunlop LM704 185/55/16 และยาง
         เบ้าโช๊ค อะไหล่นอกเหนือจากนี้ที่ไม่ได้กล่าวถึง คือของเดิมทั้งหมดยังไม่เคยเปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ไล่ดู บู๊ชปีกนก / ลูกหมากคอม้า ก่อน ถ้าไม่เจออะไร ก็ค่อยถอดโช้คอัพ มาดูเบ้าโช้ค ครับ

ช่วงล่างมันมีแค่นี้แหละ

ออฟไลน์ samaklen

ดูหูยึดท่อไอเสียด้วย ว่าหลุด พาท่อแกว่งหรือเปล่า

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
ให้ร้านช่วงล่างเชคเลยครับ แต่ทางที่ดี ไล่เก็บของในรถออกให้หมด แล้วลองวิ่งอีกทีนะครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ seeker

CRV g4 ผมมีเสียงเหมือนเหล็กกระแทกกัน
แก้ไขโดยเปลี่ยนประกับโช้คหลังและยางรองแท่นเกียร์ครับ
อายุจะ 6 ปีวิ่งจะ 9 หมื่นละครับ

ออฟไลน์ Jakkrapong

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ คงต้องให้ช่างเช็คช่วงล่างอะเอียดซักรอบจริงๆ ซักที  ;D